Xe em bị ù ù khi đi 80km/h

quangboy

Xe buýt
Xe em bị ù ù khi đi 80km/h (Em đã sửa xong các cụ ạ)

Tình hình là xe e mới bị tiếng kêu ù ù như siêu xe ý ạ (Focus S2.0). Chỉ đi trên 80km/h mới có hiện tượng này . em đã check các cửa xe đều thấy rất kín rồi => không phải do gió .
Em đang nghi là do pô xe bị thủng vì khi em dừng lại để kiểm tra bằng cách ghé tai gần đầu ống xả thì cũng nghe thấy ù ù . Các cụ xem giúp em vụ này nhé , và liệu có phải do bi mayo nữa không ạ , cho thợ kiểm tra thì không thấy bi mayo làm sao .

Báo cáo với các cụ là em đã mang qua để thợ kiểm tra thì 100% liên quan tới ống xả . Đang nghi là tắc ống xả , nhưng chưa rõ ở đoạn nào . Bây giờ phải thí nghiệm ở từng đoạn . Các cụ có cao kiến nào giúp em không ạ, em hoang mang style quá . Thay thì đắt quá mà sửa cũng không rẻ . Em chưa làm vì chờ cao kiến của các cụ xem thế nào .

(Thợ sửa xe trao đổi với em như thế này ạ : Xe lúc đi chậm thì khí thải còn ít nên ống pô vẫn thoát ra được 100% nên không bị ù . Nhưng nếu xe đi nhanh , khí thải nhiều hơn , ống pô bị tắc nên không thoát được 100% nên dội ngược lại hoặc quanh quẩn bên trong pô làm cho máy yếu đi và có tiếng ù . )

Em xin up đết thêm thông tin là em đã sửa xong vụ này rồi ạ :
- Sau khi em cho kiểm tra pô xe thì không phát hiện lỗi => pô xe không liên quan ạ
- Em lại cho tháo may ơ sau ra để kiểm tra thì ôi thôi , bên trong may ơ khô đét và có màu đục như bùn => chắc do lội nước , xoay nhẹ may ơ thấy mặt bi không còn nguyên vẹn => chắc chắn nguyên nhân là đây rồi .
- Em cho thay ngay cả đôi may ơ sau : hàng ngoài và giá là 1.7 triệu 1 bên . tổng thiệt hại là 3.4 triệu
- Kết quả : Đúng như mong đợi , hết hẳn tiếng ù , xe đi êm hơn hẳn .
- Hôm nay do vội nên em không chụp được ảnh , mai em chụp ảnh hầu các cụ vì may ơ cũ em vẫn để ở gara .

Chỉnh sửa cuối:

wavethai

Xe tăng
Xe cụ là xe gì ạ? Cụ ktra lại bi moay ơ đi, em đoán 80% là do nó.

commander

Xe điện
nếu chỉ ở 1 tốc độ nhất định mới có tiếng ù ù thì cháu đoán do cộng hưởng của âm thanh từ 1 bộ phận nào đó phát ra, lúc đó âm thanh sẽ cực đại, cụ mới nghe rõ như thế, còn bộ phận nào thì cháo chệu :D

donduong

Xe tải
Xe cụ bị vỡ bi moay-ơ rồi. Trước xe e cũng bị y như vậy.

quangboy

Xe buýt
Xe cụ bị vỡ bi moay-ơ rồi. Trước xe e cũng bị y như vậy.
nếu vỡ bi mayo thì xoay nhẹ nó cũng có tiếng kêu mà cụ . chứ đâu cần tới tốc độ nhất định từ 80km/h trở lên .

vanvuong

Tháo bánh
Cụ phóng 80, rồi thò người xuống nghe pô à ? Em chả tin (fun tý)
Cụ phóng sang đường khác xem sao, hay lốp non quá cũng kêu ác lắm (nếu thợ phán chưa phải là hỏng bi)

expedition

Xe tải
Tình hình là xe e mới bị tiếng kêu ù ù như siêu xe ý ạ (Focus S2.0). Chỉ đi trên 80km/h mới có hiện tượng này . em đã check các cửa xe đều thấy rất kín rồi => không phải do gió .
Em đang nghi là do pô xe bị thủng vì khi em dừng lại để kiểm tra bằng cách ghé tai gần đầu ống xả thì cũng nghe thấy ù ù . Các cụ xem giúp em vụ này nhé , và liệu có phải do bi mayo nữa không ạ , cho thợ kiểm tra thì không thấy bi mayo làm sao .
Em cũng có tiếng ù, nhưng là xe escape, thay cái bi tăng tổng phát, hết luôn, cụ chk thử xem.

MONDEO04

Xe hơi
100% bi moay o thôi.

Hapro_kiha

Xe buýt
Pác nói Em mới biết, xe của Em cũng bị kêu ù ù mà kg Để ý, chắc lại phải đưa vào hãng thôi!

wavethai

Xe tăng
Xe em trc kia chỉ khoảng 40km/h là bị ù. Thợ ktra phán ngay là do bi moay ơ, thay phát hết luôn

chuột 74

Xe điện
bác chủ mua xe lâu chưa? lốp và lazăng vẫn nguyên bản hay đã độ đẽo rồi?

Ac080

Xe tăng
Em đang nghi là do pô xe bị thủng vì khi em dừng lại để kiểm tra bằng cách ghé tai gần đầu ống xả thì cũng nghe thấy ù ù . Các cụ xem giúp em vụ này nhé , và liệu có phải do bi mayo nữa không ạ , cho thợ kiểm tra thì không thấy bi mayo làm

Là xe của sử dụng, cụ xem đã bảo dưỡng ở mức nào rồi?? Đi mấy vạn rồi? so sánh với hương dẫn sử dụng xe để khoanh vùng đối tượng. Nếu không để an tâm cụ cho vào hãng khám tổng thể.

quangboy

Xe buýt
Cụ phóng 80, rồi thò người xuống nghe pô à ? Em chả tin (fun tý)
Cụ phóng sang đường khác xem sao, hay lốp non quá cũng kêu ác lắm (nếu thợ phán chưa phải là hỏng bi)
Lúc mới nổ máy chưa đi thì ghé xuống nghe tiếng pô thì thấy bình thường cụ ạ . Sau khi lên cao tốc làm vài km trên 80km/h , sau đó dừng lại rồi nghe lại tiếng pô thì thấy ù ù cụ ạ . :D , như ma làm ....:-s

quangboy

Xe buýt

quangboy

Xe buýt
Em đang nghi là do pô xe bị thủng vì khi em dừng lại để kiểm tra bằng cách ghé tai gần đầu ống xả thì cũng nghe thấy ù ù . Các cụ xem giúp em vụ này nhé , và liệu có phải do bi mayo nữa không ạ , cho thợ kiểm tra thì không thấy bi mayo làm

Là xe của sử dụng, cụ xem đã bảo dưỡng ở mức nào rồi?? Đi mấy vạn rồi? so sánh với hương dẫn sử dụng xe để khoanh vùng đối tượng. Nếu không để an tâm cụ cho vào hãng khám tổng thể.
Em mới đi bảo dưỡng toàn bộ rồi mà cụ , cả ở hãng lẫn ở ngoài luôn . Nhưng đúng là còn cái pô xe thì chưa ngó tới, hay có khi là do hôm trước em bị sập gầm ạ . Nghe đến rầm 1 phát , nhìn mỏm ở vỉa hè sứt 1 miếng to đùng . Em cũng mới bị hiện tượng này thôi , trước đó thì không bị

Bear_Say

Xe hơi
Vụ nàychaus ko bít nên ngồi hóng chuyện các cụ thôi ạ

luklak

Xe điện
Ù ù khả năng là pô cao.
Có cụ nào chạy FF bị chảy dầu ntn kg, xe e hôm rồi ngó vào thì nó ntn, liệu ra hãng có bh được kg nhể.

quangboy

Xe buýt
Ù ù khả năng là pô cao.
Có cụ nào chạy FF bị chảy dầu ntn kg, xe e hôm rồi ngó vào thì nó ntn, liệu ra hãng có bh được kg nhể.
cụ chụp được 1 góc bé thế này, em còn chẳng biết nó là cái gì nữa :D