[Thảo luận] Xe em tự nhiên hết sạch điện :(

ndthivn

Xe đạp
Website
my.opera.com
Theo em nghĩ xe cụ bị hỏng máy phát điện, xe em cũng đã từng bị vậy và phải thay máy phát, máy phát hỏng không nạp điện được cho Ac. Trường hợp khẩn thì thuê mấy đồng chí xe ôm đẩy, rồi vẫn chạy bình thường. he ehe, mong cụ sớm khắc phục sự cố cho vợ 2 nhé.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Tèo ắc quy cụ ạ, cái xe đầu tiên của em cũng là Matiz, xe mua mới mà hình như cũng đi được 4 hay 5 tháng gì đó, hiện tượng giống hệt xe cụ, mang ra bảo hành thì nó không chịu vì em lắp thêm đầu DVD, màn hình..., sau em thay bình Atlas đi đến tận lúc bán xe vẫn không sao.

Inocent

Xe buýt
Theo em nghĩ xe cụ bị hỏng máy phát điện, xe em cũng đã từng bị vậy và phải thay máy phát, máy phát hỏng không nạp điện được cho Ac. Trường hợp khẩn thì thuê mấy đồng chí xe ôm đẩy, rồi vẫn chạy bình thường. he ehe, mong cụ sớm khắc phục sự cố cho vợ 2 nhé.
Nếu là xe AT thì bác thuê người ta đẩy thẳng đến gara à

haivanphe

Xe container
Thử mượn bình ắc quy khác xem sao, nếu ko được thì chắc chắn là bộ nạp có vấn đề rùi.

ndkhoivtv

Xe tăng
Lúc câu bình xong xuôi xe taxi vừa khởi động lên thì anh đó sang xe em đề cái lên luôn, sau đó anh đó tháo luôn 2 dây ra khỏi bình đưa lại cho em và xe vẫn nổ, em để ý là đèn đóm có vẻ yếu, thỉnh thoảng chập chờn, tiếng máy cũng yếu hơn như bị ốm:((
Cụ chủ theard mượn tạm cái ắc quy khác lắp vào rồi bò ra gara cho nhanh mà sửa chứ với tình trạng trên mà chạy cố thì kiểu gì cũng tèo nốt cái IC đánh lửa.
em dự cụ vẫn bật quạt gió khi xe tắt máy lâu quá.hoặc bật đèn và diều hòa khi xe chạy quá rùa bò khá lâu. em bị 1 phát.cho ông anh mượn ỉn tập lái.ông ý bật đèn pha.điều hòa.trong khi chạy có 5km/h.tăt máy không nổ được,đành câu bình,xe cụ nhập.thì không thể hỏng ắc qui.
Nhà cháu chả hiểu cụ đã từng chạy cái xe nào có gắn động cơ chưa!?! Thế chốt ý cụ là... cứ nổ máy là phải chạy thật nhanh thì điện nó mới đầy được ắc quy đấy phỏng???

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Lúc câu bình xong xuôi xe taxi vừa khởi động lên thì anh đó sang xe em đề cái lên luôn, sau đó anh đó tháo luôn 2 dây ra khỏi bình đưa lại cho em và xe vẫn nổ, em để ý là đèn đóm có vẻ yếu, thỉnh thoảng chập chờn, tiếng máy cũng yếu hơn như bị ốm:((
Bộ nạp kém, vẫn phát điện nhưng không đạt yêu cầu, có thể ắc qui cũng hỏng vì tình trạng này kéo dài

haucom

Xe tải
Bộ nạp kém, vẫn phát điện nhưng không đạt yêu cầu, có thể ắc qui cũng hỏng vì tình trạng này kéo dài
Em nghĩ xe cụ chủ thớt mới nên ắc qui không việc gì đâu a, em nghĩ nguyên nhân có thể do hệ thống nạp điện có vấn đề -> điện bình yếu -> điện hệ thống yếu -> hệ thống điện sắp tèo 8-x (làm việc lâu trong điều kiện điện yếu là mấy linh kiện điện tử nhanh yếu và tèo lắm a)

ndkhoivtv

Xe tăng
Đương nhiên là do bộ nạp kém/ hoặc chết nên xảy ra tình trạng xe vẫn có thể chạy được nhưng điện đóm/ máy nổ mới phập phù như vậy. Cụ cho cái địa chỉ để cụ ấy đẩy xe qua đi... chứ cứ thế này mà diễn thì đến gara khác lại bị phán phải thay cả cụm Ecu chứ chả chơi. :))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Đương nhiên là do bộ nạp kém/ hoặc chết nên xảy ra tình trạng xe vẫn có thể chạy được nhưng điện đóm/ máy nổ mới phập phù như vậy. Cụ cho cái địa chỉ để cụ ấy đẩy xe qua đi... chứ cứ thế này mà diễn thì đến gara khác lại bị phán phải thay cả cụm Ecu chứ chả chơi. :))
Không sao, chữa tiếp :D

Cụ Chủ: Nhờ người ta đề nổ sau đó dùng đồng hồ vạn năng đo điện ở hai cực ắc qui xem có được hơn 14 vôn không, có gì báo lên đây em đoán mò tiếp

ThienRacer

Xe buýt
xe mua 5 tháng thì đem ra hãng đi cụ!

Thanhc650

Xe hơi
có rất nhiều nguyên nhân đề cái ắc qui của cụ không còn điện. nếu mà vẫn đi được mà đèn yếu thì cụ kiểm tra dây đai trước đã nhá. nếu không đủ căng thì điện nạp vào ắc qui không đủ nên sụt điện rất nhanh cụ ạ. em đã bị như thế 2 lần rùi. nếu không được nữa thì mang r " mỹ viện"

Cahtra2008

Xe tăng
Toi ác qui rồi. Nhẹ nhàng chia tay 1T thôi.

dlamtv

Xe buýt
Matiz Groove có cái Ắc quy tệ thật...trước em đi xe vẫn bt lúc đỗ lại 1 lúc thì điện chập chờn.....câu bình chạy về gara của cụ Mèo bửn thay cái ắc quy mới chạy đến khi bán xe...he he.
Nói chung chạy chú em MG em nghĩ cũng lành..chẳng thấy hỏng gì ( trong 2 năm sử dụng chỉ hỏng cái ắc quy và sơn tút xe)

transporter_87

Xe hơi
Bác xem lại bộ sạc hay cũng thường gọi là máy phát,có thể của bác bị chết IC nên nó ko nạp,em cũng mới phải thay cách đây hơn 1 tháng.bác sạc đầy acqui cũng ko ăn thua vì trong khi bác sử dụng xe,nguồn điện ở trong acqui sẽ nhanh hết nếu bật đài hoặc bật đèn pha,điều hòa,trong khi đó máy phát không sạc điện vào acqui,bác không kiểm tra sẽ dẫn đến hỏng acqui
ps:bác phải kiểm tra xem cọc acqui đã vặn chặt hay chưa,nguyên nhân có thể gây yếu điện vì điều này

Chỉnh sửa cuối:

Nicolas1980

Xe tải
hỏi làm jề, mìn cứ vác xe lên bắt đền đứa nào bán xe cho mìn ý, nó ko đền mìn pót tên họ đ/c nhà nó lên đây, mua đc 5 tháng nó vẫn còn trách nhiệm đới

bonbanh

Xe buýt
Chắc phải thay bình acquy thôi cụ ạ