Xe Getz 1.4 của Hyundai

duongcam

Xe đạp
Chào các bác
Em đang định ra Tết mua con Getz của Hyundai, nghe nói số AT giá khoảng 21.5K. Nhưng em còn phân vân không biết xe này như thế nào.

Vậy trong forum này có bác nào đã lái Getz vui lòng cho em vài dòng review/comment về con xe này. Bác nào có hình nội/ngoại thất post lên thì càng tốt.Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
duongcam nói:
Chào các bác
Em đang định ra Tết mua con Getz của Hyundai, nghe nói số AT giá khoảng 21.5K. Nhưng em còn phân vân không biết xe này như thế nào.
Iem chẳng biết nó thế nào nhưng giá 21.5K thì iem bóp bụng thêm 2K làm con Premacy AT , 5+2 chỗ , thương hiệu Sushi ăn đứt Kim chi :^)

duongcam

Xe đạp
Các bác ơi, so sánh thì kiểu gì cũng bị khập khiễng. 1 em sushi 1 em kim chi nhưng 1 bên là liên doanh 1 bên nhập nguyên chiếc, nên khó so sánh lắm. Nếu các bác vẫn muốn so sánh thì em xin nói thế này: Hôm trước em có xem 1 con Getz và 1 con Daihatsu Terrios để gần nhau thì thấy con Getz hơn hẳn. Con Terrios trông ngoại thất rất xấu, từ vỏ xe, tay nắm cửa đến nẹp nhựa. Đấy các bác thấy chưa, mặc dù Daihatsu cũng của Nhật mà, nhưng là hàng trong nước nên nó thế.
Với lại em nhát lắm, lại không rành máy móc nên em vẫn muốn mua xe mới 100% với tầm tiền đó, chứ xe chạy lướt thì làm sao biết nó có bị fault gì không.
Có bác nào chạy Getz rồi thì cho em review/comment với

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
nếu kinh tế của bác dư để chơi xe nhập (chấp nhận cả chuyện nhập phụ tùng chính hãng từ chính quốc) thì cứ chơi đi, hỏi han giề
Còn muốn cảm nhận thì ra showroom mà xem, lái thử biết liền !

duongcam nói:
Với lại em nhát lắm, lại không rành máy móc nên em vẫn muốn mua xe mới 100% với tầm tiền đó, chứ xe chạy lướt thì làm sao biết nó có bị fault gì không.
Chân thành mà nói , nếu bác nhát lắm thì không nên chơi xe :)). Bởi xe nhập hay xe liên doanh, xe nào chạy đường VN cũng đều.... chóng hỏng hết.
Thế nên , chọn xe ở VN thì cần phải tính đến chuyện tương thích, phụ tùng, chế độ bảo hành bảo trì sau bán hàng.
Có gan chơi xe nhập thì túi bác phải rủng rẻng. Chẳng lẽ nó hư cái vớ vẩn mà lại để nằm xó. Còn muốn có phụ tùng chính hãng thì... đợi nhé . :'(

Cũng vì lý do cái xe 4 bánh phức tạp và hay hỏng hơn xe 2 bánh nên mặc dù giá bèo , xe nhập Trung của đến giờ này vẫn chưa sống được ở VN (có ai giám mua đâu :| :| )

tomtit

Đi bộ
Em mới lấy xe Getz di dươc hon tháng nay, cảm nhận ban đầu là tốt và rộng rãi hơn moning nhiều, xe mới nên chẳng thấy vấn đề gì cả nhưng có 2 điều còn chưa giải thích được là tại sao dòng này tay lái trợ lực nhưng rất nặng, em đã đánh xe vào hãng hỏi kỹ thuật thì họ nói không vấn đề gì nhưng nếu phụ nữ lái thì xoay tay lái hơi mệt mà xe này thì phụ nữ đi nhiều hơn nam, vấn đề nữa là chưa thử đo mức tiêu thụ xăng nhưng cảm giác phải hơn 10l/100km không biết có phải em mới đi nên tốn xăng không, bác nào đi rồi thì cho ý kiến nhé

pvc

Xe buýt
đặc điểm của xe hàn quốc là tay lái nặng bác ạ, BMW cũng thế, em cũng chả biết tại sao, thấy các chiên gia bảo hiện đại và an toàn thì tay lái phải nặng....

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
pvc nói:
đặc điểm của xe hàn quốc là tay lái nặng bác ạ, BMW cũng thế, em cũng chả biết tại sao, thấy các chiên gia bảo hiện đại và an toàn thì tay lái phải nặng....
phét, bác nhẩy lên Magnus xem, nhẹ như mất lái, đi nhanh sợ vãi :D

duongcam

Xe đạp
polar bear nói:
Chân thành mà nói , nếu bác nhát lắm thì không nên chơi xe :)). Bởi xe nhập hay xe liên doanh, xe nào chạy đường VN cũng đều.... chóng hỏng hết.
Thế nên , chọn xe ở VN thì cần phải tính đến chuyện tương thích, phụ tùng, chế độ bảo hành bảo trì sau bán hàng.
Có gan chơi xe nhập thì túi bác phải rủng rẻng. Chẳng lẽ nó hư cái vớ vẩn mà lại để nằm xó. Còn muốn có phụ tùng chính hãng thì... đợi nhé . :'(

Cũng vì lý do cái xe 4 bánh phức tạp và hay hỏng hơn xe 2 bánh nên mặc dù giá bèo , xe nhập Trung của đến giờ này vẫn chưa sống được ở VN (có ai giám mua đâu :| :| )
Cám ơn bác đã nhắc nhở. Quả thật như bác nói, chế độ bảo hành và dịch vụ sau bán hàng rất quan trọng, nên em cũng đã có hỏi về vấn đề này. Thấy bảo là BH 2 năm/50000km, còn phụ tùng và dịch vụ bảo hành chưa biết như thế nào, thì cũng phải tin theo lời họ nói thôi chứ biết làm sao hở bác. Còn không thì phải chờ 1 thời gian xem thế nào, nhưng chờ thì... biết đến bao giờ!!!

Rất mong các bác đã có xe cho ý kiến

318 29Y 4546

Xe hơi
tay lái nặng cho nó có cảm giác bám đường bác ợ.mấy em getz màu sắc đẹp phết

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
10 l/100 km hả bác, nhiều quá nhỉ, còn nhiều hơn xe fiat tempra 1.6 của em

tomtit nói:
Em mới lấy xe Getz di dươc hon tháng nay, cảm nhận ban đầu là tốt và rộng rãi hơn moning nhiều, xe mới nên chẳng thấy vấn đề gì cả nhưng có 2 điều còn chưa giải thích được là tại sao dòng này tay lái trợ lực nhưng rất nặng, em đã đánh xe vào hãng hỏi kỹ thuật thì họ nói không vấn đề gì nhưng nếu phụ nữ lái thì xoay tay lái hơi mệt mà xe này thì phụ nữ đi nhiều hơn nam, vấn đề nữa là chưa thử đo mức tiêu thụ xăng nhưng cảm giác phải hơn 10l/100km không biết có phải em mới đi nên tốn xăng không, bác nào đi rồi thì cho ý kiến nhé

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hichic bác nói thế nào ý, em lái một chiếc xe KIA CD 5 cũ ríc lên hồ Ba Bể , đường gồ ghề mà lái ngon ơ , vô lăng nhẹ têng têng

pvc nói:

Carfinancing

Xe tải
stinger nói:
nếu kinh tế của bác dư để chơi xe nhập (chấp nhận cả chuyện nhập phụ tùng chính hãng từ chính quốc) thì cứ chơi đi, hỏi han giề
Còn muốn cảm nhận thì ra showroom mà xem, lái thử biết liền !
Người ta muốn biết thì hỏi có sao không, không biết thì lượn chứ chọc ngoái giề.
@ Gấu, 2s: Nhỡ người muốn mua xe là nữ giới hay người muốn đi xe nhỏ mà các bác cứ xui chơi Premacy thì không ổn

Carfinancing nói:
Người ta muốn biết thì hỏi có sao không, không biết thì lượn chứ chọc ngoái giề.
@ Gấu, 2s: Nhỡ người muốn mua xe là nữ giới hay người muốn đi xe nhỏ mà các bác cứ xui chơi Premacy thì không ổn
Premacy là xe nhỏ và giành cho mợ mà bác :)):)):))

duongcam

Xe đạp
@ tomtit: cám ơn bác đã trả lời. Em có đọc ở 1 forum nước ngoài nó cũng nói là Getz chạy đường trường là 8L/100km và trong TP là 10L/100km. Bác có thể cho biết thêm những điểm mà bác thích nhất và những điểm mà bác không hài lòng ở chiếc Getz này không?

@ Carfinancing: cám ơn bác đã động viên. Quả thật có những câu hỏi có thể ngớ ngẩn đối với người này nhưng lại rất bổ ích đối với những newbie như em.

bizviet

Xe điện
duongcam nói:
Chào các bác

Vậy trong forum này có bác nào đã lái Getz vui lòng cho em vài dòng review/comment về con xe này. Bác nào có hình nội/ngoại thất post lên thì càng tốt.Cám ơn các bác.
Bác có vẻ kết em này rồi còn gì, hỏi ý kiến nhưng mà tâm trạng của bác là chỉ muốn mọi người ủng hộ bác cưới em này thôi.

Hôm trước tui cũng đã tìm hiểu em này rồi có ý kiến thế này:
- Tốn xăng hơn xe cùng tầm cỡ (1.4 - 1.6). So sánh tốt nhất là gala tự đông.
còn Vios thì nó không bằng được rôi. Mà gala thì thân xác còn to hơn và là 1.6 nhé. Việc tốn xăng này thì tui đã tham khảo thêm ở các trang nước ngoài

- Theo tui thì xe này chỉ chạy lúc đầu là ok chứ sau đó thì máy ồn lắm vì nó dùng xích cam chứ không phải dây dai cam.

- Xe nhỏ, vì vậy mà nếu chỉ đi trong phố thì ok, đi xa mệt lắm.

Chỉ có vậy thôi, nếu bác thích thì cứ mua chẳng sao cả, ở Việt Nam người ta cũng chẳng soi kỹ đâu, nếu bác đi chán thì lại bán lại có sao đâu. Mất giá thì đừng lo vì xe nào cũng vậy thôi đây là nói trong trường hợp bác còn lăn tăn (bác có thể xem xét các xe cùng tầm như vậy đi sau 2 năm thì bán được bao nhiêu là biết độ mất giá chung ngay mà. Huyndai này thì cũng tầm đó thôi). Chúc bác năm mới có được vợ mới như ý.

PS: nếu còn lăn tăn không dám tiên phong thì cứ làm em vios. Nhiều xiền thì làm em Yaris toyota hoặc XA là khỏi phải nghĩ - nhưng mà muốn bán cũng khó đây nhé vì dòng này ít người đi.

duongcam

Xe đạp
@ bizviet: cám ơn bác. Thực ra không phải em chỉ muốn mọi người ủng hộ đâu, mà em muốn mọi người đóng góp ý kiến đấy chứ. Những ý kiến phản biện của bác thật bổ ích đối với em. Thanks

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em cũng nhận thấy là bác duongcam kết em này lắm rồi, số người đi xe nhập loại này hơi ít nên chắc sẽ có ít kinh nghiệm để chia sẻ với bác.

Em có cô bạn hôm trước vừa lấy Daihatsu Charade, AT, 5 cửa, cũng rất xinh xắn, mới tinh do Toyota nhập về giá đâu đó 19-19.5K. Nếu bác muốn có thêm lựa chọn hoặc muốn so sánh với em Ghét thì bác thử lượn qua show room của Toyota đối diện Toyota Láng Hạ xem sao.

Về xăng thì 1.4AT mà đi hết 8 & 10L/100km thì là hơi cao, cũng có thể đấy là cảm tính chứ đo đếm cẩn thận chắc là không tới.