Xe ford bị nhiều người Việt Nam chê?

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Em thì nghĩ câu trả lời của thị trường luôn đúng
Ford tốt, ngon, mã lực cao, túi khí lắm, opt nhiều ... Và những con Ford cứ lần lượt ra đời để ng ta mổ xẻ, phân tích, ca tụng,... Và cuối cùng khi cầm một đống tiền, ng ta lại chọn Toy, Honda, ...
Xét cho cùng sự thành công của một sản phẩm cũng thể hiện ở doanh số Toy k chỉ bán chạy ở Việt Nam, các cụ xem doanh số camry tại Mỹ đi, nhìn xem Cam, Altis ở Mỹ nó bán như nào? Nhìn xem Môngđau nó nằm vị trí nào?
Rồi nhé, bây giờ quay lại so sánh tiếp con Môngđau và Camry cùng đời 2004 xem như nào, gần nhà em có ông chạy Môngđau 03 04 gì đó, lần nào đi rửa xe cũng khen tới trời, như các cụ trong này :)) tới khi bán đc xe 2 vợ chồng ăn mừng cả tuần sau đó thêm tiền đi mua Vios =))
Chắc cụ hàng xóm nhà em k có tình yêu với F rồi :-j vào thớt e thấy nhiều cụ tâng hơi quá nên chia sẻ chút :D

dongoviet

Xe tăng
E cũng có khá nhiều người quen bên trời Âu. Về họ đều đánh giá bên ấy họ chuộng xe âu mỹ hiếm khi gặp xe nhật, giống như vn mình khó gặp xe 4 bánh tàu vậy. Mặt khác họ thích chạy máy dầu, máy dầu đắt hơn máy xăng, vn thì ngược lại.
Em có ông anh làm công cho 1 hãng xe cũ ở LA, như các cụ trên này. Ông ấy bảo, vứt ra $5000 là có ngay 1 camry cũ cho vợ đi chợ, đi làm toẹt ga, cuối năm còn được khấu trừ thuế thu nhập nữa.

JR.8899

Xe hơi
ford thường bị chê vì lúc bán giá sụt nhanh ạ, còn em k thích ford vì mẫu mã k bắt mắt

thanh040506

Xe trâu
Mà e đo bằng cách đổ đầy bình tính trên quãng đường đi xong lại đổ đầy bình thì chỉ 5.0 lít cho 100 km. Chắc xe e toàn chạy đường trường.

thanh040506

Xe trâu
cái cần bên trái vô văng, cụ bấm cái nút đầu cần ấy, bao giờ đến cái mục đo lượng xăng thì bấm và giữ cái nút đó 1 lúc nó sẽ về 0 :D
Dạ e cũng hay dùng cái nút đó bấm qua bấm lại để xem còn đi được bao nhiêu km. Giờ mới biết reset. Thanks cụ nhé.

nobita7387

Xe máy
vn mình thì cứ toyota, xe máy thì cứ honda.

Trungtrannam

Xe hơi
Xe for thực sự rất bền, xăng nhiều hơn chút và đồ thì phải vào hãng!

thanh040506

Xe trâu
ford thường bị chê vì lúc bán giá sụt nhanh ạ, còn em k thích ford vì mẫu mã k bắt mắt
Mẫu mã thì theo ý thích tầm mắt của mỗi người. Theo e thì cùng giá tiền cùng phân khúc xe ford hơn ở tiêu chí an toàn (cái này nhiều cụ đánh giá ợ). Còn mua xe mà đã lo bán được giá hay k thì đi mất sướng rồi cụ ạ.

thanh040506

Xe trâu
Em có ông anh làm công cho 1 hãng xe cũ ở LA, như các cụ trên này. Ông ấy bảo, vứt ra $5000 là có ngay 1 camry cũ cho vợ đi chợ, đi làm toẹt ga, cuối năm còn được khấu trừ thuế thu nhập nữa.
Vn mình xe mà k có thuế hoặc rẻ như ở bển thì 4 bánh chạy đầy đường, một số các cụ thay xe như thay áo. K biết bao giờ vn mình mới được như vậy nhỉ.

thanh040506

Xe trâu
Ford tốt, ngon, mã lực cao, túi khí lắm, opt nhiều ... Và những con Ford cứ lần lượt ra đời để ng ta mổ xẻ, phân tích, ca tụng,... Và cuối cùng khi cầm một đống tiền, ng ta lại chọn Toy, Honda, ...
Xét cho cùng sự thành công của một sản phẩm cũng thể hiện ở doanh số Toy k chỉ bán chạy ở Việt Nam, các cụ xem doanh số camry tại Mỹ đi, nhìn xem Cam, Altis ở Mỹ nó bán như nào? Nhìn xem Môngđau nó nằm vị trí nào?
Rồi nhé, bây giờ quay lại so sánh tiếp con Môngđau và Camry cùng đời 2004 xem như nào, gần nhà em có ông chạy Môngđau 03 04 gì đó, lần nào đi rửa xe cũng khen tới trời, như các cụ trong này :)) tới khi bán đc xe 2 vợ chồng ăn mừng cả tuần sau đó thêm tiền đi mua Vios =))
Chắc cụ hàng xóm nhà em k có tình yêu với F rồi :-j vào thớt e thấy nhiều cụ tâng hơi quá nên chia sẻ chút :D
Thế cụ còn tình yêu với ford k ạ??? Mong là cụ k bị hiệu ứng ô hàng xóm.

dongoviet

Xe tăng
Đương nhiên thị trường luôn luôn đúng. Nhưng thị trường VN khác với thị trường US, EU,... Cái gì tồn tại đều có lý của nó. Một trong những nguyên nhân đó là: Thuế đánh vào ô tô cao, suy ra giá ô tô quá cao so với thu nhập bình quân, ô tô ko những là công cụ mà còn là tài sản. Chính vì vậy, các mẫu xe có giá trị làm tài sản thì tiêu thụ được nhiều hơn. Đương nhiên, đó là 1 trong những lý do. Cứ nhìn sang Lào, Campuchia thì thấy khác với VN rồi.

dongoviet

Xe tăng
So sánh thông số kỹ thuật, tiện ích, tiêu hao nhiên liệu/công suất, giá cả phụ tùng,... của các dòng xe: Vios, Focus, City, Sunny, Atrtage, Mazda3, thì Ford là 1 lựa chọn ko tồi, kể cả độ mất giá.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Đương nhiên thị trường luôn luôn đúng. Nhưng thị trường VN khác với thị trường US, EU,... Cái gì tồn tại đều có lý của nó. Một trong những nguyên nhân đó là: Thuế đánh vào ô tô cao, suy ra giá ô tô quá cao so với thu nhập bình quân, ô tô ko những là công cụ mà còn là tài sản. Chính vì vậy, các mẫu xe có giá trị làm tài sản thì tiêu thụ được nhiều hơn. Đương nhiên, đó là 1 trong những lý do. Cứ nhìn sang Lào, Campuchia thì thấy khác với VN rồi.
Lý thuyết của cụ đưa ra là chuẩn rồi, vì vậy em mới mang thị trường US ra so sánh cho công bằng, Lào, Cam khác VN như nào hả cụ?

dongoviet

Xe tăng
Lý thuyết của cụ đưa ra là chuẩn rồi, vì vậy em mới mang thị trường US ra so sánh cho công bằng, Lào, Cam khác VN như nào hả cụ?

Altis với Vios không ở trong này nhỉ?:)) Mà Focus lên sàn rồi nha.

Chỉnh sửa cuối:

FUGACA

Xe buýt
Cái này gọi là hiệu ứng đám đông. Đương nhiên tạo ra hiệu ứng thì ko dễ. Ví dụ: Phở, Bánh Trung Thu, Bánh chưng gia truyền,...
Cụ này ss cái ô tô với cái bánh ngọt thì chịu roài đúng là cụ hiểu biết thật. Cụ so con đê đê hoặc dream thái thập kỷ trước với con suzuki ViVa hay con dalim của Hàn quốc tệ hơn là con Star của SYM cụ thấy có còn con nào chạy trên đường ko hay sắt vụn hết roài. Lúc đó cái xe cũng là cả gia tài đấy.