Xe em chết máy rồi e lo quá . SH 150i . Các cụ giúp em

10201415

Xe máy
Gần 12h đêm xe em đi ở minh khai ngập cao quá xe chết máy . H không nổ đc máy .
Xe em lắp khóa từ smart key và pô Akrapovic . H em bật máy lên đèn FI vẫn hoạt động , nhưng khi ấn nút khởi động thì đèn FI lại tự khởi động lại như kiểu tắt máy rồi bật lại ấy . H e lo quá không biết sao nữa , các bác có kinh nghiệm giúp em . Em đi vào cùng ngập vẫn ga đều nhưng có vẻ nước quá cao . :-s

Kết quả : Xin cảm ơn các bác nhé em vừa mang ra head ngay gần nhà rồi có anh thợ làm cho cũng ổn . Em cũng đã tính qua bác sơn shark nhưng nhà ở minh khai lên trên tây sơn thì hơi cực . Bugi bị nước vào , pô bị nước lọc gió cũng nước , may sao nồi sau không bị vào nước . E thay dầu lap rùi cho nó yên tâm , thay dầu lap ra toàn mạt sắt . Còn dầu máy thì chưa thấy bị , dầu vẫn xanh như thường có lẽ nước không vào . Nhưng dù sao vài hôm nữa cũng quá bác sơn vệ sinh lại cho yên tâm , chứ e vẫn sợ lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

phamdinhtrong

Xe máy
Gần 12h đêm xe em đi ở minh khai ngập cao quá xe chết máy . H không nổ đc máy .
Xe em lắp khóa từ smart key và pô Akrapovic . H em bật máy lên đèn FI vẫn hoạt động , nhưng khi ấn nút khởi động thì đèn FI lại tự khởi động lại như kiểu tắt máy rồi bật lại ấy . H e lo quá không biết sao nữa , các bác có kinh nghiệm giúp em . Em đi vào cùng ngập vẫn ga đều nhưng có vẻ nước quá cao . :-s
Đen cho bạn quá. Mai mang ra chỗ uy tín thay dầu và làm sạch lại... (Mình cũng ko hiểu về Fi lắm) Bảo thợ lưu ý smart key luôn

Dominico

Xe buýt
Bác tháo acquy ra xem 2 cực tiếp điểm có ổn không hoặc có vấn đề gì không trước khi động đến các phần khác

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Việc đầu tiên là bác cứ ngủ ngon đi và sáng dậy đừng cố gắng đề máy nữa. Mong rằng chuyện xấu chưa xảy ra :P

Sáng mai, mang ra ngoài hàng và thay dầu đi bác nhé. Nếu dầu thay ra có màu sữa thì bác bảo ông sửa xe là vệ sinh lại động cơ bằng hóa chất chuyên dụng. Sau đó kiểm tra bộ lọc gió, sì khô hết các chi tiết đó. Bác nhớ kiểm tra thêm bộ truyền động nữa. Bác xem ắc quy có bị ướt hoặc đo xem đã hỏng chưa, kiểm tra lại hệ thống dây diện... nói chung là khá đấy. Em thấy trên OF có bác Sơn Shark ở Sơn Tây, tiện thì bác mang qua đó làm nhé.

2banhquayxe

Xe đạp
bệnh này em dự là ac quy ,trước em cũng bị 1 lần r, cứ bấm đề xong nó lại reeeee lại ,đèn FI lại sáng lại như lúc vừa bật chìa khóa

nhim_lk2

Xe buýt
Bác quá 55 Sơn Tây nhờ anh Sơn đi ợ

10201415

Xe máy
Xin cảm ơn các bác nhé em vừa mang ra head ngay gần nhà rồi có anh thợ làm cho cũng ổn . Em cũng đã tính qua bác sơn shark nhưng nhà ở minh khai lên trên tây sơn thì hơi cực . Bugi bị nước vào , pô bị nước lọc gió cũng nước , may sao nồi sau không bị vào nước . E thay dầu lap rùi cho nó yên tâm , thay dầu lap ra toàn mạt sắt . Còn dầu máy thì chưa thấy bị , dầu vẫn xanh như thường có lẽ nước không vào . Nhưng dù sao vài hôm nữa cũng quá bác sơn vệ sinh lại cho yên tâm , chứ e vẫn sợ lắm

MapDaTinh

Xe hơi
hix tối hqua cũng dính ngập đoạn khâm thiên ,chắc tý nữa phải về sớm xem lại xe cộ thế nào