Xe ga - làm thế nào để chuẩn bị lội nước?

[K]club

Xe tải
Đúng bác ạ, ngập nửa bánh xe đi khéo thì vẫn không vấn đề gì.
Nhưng khi trước một đoạn đường ngập, bác có tính là chỉ ngập nửa bánh xe mình không?
Cứ cho là bác nhìn người đi trước để đoán đi và đi xe vào đoạn chính giữa đường. Nhưng ai mà biết có cái oto nó lại lù lù phóng lên ép bác vào lề. Mà ai cũng biết là bên lề đường bao giờ cũng thấp hơn tâm đường, chưa kể không nhìn được ổ gà, ổ chó nứa. Vì vậy cái ngập nửa bánh có thể nó thành ra ngập 3/4 bánh lúc nào không hay 8-x
.
Tối qua ở HN mưa to quá, có bác nào lội nước xe ga không? Kể chiến tích cho AE đi.
chuẩn mà bác, thế nên em mới dự là 1/2 bánh thôi để đề phòng sóng đánh , ổ voi ổ chó .
Nói thế thôi chứ nhiều khi bất khả kháng , nhà em ở trương định mà không lội nước vào nhà thì chạy đâu cho khỏi lũ . đành ngậm ngùi phóng mấy chục mét vào đến cửa nhà thôi , chứ dắt xe nước vẫn vào , đi khéo ga có khi nước nó cnf chẳng vào ý

Stent

Xe điện
- còn Nou LX thì khác nó truyền động bằng bánh răng nên chỉ cần đi như xe số là okie ko ảnh hưởng bánh răg ko trượt như dây curoa[/QUOTE]

minhquangha0380 viết
còn Nou LX thì khác nó truyền động bằng bánh răng nên chỉ cần đi như xe số là okie ko ảnh hưởng bánh răg ko trượt như dây curoa

Cái này cụ "nghe" ở đâu thế?8-x =))
Ông này thì quá nổi tiếng rồi, mọi lời ông này nói toàn là "made in tự nghĩ ra" mà chẳng cần tham khảo ở đâu các bác ạ 8-x8-x8-x

Nouvo LX
Bộ chế hòa khí BS26 x 1
Hệ thống đánh lửa DC-CDI
Tỷ số truyền sơ cấp và thứ cấp 2,625 / 3,833
Hệ thống ly hợp Khô, ly tâm tự động
Kiểu hệ thống truyền lực Dây đai V tự động
Tỷ số truyền động 2,27 - 0,82

Chỉnh sửa cuối:

[K]club

Xe tải
:)) chết cười mấy ông tiến sĩ nhà giời . nouvo truyền động bánh răng mới kinh chứ =))