Xe Focus khó khởi động.

smecta

Xe đạp
Xin chào các bác trên diễn đàn, việc là e đang sử dụng con Focus 2007 1.8 MT, khoảng 2 tuần này xe bị lỗi là: mỗi khi khởi động máy là phải đề máy 3-4 lần mới nổ máy được, tưởng là ắc qui yếu, mình đã nạp đầy, xong rồi thì đề lần thứ 2 mới nổ máy được, rồi tắt máu xe, khởi động lại thì 3-4 lần mới nổ máy được. Xin thank các bác AN DONG TSTA. Vậy xin hỏi các bác xe em bị lỗi gì? Thank.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Xin chào các bác trên diễn đàn, việc là e đang sử dụng con Focus 2007 1.8 MT, khoảng 2 tuần này xe bị lỗi là: mỗi khi khởi động máy là phải đề máy 3-4 lần mới nổ máy được, tưởng là ắc qui yếu, mình đã nạp đầy, xong rồi thì đề lần thứ 2 mới nổ máy được. Vậy xin hỏi các bác xe em bị lỗi gì? Thank.
bác nạp nhưng khả năng tích điện của acquy bác ko còn tốt nữa nên vẫn yếu.
bác qua em đo lại cho bác xem bình có vấn đề ko. nếu bình ok thì xem phần nạp, máy phát ổn ko.
Khả năng phải thay bình là cao, bác thay loại Atlas luôn đi.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xin chào các bác trên diễn đàn, việc là e đang sử dụng con Focus 2007 1.8 MT, khoảng 2 tuần này xe bị lỗi là: mỗi khi khởi động máy là phải đề máy 3-4 lần mới nổ máy được, tưởng là ắc qui yếu, mình đã nạp đầy, xong rồi thì đề lần thứ 2 mới nổ máy được. Vậy xin hỏi các bác xe em bị lỗi gì? Thank.
Xe cụ đi từ năm 2007 đến giờ thì nên xem lại mấy vấn đề sau liên quan đến xe khó nổ máy
Bình ắc quy yếu không đủ điện (kể cả bình đã xạc lại)
Nhiện liệu xem lại có vấn đề gì không (Vd như xe yêu cầu xăng 95 mà bác chơi 92 thì cũng phải xem lại)
Đường không khí vào khoang đốt có đảm bảo không?
Buri còn sử dụng được không?
Bướm ga cũng nên vệ sinh lại
Đấy chỉ là kinh nghiệm của e thôi, bác cũng nên tham khảo thêm khinh nghiệm của 1 số ae khác xem sao

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Theo em có mấy nguyên nhân:
1. Bướm ga bẩn
2. Ắc quy yếu
3. Bugi đánh lửa không đều
4. Mobil có vấn đề
Nếu trên đồng hồ tableau không báo lỗi động cơ và không xuất hiện hình bánh răng (đồng hồ vòng tua) thì nguyên nhân bẩn bướm ga là không quá lo lắng. Cụ nên mang xe đến Ford gần nhất để scan và loại trừ. Trường hợp còn lại:
1. Thử ắc quy mới
2. Kiểm tra Bugi
3. Kiểm tra Mobil
Chúc mau khỏi bệnh.
A.Đ
3. B

smecta

Xe đạp
Thank cac bac nhe,e dem xe di sua cuc de roi,chi thay loi than de va lam vs lai,the la binh thuong.the nay ma dem vao Ford chi co thay moi ma thoi.