[Thảo luận] Xe em đỗ hơi sát xe trước, xe trước lùi vào đầu xe em, ai sai ạ ???

pampy1980

Xe đạp
Chào các Pác
Hôm trước em đi đến ngã Tư Nguyễn Chí Thanh - Kim Mã, đoạn trước KS Daewoo đến đèn đỏ nhìn còn 85s, em về mo "N" và kéo phanh tay thì thấy nó hơi dốc về phía sau. Em đỗ sau bác đi xe Daewoo màu bạc (e ko nhớ biển sổ). Trong lúc chờ đợi em nhoài sang ngăn để đồ ghế bên tìm kẹo, bỗng thấy " uỳnh". Em lớ ngớ chưa hiểu chuyện gì !!! hay là mình với tìm đồ chân lỡ đạp vào ga nhỉ ???

Rồi em thấy anh giai xe trên bước xuống, cũng tầm U40, mặt mũi sáng sủa phết lắc đầu và mắng em " Sao em đỗ sát xe anh thế !! "hỏng hết *** anh rồi " ... rồi làu bàu, chẳng hiểu sao em lúc đó em vừa ngu ngu đần đần vừa hiền thế còn nói " Xin lỗi anh, chắc tại em không chú ý"" rồi mấy Bác đi đường nói " thôi.....xe có sao đâu.. đi đi """
Em nghĩ thân đàn bà con gái xuống cãi nhau cũng không làm gì, thiên hạ lại nhìn...vả lại chưa va chạm về xe cộ lần nào với dân hay xxx

Đi đường em mới định hình lại mới chắc rằng xe mình chả sao cả vì đã kéo phanh tay rồi , chắc chắn xe trước bị trôi lùi vào *** xe mình chứ !!! mình có lỗi gì đâu nhỉ . Xuống xe kiểm tra thấy bong cả đầu ( vì thân Morning bé nhỏ mong manh dễ tổn thương mà) và sước vài vệt nữa
Cả ngày em nghĩ cứ ấm ức mãi , em chả tiếc tiền đi sửa mà chỉ ấm ức vì anh giai kia to mồm thế " chắc lái xe kinh nghiệm lâu rồi" ? , mà lại thấy mình ..... Ước gìiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

tuxedo_hmt24

Xe tăng
thôi thì đó cũng là cái kinh nghiệm mợ à, e thấy dù sao cứ giữ bình tĩnh như vậy là tốt nhất chứ cứ va chạm là khùng hết lên, kiểu gì cũng cãi vã xô xát.

Comeback86

Xe buýt
e hay đỗ dừng đèn cách xe trước 1m50 bất kể đường đông hay vắng

Phongle73

Xe buýt
Voka cho mợ hạ hỏa,đường Vịt ngan thì k tránh được va quệt,mong mợ lái xe cẩn thận hơn nữa:D:D:D

tienhungtech

Đi bộ
Mợ cố đỗ xa tí để đỡ xảy ra chuyện tương tự. Khi đó còn đủ để bấm còi cho xe trước dừng lại kịp

Mà mợ phải biết tranh thủ phát huy thế mạnh của phụ nữ chứ, bêb kia là gentlement cơ mà [-X

Vuvit

Xe tăng
Thôi mợ bình tĩnh, một sự nhịn là chín sự lành...

Lamborghini78

Xe điện
Lần sau mợ đã sát thế thì phải cài số lùi sẵn nhá. Để í có gì mình lùi luôn :))

WhiteGet

Xe điện
Đương nhiên a trai sai rùi, nhưng chắc thấy mợ là PN nên cứ nói thế, mồm to thắng 50% mà, chứ gặp e, đố dám phát ngôn bừa bãi thế ợ!

izivat

Xe hơi
Em là em đi trong phố cứ giữ khoảng cách cho yên tâm

toanvinh_forever

Xe điện
em chẳng bao giờ đỗ gần quá, chẳng may nó có đền thì mình vẫn phải đi sửa, xe cũng bị đụng chạm

ThanhTungTB

Xe điện
xét về luật chị cũng sai rồi .( xin lỗi chị vì vào hoàn cảnh chị ai cũng sai như chị thôi )Vì chị ko giữ đúng khoảng cách đỗ xe an toàn ....@-)

zoro1970

Xe container
Em dự là mợ nhìn thấy anh kia đẹp zai nên chắc Tim cũng loạn nhịp =((. Em thấy mợ nào chưn zàii thì cũng vậy thoai mờ ...

haivinh

Xe buýt
Mợ cũng giỏi quá còn gì nữa ôm sát đến mức xe trước trôi khi vào số mà hôn đầu mợ đc thì bái phục, bái phục.Hay mợ thấy ông ấy đẹp trai quá?

Vova

Xe container
Em thấy nhiều người nói mợ chủ không nên đỗ sát xe đằng trước quá, tuy nhiên có một vấn đề mà các cụ chưa nói đến, đó là nếu đỗ cách xe trước dù chỉ khoảng 0.5m cũng đủ để nhiều 2 bánh bon chen luồn lách từ bên nọ sang bên kia. Xe em nhiều lúc bị cào lên cào xuống cũng vì bị xe máy xử lý kiểu này :(.

haivong

Xe tải
nhà em gần đó lần sau có va chạm có gì kụ cứ gọi cho em ^^

T.0.F

Xe buýt
mời mợ 1 ly cho nóng người vậy:)rút kinh nghiệm lần sau đỗ xa 1 tí cho an toàn\m/nếu mợ cần thì mai e sẽ cho làm lại đoạn đường đó thật bằng phẳng mợ nhá;))

Luotgio

Xe tải
nếu đỗ sau xe buýt thì nên cách 2,5-3met. Có lần nhà cháu suýt ăn đòn vì xe buýt nó trôi vào đầu...hú vía

anhtho

Xe ngựa
Chào các Pác
Hôm trước em đi đến ngã Tư Nguyễn Chí Thanh - Kim Mã, đoạn trước KS Daewoo đến đèn đỏ nhìn còn 85s, em về mo "N" và kéo phanh tay thì thấy nó hơi dốc về phía sau. Em đỗ sau bác đi xe Daewoo màu bạc (e ko nhớ biển sổ). Trong lúc chờ đợi em nhoài sang ngăn để đồ ghế bên tìm kẹo, bỗng thấy " uỳnh". Em lớ ngớ chưa hiểu chuyện gì !!! hay là mình với tìm đồ chân lỡ đạp vào ga nhỉ ???

Rồi em thấy anh giai xe trên bước xuống, cũng tầm U40, mặt mũi sáng sủa phết lắc đầu và mắng em " Sao em đỗ sát xe anh thế !! "hỏng hết *** anh rồi " ... rồi làu bàu, chẳng hiểu sao em lúc đó em vừa ngu ngu đần đần vừa hiền thế còn nói " Xin lỗi anh, chắc tại em không chú ý"" rồi mấy Bác đi đường nói " thôi.....xe có sao đâu.. đi đi """
Em nghĩ thân đàn bà con gái xuống cãi nhau cũng không làm gì, thiên hạ lại nhìn...vả lại chưa va chạm về xe cộ lần nào với dân hay xxx

Đi đường em mới định hình lại mới chắc rằng xe mình chả sao cả vì đã kéo phanh tay rồi , chắc chắn xe trước bị trôi lùi vào *** xe mình chứ !!! mình có lỗi gì đâu nhỉ . Xuống xe kiểm tra thấy bong cả đầu ( vì thân Morning bé nhỏ mong manh dễ tổn thương mà) và sước vài vệt nữa
Cả ngày em nghĩ cứ ấm ức mãi , em chả tiếc tiền đi sửa mà chỉ ấm ức vì anh giai kia to mồm thế " chắc lái xe kinh nghiệm lâu rồi" ? , mà lại thấy mình ..... Ước gìiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Ông kia là mắng mợ láo rồi, tất nhiên trừ phi mợ tiến sát xe ông ấy cỡ .. 1 vài cm !, còn đâu, xe trước không giữ được, để trôi vào xe sau là họ có lỗi, cái này ta gọi là ko làm chủ tốc độ. Thôi coi như mợ được 1 bài học, lần sau mà thế, mắng lại cho biết.
Kinh nghiệm rút ra : đường hơi dốc về sau, đừng bao giờ đỗ sát quá, xe to càng phải giữ vì nhiều khi họ không nhìn thấy xe nhỏ đằng sau.