Xe em thối quá, nhờ các cụ giúp.

phuochalan

Xe tải
Tốt nhất các cụ các mợ tránh xa cáy hay mắm tôm đi nhá. Em cũng chả liều như các cụ đâu.

nhangheome

Đi bộ
Vãi cả cái tít. Cụ để là xe em mùi quá thì đỡ ghê hơn.hihi.em fun tí

phơi 3 ngày 3 đêm r đem ra ngâm nước 7 ngày 7 đêm, xog lại cho ra nắng 7 7 4 9 ngày là đảm bảo bao nhiêu mùi bay hêt cụ ạ

congnhuanphat

Xe điện
Vâng! Kính thưa các cụ các mợ, Trước hết em xin cảm ơn các cụ các mợ đã tham gia ý kiến giúp em, từ đó em đã mạnh dạn tự xử, và hôm nay em đã xử lý xong, và tự bọc lại ghế sau, nhìn chung ngon lành rồi ạ. Phương pháp của em là: Tháo ghế, tháo bọc da, ghế thì chỉ giật mạnh phát là ra ngay, còn da thì cần 2 cái kìm điện *** nhọn để tháo vòng sắt. Sau đó hòa xà phòng omo đặc, đổ vào xốp phần bị bẩn, xoa xoa đập đập, ấn, dận, đổ nước vào, ấn, dận chục lần hoặc hơn, và phơi nắng vài ngày, như hiện tại em phơi đến hôm nay khoảng một tuần nắng to, phơi trên mái nhà, và kết quả là sạch mùi. Tối qua lọ mọ ngồi bọc mất khoảng hai tiếng đông hồ, phần bọc này các cụ chú ý, phải khéo tay một chút thì mặt ghế mới phẳng đẹp, cẩn thận rách mép da, vì phải kéo căng.
Kết luận của em như sau:
Xe bị mùi hôi, thường có hai loại cơ bản, một là do ám mùi từ các vật liệu khác, hai là bị mùi trực tiếp từ các vật liệu khác dây ra xe, như xe em là nước cáy thấm vào mút.
Loại một thì quá đơn giản, chỉ cần vệ sinh nội thất, xịt khử mùi là ok,
Loại hai là bắt buộc phải xử lý trực tiếp, vệ sinh, lau, giặt....tại chỗ bị bẩn. Vấn đề này em đã hiểu trước khi viết bài, nhưng vì chưa làm bao giờ nên lên đây xin ý kiến các cụ, và em cảm ơn các cụ đã chia sẻ, đặc biệt là cụ Bigisbest đã có ý kiến rất thực tế, nên em quyết định làm luôn. Và kết quả thật mỹ mãn.
Còn ít mùi vương vấn thì, em làm một túi than (1kg) loại các mẹ hay để quạt chả, cho vào túi vải, để trong xe, + thêm một bát giấm, đóng chặt cửa xe, hôm nay mở ra hết mùi luôn.
Khổ thân cụ lần sau có cụ nào bị thì alo em giúp chứ làm như cụ tốn kém quá
Phương pháp của em là cho hóa chất chuyên dụng vào trực tiếp chỗ bị dính nước cua cá ngâm 10 phút sau đó dùng máy hút hết cả chất bẩn lẫn hóa chất da là hết nếu cẩn thận hơn cắm máy khử ozon khoảng 30 phút nữa là ok ạ
Đảm bảo những mùi nặng nhất mà các nơi khác đã làm mà không hết qua em xử lý là hết tiệt (Lưu ý các cụ là em chỉ xử lý được các mùi mà do tác động từ ben ngoài vào thôi ạ chứ mùi tù nhựa xe tù cao xu nội thất là em chịu nhé)

minhcuong400

Xe tăng
Hay quá! Em cũng được cho ít mực một nắng, bỏ trong xe rồi đi công tác 2 ngày quên không bỏ ra! Íu mợ, cả tuần nay không dám chui vào nữa toàn phải đi 2 bánh. Để cả kí ca phê trên xe mà vẫn không ăn thua, em sẽ thử cho than hoa như cụ chủ rồi phơi nắng nữa xem sao. Hôm nay lại không có nắng mới đen.

hungold

Xe buýt
Ôi dào, tiếc quá, sao cụ không lộ diện sớm, mà cụ đoạn nào vậy, biết để đề phòng, nếu bị thì ới cụ,

Khổ thân cụ lần sau có cụ nào bị thì alo em giúp chứ làm như cụ tốn kém quá
Phương pháp của em là cho hóa chất chuyên dụng vào trực tiếp chỗ bị dính nước cua cá ngâm 10 phút sau đó dùng máy hút hết cả chất bẩn lẫn hóa chất da là hết nếu cẩn thận hơn cắm máy khử ozon khoảng 30 phút nữa là ok ạ
Đảm bảo những mùi nặng nhất mà các nơi khác đã làm mà không hết qua em xử lý là hết tiệt (Lưu ý các cụ là em chỉ xử lý được các mùi mà do tác động từ ben ngoài vào thôi ạ chứ mùi tù nhựa xe tù cao xu nội thất là em chịu nhé)
Cố lên cụ, cụ cho thêm bát dấm vào nữa, hoặc đốt nến thì hay hơn, chú ý nến để trong bát to đề phòng hỏa hoạn.

Hay quá! Em cũng được cho ít mực một nắng, bỏ trong xe rồi đi công tác 2 ngày quên không bỏ ra! Íu mợ, cả tuần nay không dám chui vào nữa toàn phải đi 2 bánh. Để cả kí ca phê trên xe mà vẫn không ăn thua, em sẽ thử cho than hoa như cụ chủ rồi phơi nắng nữa xem sao. Hôm nay lại không có nắng mới đen.

congnhuanphat

Xe điện
Ôi dào, tiếc quá, sao cụ không lộ diện sớm, mà cụ đoạn nào vậy, biết để đề phòng, nếu bị thì ới cụ,

Cố lên cụ, cụ cho thêm bát dấm vào nữa, hoặc đốt nến thì hay hơn, chú ý nến để trong bát to đề phòng hỏa hoạn.
Em ở Hồ tây cụ cụ ạ cụ có đi lễ phủ alo em mời cafe ạ

phlam

Xe hơi
Đọc bài này cũng có 1 cơ số kinh nghiệm loại bỏ mùi trong oto của các cụ.

Phuctx

Xe tải
Giặt ngoài cửa hiệu thôi cụ ơi ... chắc chắn phải tốn xiền ...

nbquyen9x

Xe hơi
Bị ăn vào điều hoà r cụ ạ. Chứ nỉ thì tháo ra giặt là xong. Bị điều hoà bơi khó chỉnh. Mang ra bảo thợ làm kỹ cụ ạ

Phồng Mực

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, xe em sáng ra vào xe có mùi gì đó rất hắc, nhưng không độc hại chỉ hơi khó ngửi, chạy được 1 lúc là hết thì phải làm sao hả các cụ?

congnhuanphat

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, xe em sáng ra vào xe có mùi gì đó rất hắc, nhưng không độc hại chỉ hơi khó ngửi, chạy được 1 lúc là hết thì phải làm sao hả các cụ?
Trước khi dừng xe cụ tắt điều hòa và mở cửa kính chạy một đoạn khi về cất xe cụ hé cửa kính xuống 1 chút để không khí lưu thông được sẽ hết cụ ạ