Thảo luận Xe em 1 tuần không đi là hiện lỗi cá vàng là sao?

Website
phutungotoducmy.com
Xúc bình em đã từng làm thấy cũng bẩn nhưng không đến lỗi vì bình xăng diện tích lớn và cặn thường bám dưới đáy bình rất mịn mà bơm xăng thường để cao hơn nên không ngại lắm, nếu tiện làm cái gì liên quan đến thì xúc luôn cũng dc, kiểm tra vệ sinh kim phun xăng, bugi, mobin, xúc rửa buồng đốt là ngon phần máy đã...
Em tự tháo kim phun ra thấy nó như thế này sau 10 vạn km..

Cụ chịu khó DIY nhỉ, tháo lắp giàn này có lâu ko cụ nhỉ, xe cụ C230 đúng ko ạ. Bugi, lọc xăng e đã thay mới , kim phun e đã súc trước đó 3 ngày, Mobin còn ngon, xe mới chạy 5 vạn nên e nghi chỉ có xăng bẩn/dởm hoặc là bình cũng có nhiều cặn bẩn

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chịu khó DIY nhỉ, tháo lắp giàn này có lâu ko cụ nhỉ, xe cụ C230 đúng ko ạ. Bugi, lọc xăng e đã thay mới , kim phun e đã súc trước đó 3 ngày, Mobin còn ngon, xe mới chạy 5 vạn nên e nghi chỉ có xăng bẩn/dởm hoặc là bình cũng có nhiều cặn bẩn
Kim phun, lọc xăng, bugi, mobin tất cả đều ngon mà động cơ lại rung giật, báo lỗi cá vàng thì cụ lưu ý xem vụ xăng chứ chả còn lý do nào khác đâu...
DIY là niềm đam mê của em rồi... tự tay mày mò hết buổi chiều Chủ Nhật... Sắp tới thay nốt con lọc xăng nữa là hoàn thiện bảo dưỡng cấp 10 vạn..

hoanganhdhyhp

Xe điện
Xe cụ đời bao nhiêu mà lọc xăng rẻ thế?

Hãng báo em bugi 700k/cái, lọc xăng hơn chục củ.
C200 2011 cụ ak. Em đặt đồ ngoài của mấy cụ kinh doanh trên này, em đặt 1 nơi nhờ nơi khác hay hãng check hàng, nếu hàng fake là em cho lên đây để cho out luôn gian hành online=))

Cụ cứ mạnh dạn đặt đồ về mang qua gara quen thay rẻ hơn khối đấy:))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Kim phun, lọc xăng, bugi, mobin tất cả đều ngon mà động cơ lại rung giật, báo lỗi cá vàng thì cụ lưu ý xem vụ xăng chứ chả còn lý do nào khác đâu...
DIY là niềm đam mê của em rồi... tự tay mày mò hết buổi chiều Chủ Nhật... Sắp tới thay nốt con lọc xăng nữa là hoàn thiện bảo dưỡng cấp 10 vạn..
Em thay và vệ sinh xong mấy thứ đó ra đường vắng đạp ga phát lên trăm ngọt xớt:))

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thay và vệ sinh xong mấy thứ đó ra đường vắng đạp ga phát lên trăm ngọt xớt:))
Chuẩn đó.. mình cũng tháo Bugi ra vệ sinh dung dịch và rửa kim phun xong vác xe ra đóng vèo phát lên 80 90 mà kim vòng tua máy chỉ tầm 1.600 đến 1.700 thôi, số chuyển êm luôn...

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chuẩn đó.. mình cũng tháo Bugi ra vệ sinh dung dịch và rửa kim phun xong vác xe ra đóng vèo phát lên 80 90 mà kim vòng tua máy chỉ tầm 1.600 đến 1.700 thôi, số chuyển êm luôn...
Thế mà mấy cụ box Toy mang Cam đi bảo dưỡng tầm 7-8v hết có hơn củ còn kêu đắt kia kìa=))
Đi Mer có cái thú là tự bắt bệnh rồi tự mày mò sửa xong lại ngon thấy nó thật sung sướng:)):)):))

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thế mà mấy cụ box Toy mang Cam đi bảo dưỡng tầm 7-8v hết có hơn củ còn kêu đắt kia kìa=))
Đi Mer có cái thú là tự bắt bệnh rồi tự mày mò sửa xong lại ngon thấy nó thật sung sướng:)):)):))
Người đi Mer đa số là người chịu chơi và chịu chi... chi tiền chục triệu thấy như chi 1 2 triệu... một khi bắt đúng bệnh... Nói vậy thôi đi mer chi phí cao, dc cái an toàn và đi đường dài mình không bị mệt...

zonet

Xe tăng
C200 2011 cụ ak. Em đặt đồ ngoài của mấy cụ kinh doanh trên này, em đặt 1 nơi nhờ nơi khác hay hãng check hàng, nếu hàng fake là em cho lên đây để cho out luôn gian hành online=))

Cụ cứ mạnh dạn đặt đồ về mang qua gara quen thay rẻ hơn khối đấy:))
2011 có 2 đời xe nên cho em hỏi là xe cụ đời đèn vuông (đời CGI) hay đời BE?

Mihn

Xe máy
e ko chắc lắm nhưng đoán chắc cụ bị lỗi vị trí Cam giống e. Đề nổ hơi khó(lâu 1 chút), đèn engine. Thấy bảo nặng thì xe rung. Lúc mới bị lúc đề báo engine lúc ko. E hỏi thay thì khoảng 30 củ xưởng ngoài

zonet

Xe tăng
e ko chắc lắm nhưng đoán chắc cụ bị lỗi vị trí Cam giống e. Đề nổ hơi khó(lâu 1 chút), đèn engine. Thấy bảo nặng thì xe rung. Lúc mới bị lúc đề báo engine lúc ko. E hỏi thay thì khoảng 30 củ xưởng ngoài
Thế cuối cùng cụ xử lý thế nào để hết lỗi check engine?

Mihn

Xe máy
Thế cuối cùng cụ xử lý thế nào để hết lỗi check engine?
e bận quá vẫn chưa thay cụ ạ, đang tạo thread hỏi trên này xin địa chỉ uy tín. Tuần sau e rảnh cho tổng sửa chữa :)

mazda6oct2014

Xe buýt
Xe em C200 đời 2012, dạo này cứ để không đi khoảng 1 tuần là khi nổ máy chân máy rung và hiện lỗi cá vàng check engine. Nhưng đi khoảng 10km khởi động lại máy thì hết rung chân máy và cũng hết cá vàng luôn.

Nếu em ngày nào cũng lái thì không sao. Nhưng cứ để xe dăm hôm không lái lại bị lỗi này,
vào garaga cắm máy kiểm tra thì không có lỗi gì cả. Thế là sao các cụ nhỉ?
kiể này bt Check Battery thôi Ko phải cá vàng mazda

phuquyauto.com

Xe tải
Website
phuquyauto.com
Xe em C200 đời 2012, dạo này cứ để không đi khoảng 1 tuần là khi nổ máy chân máy rung và hiện lỗi cá vàng check engine. Nhưng đi khoảng 10km khởi động lại máy thì hết rung chân máy và cũng hết cá vàng luôn.

Nếu em ngày nào cũng lái thì không sao. Nhưng cứ để xe dăm hôm không lái lại bị lỗi này,
vào garaga cắm máy kiểm tra thì không có lỗi gì cả. Thế là sao các cụ nhỉ?
Có khả năng acquy kém nên để lâu sẽ yếu và báo bỏ máy, hoặc cụ vệ sinh lại các mobil chắc sẽ hết thôi

zonet

Xe tăng
bệnh này chính xác là do nhiên liệu bẩn, xe e để 4 ngày ko đi, xăng báo về gần mức min, đề nổ máy thấy báo lỗi cá vàng , đi thì có hiện tượng rung giật như bỏ máy, tay lái có vẻ nặng hơn, vào hãng ktra check lỗi thì họ báo do xăng bẩn lâu ngày ko đi mức độ lắng của cặn bẩn cao >> tắc và thiếu áp suất mặc dù xe e vừa thay dàn bugi, lọc xăng mới. Có cụ khuyên đi súc bình xăng ko biết là có cụ nào súc mình xăng chưa cho e xin ít kinh nghiệm
Xe cụ đã sửa được chưa?

Cụ thay cả bugi và lọc xăng rồi mà vẫn bị hiện tượng này thì lạ nhỉ

Website
phutungotoducmy.com
Xe cụ đã sửa được chưa?

Cụ thay cả bugi và lọc xăng rồi mà vẫn bị hiện tượng này thì lạ nhỉ
xóa lỗi là hết cụ ak, do xăng bẩn cụ nhé, e còn súc cả kim phun luôn rồi đấy ạ, vì vậy thì thoảng e lại cho e nó uống thêm lọ phụ gia xăng cho yên tâm

zonet

Xe tăng
xóa lỗi là hết cụ ak, do xăng bẩn cụ nhé, e còn súc cả kim phun luôn rồi đấy ạ, vì vậy thì thoảng e lại cho e nó uống thêm lọ phụ gia xăng cho yên tâm
Hôm nay em gọi cụ báo giá 4 cái bugi và lọc xăng (đuôi điện thoại 8666). Cụ để lại cho em theo giá cụ hoanganhdhyhp em đến em lấy.

Xe em vừa mấy hôm trước cứ đi mà ga nhanh là giật giật, có hôm hiện lỗi cá vàng, để nguội đi lại bt. Em đoán lọc xăng thì đã đặt đồ về thay những thứ sau: bugi 1000k/4cái, lọc xăng 5800k, thay thêm má phanh sau mòn 1350k.
Em mang vào hãng Toy nhờ mấy cụ thợ thay những thứ đó và vệ sinh xúc rửa kim phun, vệ sinh đầu nối bugi do có muội làm cho đánh lửa kém. Lắp xong mang ra test đạp phát dính ghế mà chả còn thấy giật giật đâu nữa, vào trả tiền công hết 1730k ra về trong sung sướng=))=))=))

zonet

Xe tăng
Hôm nay em gọi cụ báo giá 4 cái bugi và lọc xăng (đuôi điện thoại 8666). Cụ để lại cho em theo giá cụ hoanganhdhyhp em đến em lấy.