Xe em tự nhiên khó khởi động....

nghenhinvietnam

Xe hơi
Con xe cỏ của em dạo này tự nhiên dở chứng. Bình thường là cắm chìa khóa vào đề là nổ ngay,bây giờ phải chờ một lúc mới đề được,có khi không đề được hoặc phải sau mấy lần vặn chìa khóa lên xuống nó mới chịu nổ.Em đã mang acquy đi xạc nhưng cũng chẳng thay đổi được gì Em hỏi ở gara,thấy bảo là do bạc ở củ đề mòn....Không biết có phải không!? Em sợ chẳng may chết máy giữa đường nên để đồng hồ vòng tua là 1000 rpm nhưng mỗi lần gài số,nhả côn thì vòng tua lại giảm đi....:102:. Còn bộ phận lái,cứ đánh hết lại lại thấy kêu đánh cạch một cái...Đầu năm em đã thay một đống thứ ở gầm trước tại Hà Thành,mất gần 10 chai,êm được đến hết bào hành,giờ lại kêu gần như lúc cũ .:'(Mang xe đi chữa mà chả biết tin vào đâu nữa,lúc nào cũng thấy mình như con gà .Các bác thấy em trình bầy dài dòng chắc thế nào cũng khuyên em nên bán đi mà mua xe mới thôi.Nhưng xe mới rồi nó cũng phải hỏng. Có lẽ em phải tự làm một cái gara để chữa xe cho mình mất thôi....:'(

BigC

Xe tăng
đúng đấy, cụ mở gara đi, em qua ủng hộ cụ liền :21:

chuột 74

Xe điện
xe cụ là xe gì vậy?bệnh của cụ e đoán là củ đề và láp rồi:102:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bệnh cụ khai lằng nhằng chồng chéo quá, cái đoạn đề không nổ cũng chưa khai rõ xem là củ đề có quay mà không nổ, hay là vặn chìa khóa mấy lần củ đề mới quay . . . cụ vào hội xe Chuồng Gà của em đi sẽ được chữa chạy tử tế :))

Matizcoi

Xe cút kít
Nó đòi xiền thôi ạ :D

sieutruong

Xe tải
Giải pháp tối ưu cho cụ: Gả quách đi cho rảnh:21::21:. Đùa cụ tý, đừng chửi em nhé. Nhưng mờ thật tình thì cụ cũng nên gả em nó đi vì: Theo cụ nói thì cụ vẫn còn rất ít am hiểu về xe (cái này mặc sức cho thợ ở Gara nó làm tiền cụ), thứ hai là xe cụ chắc cũ quá rồi, đụng chỗ này lại hỏng tiếp chỗ khác:102::102:. Giữ lại khác nào nuôi con nghiện. Đảm bảo cụ chẳng dám đi đâu xa vì lúc nào cũng chỉ lo xe bị hỏng....Mong cụ có lựa chọn sáng suốt:^)

nghenhinvietnam

Xe hơi
Giải pháp tối ưu cho cụ: Gả quách đi cho rảnh:21::21:. Đùa cụ tý, đừng chửi em nhé. Nhưng mờ thật tình thì cụ cũng nên gả em nó đi vì: Theo cụ nói thì cụ vẫn còn rất ít am hiểu về xe (cái này mặc sức cho thợ ở Gara nó làm tiền cụ), thứ hai là xe cụ chắc cũ quá rồi, đụng chỗ này lại hỏng tiếp chỗ khác:102::102:. Giữ lại khác nào nuôi con nghiện. Đảm bảo cụ chẳng dám đi đâu xa vì lúc nào cũng chỉ lo xe bị hỏng....Mong cụ có lựa chọn sáng suốt:^)
Cảm ơn cụ,xe em nó tuổi cao nhưng ý chí của chủ nó cũng vẫn còn cao...:P, nói thật nhé em vẫn tha nó đi xa bình thường gì chứ chạy từ Hà nội vào Nghệ An một hơi vẫn ok.:). Em thừa nhận là trình em cũng còi nhưng em cũng chả ngại học hỏi để phá. Về phần lý thuyết em cũng võ vẽ đôi chút nhưng,ví dụ như phần gầm xe,em có chui vào được đâu mà biết nó cụ thể hỏng như thế nào,đành phải đặt niềm tin vào sự tử tế của mấy ông gara thôi.:^)*-). Hay cụ cho em cái hẹn để cụ chỉ giáo em ít nhiều vậy. Con xe của em là nissan bluebird. Nói vui nhé,xe xịn thì cũng phải đổ xăng,xe em cũng đổ xăng. Xe xịn 4 bánh,của em cũng 4 bánh, cũng đủ gương kính điện, trợ lực, ra đường trường xe xịn chạy hơn 100,em chỉ chạy 80...đó là lý do người ta thống kê xe càng xịn càng hay phi vào nhau là thế :P:21:. Em chả dại gì bỏ một đống tiền ra để mà lo.Bao giờ oto rẻ như xe máy thì em đổi.

kehoiloi

Xe đạp
bác có thể cho em biết đời xe nó được không bác và cho em hỏi cái vụ đánh tay lái thì bác đánh hết về 1 phía rồi trả lại mới kêu hay là để 1 khoảng thời gian rồi mới kêu vậy bác?

Hoakhi

Xe hơi
Bác thử gọi điện hoặc mang ra Gara Tien Phong, 87 Láng Hạ xem. Chỗ anh em offer nhà mình, rất nhiệt tình.

daihatsuvn

Xe điện
Xe đã cũ rồi thì làm phần nào phải thật ngon phần đó khi chạy nó mới yên tâm :69:

khoai.feat

Xe tải
Mùa này nó ....sáng ra lạnh rồi, tra chìa vào đừng đề ngay

xe_bon_bon

Xe đạp
Hi Cụ chủ thớt,

Em đi tempra(1997) cũng bị như cụ ấy, hôm kia phải làm chục cái mới nổ, máy quá có anh XE DIA HINH trên fun nhà ta giới thiệu kéo le , 02 ngày nay một phát nổ luôn.

Cụ thử tìm xe nếu xe cụ cũ có cái núm le loi gì đó, kéo trước khi nổ rồi ngâm thêm 1 phút.

Chúc cụ thành công , nếu thành công rủ thêm cu XE DIA HINH (Fiat Tempra ) đi cafe nhe

nghenhinvietnam

Xe hơi
. . . cụ vào hội xe Chuồng Gà của em đi sẽ được chữa chạy tử tế :))[/quote]
Cụ cho em nộp đơn xin vào hội chuồng gà với ạ....

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

caovan

Xe tải
Con xe cỏ của em dạo này tự nhiên dở chứng. Bình thường là cắm chìa khóa vào đề là nổ ngay,bây giờ phải chờ một lúc mới đề được,có khi không đề được hoặc phải sau mấy lần vặn chìa khóa lên xuống nó mới chịu nổ.Em đã mang acquy đi xạc nhưng cũng chẳng thay đổi được gì Em hỏi ở gara,thấy bảo là do bạc ở củ đề mòn....Không biết có phải không!? Em sợ chẳng may chết máy giữa đường nên để đồng hồ vòng tua là 1000 rpm nhưng mỗi lần gài số,nhả côn thì vòng tua lại giảm đi....:102:. Còn bộ phận lái,cứ đánh hết lại lại thấy kêu đánh cạch một cái...Đầu năm em đã thay một đống thứ ở gầm trước tại Hà Thành,mất gần 10 chai,êm được đến hết bào hành,giờ lại kêu gần như lúc cũ .:'(Mang xe đi chữa mà chả biết tin vào đâu nữa,lúc nào cũng thấy mình như con gà .Các bác thấy em trình bầy dài dòng chắc thế nào cũng khuyên em nên bán đi mà mua xe mới thôi.Nhưng xe mới rồi nó cũng phải hỏng. Có lẽ em phải tự làm một cái gara để chữa xe cho mình mất thôi....:'(
Em nghĩ là cụ phải cho thêm thông tin mới chẩn đoán được ạ.
VD khi đề có tiếng cạch cạch thì nghĩa là khả năng bạc đề bị hỏng nên gây sát cốt hoặc tiếp điểm trong chuột đề bị mòn.
Còn nếu đề mà mà k0 thấy hiện tượng gì thì có thể do mòn chổi than của motor đề nên tiếp xúc giữa chổi than và cổ góp k0 tốt dễ gây hiện tượng nhw của bác.
Và tóm lại là bác phải mang đề ra cho thợ bảo dưỡng đi, nhanh lắm chỉ 1~2 tiếng thôi. Chứ nếu cụ cố đi là dễ giữa đồng hết accu lắm. Lúc ấy lại kêu khổ(b)(b)(b)

Máy bị đơ

Xe điện
Thứ nhất là hỏng bugi
Thứ hai hỏng cái gỉ gì bên trong
Món đề nay nó liên quan đến mấy yêu tố cùng lúc: Điện, xăng, cơ khí ... Vì thế tốt nhất cụ nên cho em nó qua gặp bác sỹ:69: