Xe Getz 1.4 của Hyundai

nhimcon

Xe đạp
Còn nếu bác quan tâm tới nhiên liệu tiêu hao thì nên chọn em Vios, trông không đẹp lắm nhưng tiết kiệm nhiên liệu thì kỷ lục. Thời gian nữa chán, bán vẫn giữ giá nhất. Tệ lắm là làm taxi. Lo giề.

huyndaigetz7120

Xe tăng
bác sợ tốn xăng thì bác mua 1.1 MT đi, iem đi có khoảng từ 6.3-6.5l/100km thui à! mỗi tội đi trong phố hơi mỏi chân, tăng tốc chậm, đang chờ đèn đỏ mà đằng sau có thằng nào (sori pác nào đi sau iem nhá :)) là nó bóp còi inh ỏi (trừ mờ tịt) hihihihi:21:

huyndaigetz7120

Xe tăng
mà rá rổ của nó hiện giờ chưa đến 17k đâu. độ thêm khoảng 1k nữa là ngon lành cành đào pác à!

pene

Xe hơi
Theo tôi thì bác cứ nên làm e gét at 1.4 này mà đi vì là xe nhỏ đi trong phố rất tiện, số tự động nên khi tắc đường thì không mệt mởi vì phải đạp côn, dễ luồn lách và kiếm chỗ đỗ xe, khoang lái tương đối rộng, cách âm của xe rất tốt (nên thay hai cặp loa và cái đầu đọc ngon là có thể thưởng thức ca nhạc hay rồi), chất xe đi tương đối chắc, xe tôi chạy pháp vân cầu giẽ 100km/h mà xe không bị rung hay lắc, volăng chạy trong phố thì hơi nặng so với phụ nữ nhưng chạy đường trường thả volăng ra vô tư không sợ xe bị lạng, đồ phụ tùng thay thế nhiều và rẻ, chạy trong phố thì tốn khoảng 10l, còn đường trường thì khoảng 8,5l. khoang hành lý tương đối rộng, hàng ghế sau có thể gập xuống tạo thành một khoang chứa đồ cực lớn, nội thất nỉ tương đối bắt mắt và sạch sẽ phù hợp với thời tiết vn, taplô và một số chi tiết nội thất khác bằng nhựa nên khi đi vào đường xấu thì hơi lọc xọc. điều hòa tốt lạnh và nóng nhanh, hay bị mất nắp ốp giữa lazăng và đèn bên hông với dòng xe click, trên xe chỉ có một túi khí cho người lái, các ghế phụ chỉ có dây đai bảo hiểm, không có ABS chống bó cứng phanh hay ESP chống lật.
Nếu chạy trong phố đưa đón trẻ con đi học, cuối tuần lượn big c hay mettro, thỉnh thoảng chạy đi tỉnh với khoảng cách 150 - 200km đổ lại, dịp tết thì rất chủ động trong việc đi lại không phải phụ thuộc vào taxi thì chạy gét là ok. mua xe vào thời điểm này giá tương đối rẻ, chỉ có thuế trước bạ là tăng giờ vào khoảng 44 triệu + khoảng 3 triệu tiền biển số, đăng kiểm, bảo hiiểm bắt buộc v..v..đầu tư thêm khoảng 10 triệu dán phim chống nóng cho kính xe và bộ âm thanh nữa thì bác cứ vô tư mà lướt.
Vài dòng chia sẻ, chúc bác sớm có xe mới.

chaoban123

Xe máy
Thấy bảo sau 1/4 thuế TTDB giảm 5% giá xe giảm 3% thì phải.
Bác cố đợi thêm 1 tí

Concuucon

Xe hơi
giá của getz 1.1 thì chưa đến 16k ấy chứ, có điều hơi buồn cái là ko có ABS:102:

Oldbaby

Xe hơi
Theo tôi thì bác cứ nên làm e gét at 1.4 này mà đi vì là xe nhỏ đi trong phố rất tiện, số tự động nên khi tắc đường thì không mệt mởi vì phải đạp côn, dễ luồn lách và kiếm chỗ đỗ xe, khoang lái tương đối rộng, cách âm của xe rất tốt (nên thay hai cặp loa và cái đầu đọc ngon là có thể thưởng thức ca nhạc hay rồi), chất xe đi tương đối chắc, xe tôi chạy pháp vân cầu giẽ 100km/h mà xe không bị rung hay lắc, volăng chạy trong phố thì hơi nặng so với phụ nữ nhưng chạy đường trường thả volăng ra vô tư không sợ xe bị lạng, đồ phụ tùng thay thế nhiều và rẻ, chạy trong phố thì tốn khoảng 10l, còn đường trường thì khoảng 8,5l. khoang hành lý tương đối rộng, hàng ghế sau có thể gập xuống tạo thành một khoang chứa đồ cực lớn, nội thất nỉ tương đối bắt mắt và sạch sẽ phù hợp với thời tiết vn, taplô và một số chi tiết nội thất khác bằng nhựa nên khi đi vào đường xấu thì hơi lọc xọc. điều hòa tốt lạnh và nóng nhanh, hay bị mất nắp ốp giữa lazăng và đèn bên hông với dòng xe click, trên xe chỉ có một túi khí cho người lái, các ghế phụ chỉ có dây đai bảo hiểm, không có ABS chống bó cứng phanh hay ESP chống lật.
Nếu chạy trong phố đưa đón trẻ con đi học, cuối tuần lượn big c hay mettro, thỉnh thoảng chạy đi tỉnh với khoảng cách 150 - 200km đổ lại, dịp tết thì rất chủ động trong việc đi lại không phải phụ thuộc vào taxi thì chạy gét là ok. mua xe vào thời điểm này giá tương đối rẻ, chỉ có thuế trước bạ là tăng giờ vào khoảng 44 triệu + khoảng 3 triệu tiền biển số, đăng kiểm, bảo hiiểm bắt buộc v..v..đầu tư thêm khoảng 10 triệu dán phim chống nóng cho kính xe và bộ âm thanh nữa thì bác cứ vô tư mà lướt.
Vài dòng chia sẻ, chúc bác sớm có xe mới.
Rất hợp lý. Xe đi 80-100km/h không bị chòng chành như thuyền :D
Còn chuyện tiết kiêm nhiên liệu thì theo e ko hao và cũng ko tiết kiệm.
E cũng lấy trước tết, chạy đc 3000km rùi. nói chung là thík. đi tp hay những chỗ chật hẹp thì xoay chở rất tiện. e đi xa 3 tour (100km, 270km, 250km) thì mức tiêu hao của e chỉ trên dưới 7L/100km thôi. đi kiểu từ tốn, ở xa lộ thì 60-80km/h bình thường.
Bác múc đi đừng lăn tăn. cái gì cũng vậy, mình tìm hiểu và thík là múc.:21:

tuananhbmw

Xe buýt
đặc điểm của xe hàn quốc là tay lái nặng bác ạ, BMW cũng thế, em cũng chả biết tại sao, thấy các chiên gia bảo hiện đại và an toàn thì tay lái phải nặng....
:77::77::77::77:Get mà đi nặng như Bim,cho e hỏi có phải bác chưa lái xe bao giờ không ạ,xe Hàn volang nó nhẹ đến mức cảm giác như mất lái mà bác bảo là nặng như Bim

vugia

Xe đạp
Getz AT 1.4

Em chay Getz AT 1.4 khoang 6 thang roi, toan di vao luc duong dong ma cung chi het khoang 9-9.5l/100km thoi (em la nguoi moi biet lai xe). Cung khong den muc phai "tranh xa" nhu bai bao tren autopro dau cac bac nhi???

YeuGetz

Xe hơi
Thực ra em cũng mới cưới vợ của em được khoảng 6 tháng, chạy được hơn 6000 km. Nói chung thì nhận xét chung của em và nhiều bác (chạy xe 7 chỗ) đều cho rằng em này khá ổn. Chỗ ngồi rộng rãi so với dòng xe nhỏ, cảm giác ngồi trong xe cao chứ không thấp tịt như ngồi trong dòng xe sedan (vượt qua xe container mà ngồi bên tài phụ cứ là sợ vãi). Cách âm cũng tốt tuy nhiên cách âm sàn nếu có điều kiện thì cải thiện lại. Chỉ có điều duy nhất gây hao bia theo em là nhảy số quá chậm thể hiện qua số vòng tua. Em đạp lên cầu Sài Gòn, đoạn leo cầu mà số nó không nhảy được, đi tầm 50 - 60km/h mà đồng hồ tua cứ lên đến 3k vòng/phút. Các bác có cách nào điều trị được cái này thì chỉ giáo cho em với.

Bút Bị Khóa

Xe tải
Em cũng chia sẻ là GetZ vừa nhỏ nhắn chạy hợp trong thành phố đông đúc, đậu xe dễ, lại vừa rộng rãi bên trong, khoang hành lý để vừa hẳn vali to chứ không bé như morning. Ghét mỗi cần gạt nước không có INT, gương không tự động gập (hình như em đòi hỏi hơi quá :P )

dombeo

Xe máy
em thấy Huyndai VN nhập Getz về nhưng cắt khá nhiều Option:
+ Sấy mặt gương: em bị gãy gương phải đi thay mới phát hiện ra các xe getz nhập nếu không có sấy mặt gương thì có thể mua mặt có sấy thay vào, khoảng 200K/mặt. đầu nối cho mặt sấy gương đã có sẵn ở bên trong.
+ Gương gập tự động: cái này cũng có bán tại chợ trời, hàng mới 100%.
+ Gạt mưa INT: có thể chế
+ Ngoài ra sấy ghế lái không thấy có nhưng hôm trước em để ý thấy bên dưới ghế lái có 1 đoạn dây điện nối ghế lái với gầm xe. không biết có chức năng gì, đợi hôm nào có thời gian sẽ khám phá và báo lại với các bác sau.

cheer

Đường mật

Xe buýt
Có cụ nào có Hương dẫn sử dụng Getz 1.4 Tiếng Việt cho em xin với. :)
Em đang chạy con Click i mà hướng dẫn toàn tiếng Hàn không à :102:
Địa chi mail em thinochipheo2005@yahoo.com
Cám ơn các cụ (b)

DAMEFA

Xe buýt
Em chạy Getz 1.4 MT, 70% đường phố, 30% đường trường, lúc nào đồng hồ xăng cũng chỉ báo là 7,5l. EM thấy chạy cũng được đấy chứ, em rất hài lòng. Lượng xăng tiêu thụ nhẩm khi mua thấy nó báo đúng đấy.

Bút Bị Khóa

Xe tải
em thấy Huyndai VN nhập Getz về nhưng cắt khá nhiều Option:
+ Sấy mặt gương: em bị gãy gương phải đi thay mới phát hiện ra các xe getz nhập nếu không có sấy mặt gương thì có thể mua mặt có sấy thay vào, khoảng 200K/mặt. đầu nối cho mặt sấy gương đã có sẵn ở bên trong.
+ Gương gập tự động: cái này cũng có bán tại chợ trời, hàng mới 100%.
+ Gạt mưa INT: có thể chế
+ Ngoài ra sấy ghế lái không thấy có nhưng hôm trước em để ý thấy bên dưới ghế lái có 1 đoạn dây điện nối ghế lái với gầm xe. không biết có chức năng gì, đợi hôm nào có thời gian sẽ khám phá và báo lại với các bác sau.

cheer
Chỗ nào làm trọn gói gương gập tự động / gạt mưa INT giá cả phải chăng bác chỉ cho em với ah :6:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Mời Bác ra 5C Nguyễn Công Trứ gặp Bác Hùng colormatiz.

picanto 30m9064

Xe đạp
:)) dừng ngay cái ý định mua getz 1.4at đi kụ ơi.nó uống thì cứ phải gọi là...ko thể so sánh với con 1.6 nào ý.hình dạng thì chẳng khác gi 1.1. đc mỗi cái tắt khóa điện là gương tự cụp lại thui.cụ nên tham khảo permacy co vẻ ổn.

Oldbaby

Xe hơi
Thực ra em cũng mới cưới vợ của em được khoảng 6 tháng, chạy được hơn 6000 km. Nói chung thì nhận xét chung của em và nhiều bác (chạy xe 7 chỗ) đều cho rằng em này khá ổn. Chỗ ngồi rộng rãi so với dòng xe nhỏ, cảm giác ngồi trong xe cao chứ không thấp tịt như ngồi trong dòng xe sedan (vượt qua xe container mà ngồi bên tài phụ cứ là sợ vãi). Cách âm cũng tốt tuy nhiên cách âm sàn nếu có điều kiện thì cải thiện lại. Chỉ có điều duy nhất gây hao bia theo em là nhảy số quá chậm thể hiện qua số vòng tua. Em đạp lên cầu Sài Gòn, đoạn leo cầu mà số nó không nhảy được, đi tầm 50 - 60km/h mà đồng hồ tua cứ lên đến 3k vòng/phút. Các bác có cách nào điều trị được cái này thì chỉ giáo cho em với.
Mình xin nói cách đi của mình (đi 50% xa lộ, 50% tp HCM hết trên dưới 7L/100km), bạn tham khảo: bạn có thể quan sát trước đg đi để tăng tốc hay giảm tốc hợp lý hơn, có thể trường hợp của bạn thì mình tăng tóc sớm trước khi lên dốc. hay có thể chuyển qua chế độ OD để lên dốc rất good.

Em chạy Getz 1.4 MT, 70% đường phố, 30% đường trường, lúc nào đồng hồ xăng cũng chỉ báo là 7,5l. EM thấy chạy cũng được đấy chứ, em rất hài lòng. Lượng xăng tiêu thụ nhẩm khi mua thấy nó báo đúng đấy.
Hoàn toàn chính xác. mình lấy xe đầu tháng 01/2009.

Em cũng chia sẻ là GetZ vừa nhỏ nhắn chạy hợp trong thành phố đông đúc, đậu xe dễ, lại vừa rộng rãi bên trong, khoang hành lý để vừa hẳn vali to chứ không bé như morning. Ghét mỗi cần gạt nước không có INT, gương không tự động gập (hình như em đòi hỏi hơi quá :P )
Chính xác. di chuyển cực kỳ thoải mái. cần gạt có INT mà bác?

:)) dừng ngay cái ý định mua getz 1.4at đi kụ ơi.nó uống thì cứ phải gọi là...ko thể so sánh với con 1.6 nào ý.hình dạng thì chẳng khác gi 1.1. đc mỗi cái tắt khóa điện là gương tự cụp lại thui.cụ nên tham khảo permacy co vẻ ổn.
đâu ra có chế độ gương tự cụp vậy bác. e cụp tay đây nè? Premacy lớn xác hơn thì phù hợp mục đích khác hơn và là xe VN lắp ráp? Quan trọng là ở đây mục đích sử dụng xe làm gì mà có chọn lựa khác nhau. Nếu nói Premacy 7c thì e xin thêm tí hay vay ngân hàng chơi con Captival sướng hơn nhiều.
Có gì ko phải bác bỏ qua và chỉ bảo e thêm.