Thảo luận Xe e vỡ đèn hậu.không biết bên BH có xử lý không các cụ ??

lê tùng ls

Xe máy
Trả là e trả biết đỗ xe đâu chắc ai đập vỡ đèn hậu. Không biết bảo hiểm có xử lý thay cho cái đèn hậu mới không các cụ nào am hiểu tư vấn e

TranCB

Xe tăng
Mua BH là để giải quyết những vụ như thế này

fordtot_dongever

Xe buýt
Trả là e trả biết đỗ xe đâu chắc ai đập vỡ đèn hậu. Không biết bảo hiểm có xử lý thay cho cái đèn hậu mới không các cụ nào am hiểu tư vấn e

Được cụ ạ, cụ cứ bảo cụ lùi xe tông phải cái cột điện mọc giữa đường.
Cụ mở tờ bảo hiểm ra gọi vào hotline để đặt lịch hẹn vào sửa chữa tại chỗ cụ chỉ định là xong.
Cái này cũng k ít tiền đâu ạ

lê tùng ls

Xe máy
Được cụ ạ, cụ cứ bảo cụ lùi xe tông phải cái cột điện mọc giữa đường.
Cụ mở tờ bảo hiểm ra gọi vào hotline để đặt lịch hẹn vào sửa chữa tại chỗ cụ chỉ định là xong.
Cái này cũng k ít tiền đâu ạ
Ok thank cụ. E tưởng ko được là e đặt bộ đèn phun led luôn :)..phải bảo lùi vào gj hả cụ. Chứ đúng là e đỗ xe ko biết thằng nào nó ngứa mắt hay sao nọ đập nhẹ vào hay sao chỉ vỡ mỗi đấy

vannhat1

Xe đạp
Website
tamnhua.com.vn
Em là em cứ lùi vô cái gì nhọn nhọn nhô ra tầm cái đèn đó. Dí gần sát vô. Lấy cái gì đập vỡ toang đèn ra. Xong lấy điện thoại chụp dăm ba góc cho đẹp. Rồi về pha ấm trà rồi gọi bảo hiểm.

Gửi từ BBF100-1 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

lê tùng ls

Xe máy
Em là em cứ lùi vô cái gì nhọn nhọn nhô ra tầm cái đèn đó. Dí gần sát vô. Lấy cái gì đập vỡ toang đèn ra. Xong lấy điện thoại chụp dăm ba góc cho đẹp. Rồi về pha ấm trà rồi gọi bảo hiểm.

Nó thế cũng là vỡ rồi mà cụ cũng coi như là không nguyên vẹn. Đợi mấy ông bh thay cho e nge chừng lại hơi lâu.. đập tan hẳn ra lại đợi nửa tháng mới thay đi đi lại lại nhìn nó khó nhìn lắm cụ

vannhat1

Xe đạp
Website
tamnhua.com.vn
Úi zời. 1h là xong hết. Em cứ cẩn thận gọi trước cho cậu nhana viên bảo hiểm. Rồi hãy làm gì thì làm. Xong báo tổng đài. Chạy ra showroom. Trên đường đi gọi cậu bảo hiểm vị trí sẽ đến. Đến nơi ký rẹt cái. Ngồi uống hết cốc cafe xong. Em thay suốt mà

lê tùng ls

Xe máy
Úi zời. 1h là xong hết. Em cứ cẩn thận gọi trước cho cậu nhana viên bảo hiểm. Rồi hãy làm gì thì làm. Xong báo tổng đài. Chạy ra showroom. Trên đường đi gọi cậu bảo hiểm vị trí sẽ đến. Đến nơi ký rẹt cái. Ngồi uống hết cốc cafe xong. Em thay suốt mà

Có phải mất thêm chi phí gj không cụ có cần lót tý cho nhanh ko cụ. E mua bh mà chưa bị gj bjo nên cũng hơi mù mờ ;(

Blue Water

Tháo bánh

Cụ mua bảo hiểm nào

fordtot_dongever

Xe buýt
Có phải mất thêm chi phí gj không cụ có cần lót tý cho nhanh ko cụ. E mua bh mà chưa bị gj bjo nên cũng hơi mù mờ ;(
K lót gì đâu cụ, bh chi trả cho lỗi cụ gây ra chứ lỗi ng khác gây ra cho cụ thì còn phải xem xét đất ạ.
Nên có vô tình hay cố ý thì cứ lỗi từ cụ sẽ đc bảo hiểm.

lê tùng ls

Xe máy
K lót gì đâu cụ, bh chi trả cho lỗi cụ gây ra chứ lỗi ng khác gây ra cho cụ thì còn phải xem xét đất ạ.
Nên có vô tình hay cố ý thì cứ lỗi từ cụ sẽ đc bảo hiểm.
Tính e quen nói thật rồi. E bảo là e đi xe trả biêt vật gj va vào vỡ giờ nó bảo e là ko rõ nguyên nhân nên chi trả 70% gj đấy. E hỏi cái đèn hình như là 2tr5 nên ko đang kể..

Bud Berry

Xe hơi
Tính e quen nói thật rồi. E bảo là e đi xe trả biêt vật gj va vào vỡ giờ nó bảo e là ko rõ nguyên nhân nên chi trả 70% gj đấy. E hỏi cái đèn hình như là 2tr5 nên ko đang kể..
Cụ xem lại điều khoản miễn bồi thường nhé, thường là 10%, chứ 30% là hơi nhiều đấy. Làm như cụ ở trên là chuẩn, cụ cứ khai "vào 18h ngày xyz khi lùi xe vào nhà, do trời tối và bất cẩn nên tôi đụng vào góc tường (lan can, chậu hoa... gì gì đó)" là xong. Thường thì BH sẽ lo hết trừ khi trong năm cụ làm quá nhiều thì đôi khi nó sẽ bắt cụ đồng chi trả. Em cũng có đợt tông bể đèn hậu, trầy móp tùm lum, bh lo hết ( nghe bên garage nói bill hết gần 9tr):))

j23

Xe container
Cáe này đơn giản mà cụ chủ thớt ơi, ko có gì phải lo lắng hết, các cụ tham mưu đủ rồi, xác định rõ với họ là lỗi do mình 100% vd trời tối quá, mưa, ko để ý nên lùi vào đâu đó và vỡ, tốt nhất là có hiện trường (cái này thì quá dễ hehe, đâu chẳng được), đề phòng BH họ đòi tới xem và chụp hình làm Hồ sơ, những cái nhỏ ntn thì BH lo 100% chứ ko tới lượt cụ phải chi đâu