[Thảo luận] Xe em đỗ hơi sát xe trước, xe trước lùi vào đầu xe em, ai sai ạ ???

kophanh

Xe máy
Đúng là chỗ ngã tư này hơi dốc đấy ạ nên theo em các cụ đứng chờ đèn giao thông ở đây cứ "phòng thủ" thôi, đỗ cách độ 50-100cm cũng có sao đâu. Cái này mình chủ động tránh được thì nên thực hiện (chỉ trừ bị đâm từ phía sau thì chịu), với lại khoảng cách 50cm thì xe trước bị tuột dốc cũng không thể cãi là mình đâm vào sau xe họ được.

Ga que

Xe buýt
Nếu biết chỗ ngã tư nào dốc thì các cụ/mợ cứ đỗ cách xa hẳn đi cho nó lành, đương nhiên là 2B có thể đi vào nhưng khi có đèn xanh thì các cụ/mợ cũng chỉ chậm mất một chút thôi. Thế thì tại sao phải sán lại gần người ta làm cái gì, trừ trường hợp này mợ chủ thớt thấy cụ đi trước "lẹp giai" nhá:D.

3_banh

Xe điện
Khó nói ai sai ai đúng lắm! :-/
Xe trước tụt dốc là sai rồi, luật quy định khi lùi phải đủ điều kiện, còn ko có quy định khi dừng chờ đèn đỏ thì phải giữ khoảng cách bao nhiêu cả. Xe mới, lái mới thì hơi xước tí cũng xót, nhưng 1 thời gian là chán ngay, xước sát là không thể tránh được, khi có vài vết trên xe là thấy bình thường thôi.

Bác tài đi trước bắt nạt đàn bà con gái quá, nhưng công nhận kinh nghiệm, phủ đầu ngay chứ nhiều bà kinh lắm, bù lu bù loa lên giữa đường là hãi lắm.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Dưng mà ông zai kia cũng thấy mợ đẹp gái quá nên xuống giả vờ xem xe tý để nghía mợ chủ thôi. Có dề đâu

dapvocaydan

Xe điện
Em cũng dính tình huống y chang mợ chủ thớt. Lúc va chạm em xuống xe với tâm trạng của người vừa gây ra va chạm, xin lỗi rối rít. Mấy ông xe kia chẳng nói câu nào chỉ cười trừ. Nghĩ lại em thấy vô lý, kéo phanh tay rồi thì di chuyển thế quái nào được. Cũng may là không có bất cứ thiệt hại gì

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Chào các Pác
Hôm trước em đi đến ngã Tư Nguyễn Chí Thanh - Kim Mã, đoạn trước KS Daewoo đến đèn đỏ nhìn còn 85s, em về mo "N" và kéo phanh tay thì thấy nó hơi dốc về phía sau. Em đỗ sau bác đi xe Daewoo màu bạc (e ko nhớ biển sổ). Trong lúc chờ đợi em nhoài sang ngăn để đồ ghế bên tìm kẹo, bỗng thấy " uỳnh". Em lớ ngớ chưa hiểu chuyện gì !!! hay là mình với tìm đồ chân lỡ đạp vào ga nhỉ ???

Rồi em thấy anh giai xe trên bước xuống, cũng tầm U40, mặt mũi sáng sủa phết lắc đầu và mắng em " Sao em đỗ sát xe anh thế !! "hỏng hết *** anh rồi " ... rồi làu bàu, chẳng hiểu sao em lúc đó em vừa ngu ngu đần đần vừa hiền thế còn nói " Xin lỗi anh, chắc tại em không chú ý"" rồi mấy Bác đi đường nói " thôi.....xe có sao đâu.. đi đi """
Em nghĩ thân đàn bà con gái xuống cãi nhau cũng không làm gì, thiên hạ lại nhìn...vả lại chưa va chạm về xe cộ lần nào với dân hay xxx

Đi đường em mới định hình lại mới chắc rằng xe mình chả sao cả vì đã kéo phanh tay rồi , chắc chắn xe trước bị trôi lùi vào *** xe mình chứ !!! mình có lỗi gì đâu nhỉ . Xuống xe kiểm tra thấy bong cả đầu ( vì thân Morning bé nhỏ mong manh dễ tổn thương mà) và sước vài vệt nữa
Cả ngày em nghĩ cứ ấm ức mãi , em chả tiếc tiền đi sửa mà chỉ ấm ức vì anh giai kia to mồm thế " chắc lái xe kinh nghiệm lâu rồi" ? , mà lại thấy mình ..... Ước gìiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Mợ hạ hỏa đi ạ, ấm ức làm gì. mà cảm thấy chưa thỏa đáng đến đây em sửa lại xe cho mợ nhé.

Thanhale

Xe tải
Thôi cũng là bài học để mợ rút kinh nghiệm vây. Mợ nên nhớ lần sau một là mợ đỗ cách xa xa ra một chút hai là mợ gí đầu xe sát đuôi xe trước cho nó hết đường lùi luônb-)

nqhung56

Xe buýt
rút kinh nghiệm lần sau mợ đừng đỗ sát quá mình phải phòng trước chứ , chia buồn cùng mợ

Chỉnh sửa cuối:

nqhung56

Xe buýt
rút kinh nghiệm lần sau mợ đừng đỗ sát quá mình phải phòng trước chứ , chia buồn cùng mợ