Xe em bị ù ù khi đi 80km/h

DuyThanhSNG

Xe tăng
EM cũng nghĩ như cụ nhưng vẫn chưa có thời gian đi làm cái này . Còn về việc thoát hơn thì chưa chắc cụ ạ, vì có thể nó lại bít lại ạ . Em cũng thi thoảng chạy tốc độ cao, mà lúc đó toàn chở người già với trẻ em => ko ổn lắm . Cụ nào thích pô hú mà ko cần độ thì đổi cho em, he he .
Việc tắc như vậy cũng thấy nhiều xe bị.Nhưng ở nước ngoài em thấy họ đổ một loại dầu gì đó vào trong Xy lanh sau đó cho nổ máy ga to lên thấy phụt ra cơ man muội cứ to như hạt ngô.Ko hiểu VN mình có hay chưa???

quangboy

Xe buýt
Việc tắc như vậy cũng thấy nhiều xe bị.Nhưng ở nước ngoài em thấy họ đổ một loại dầu gì đó vào trong Xy lanh sau đó cho nổ máy ga to lên thấy phụt ra cơ man muội cứ to như hạt ngô.Ko hiểu VN mình có hay chưa???
Có phải ý cụ là cái dung dịch rửa Rotor Seafoam

luklak

Xe điện
xe em cũng thế cụ ạ, xe ông anh cùng cơ quan mới đi 6 tháng cũng thế luôn
Ság nay e lọ mọ vào FTL kiểm tra thì thấy kỹ thuật kl là kg vấn đề gì, lại lụi hụi đi về. Dư vậy có thể tạm yên tâm về vấn đề này, sợ lại dư mấy bác fi thì chết.

quangboy

Xe buýt
nếu xe cụ nào bị triệu chứng như xe em thì em đảm bảo là do Pô xe ở phần giảm thanh đã bị mọt hoặc gãy vách ngăn

luklak

Xe điện
nếu xe cụ nào bị triệu chứng như xe em thì em đảm bảo là do Pô xe ở phần giảm thanh đã bị mọt hoặc gãy vách ngăn
Là e đang nói vết dầu ở ảnh hôm trước đăng mà :D

fanbarca

Xe buýt
Focus Ghia của em cũng bị kiểu này, đi tầm trên 70km thì tiếng ù rất rõ, nghe khó chịu cực. Mới đầu nghĩ do lốp, nhưng nhờ ông bạn là thợ vườn kiểm tra, đi và nghe thật kỹ thì nhận định do vòng bi bánh sau die, tháo ra lấy tay quay rất rít, thay quả vòng bi phát bây giờ êm hẳn, đi cao tốc rất sướng, ko có tiếng ù, ồn gì cả, khác trước hoàn toàn luôn.

hanoihanoi

Đi bộ
Em thấy bác thử làm chống ồn cánh cửa xem thế nào, em đã làm cho mấy bác thấy khả quan lắm.

quangboy

Xe buýt
Em đã giải quyết được vụ này rồi các cụ ạ , xin cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ

ForteTD

Xe hơi
xe em Forte cũng bị ùuuuuuuoooo từ 20km/h, rất khó chịu. Em chắc là k phải do lốp, chắc bị vòng bi hả các cụ

quangboy

Xe buýt
xe em Forte cũng bị ùuuuuuuoooo từ 20km/h, rất khó chịu. Em chắc là k phải do lốp, chắc bị vòng bi hả các cụ
chuẩn là do cái bi may ơ cụ nhé, nhưng cụ phải để ý là nó sẽ có triệu chứng là ban đầu sẽ ù ở tốc độ cao , lâu dần nó sẽ ù to hơn ở mức 20km/h như của cụ , nếu của cụ đùng 1 cái nó ù luôn ở tốc độ 20km/h thì em nghi lại có bệnh khác

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Focus Ghia của em cũng bị kiểu này, đi tầm trên 70km thì tiếng ù rất rõ, nghe khó chịu cực. Mới đầu nghĩ do lốp, nhưng nhờ ông bạn là thợ vườn kiểm tra, đi và nghe thật kỹ thì nhận định do vòng bi bánh sau die, tháo ra lấy tay quay rất rít, thay quả vòng bi phát bây giờ êm hẳn, đi cao tốc rất sướng, ko có tiếng ù, ồn gì cả, khác trước hoàn toàn luôn.
Đôi khi thợ vườn lại rất chính xác... chứ vác vào Ford thì mấy ông chỉ nhanh nhanh chóng chóng vác máy tính + VCM ra cắm vào không thấy báo lỗi gì thì bảo xe ok kông sao cả vẫn chạy tốt... mệt hết hơi với mấy bố này...