Xe e mới sơn lại capo nhưng 2 màu khác nhau rõ rệt, các cụ cho e xin phuơng án

Nganflame

Xe tải
Xe e hôm để ngoài đg bị thằng nào gõ cho 1 phát lõm capo. e đã cho xe vào chính hãng làm bh.
Sau 2 ngày xe tút tát xong ,lõm đã hết,nhưng sơn thì 1 nửa capo màu tối hơn, nhìn thấy rõ. e đã thắc mắc,nhưng chú Cố vấn dịch vụ bảo do đánh xi, mấy hôm xe hết. E mang xe về 1 tuần rồi, đi rửa xe xong vẫn thấy thế , vẫn loang lổ 2 màu . Em làm bh nhưng chẳng có giấy tờ bảo hành j cả. Xin các cụ chi giáo cho e nên làm như nào. Nếu h sơn lại lắp capo hết bao nhiêu đạn. Xe em teana Đen.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Xe e hôm để ngoài đg bị thằng nào gõ cho 1 phát lõm capo. e đã cho xe vào chính hãng làm bh.
Sau 2 ngày xe tút tát xong ,lõm đã hết,nhưng sơn thì 1 nửa capo màu tối hơn, nhìn thấy rõ. e đã thắc mắc,nhưng chú Cố vấn dịch vụ bảo do đánh xi, mấy hôm xe hết. E mang xe về 1 tuần rồi, đi rửa xe xong vẫn thấy thế , vẫn loang lổ 2 màu . Em làm bh nhưng chẳng có giấy tờ bảo hành j cả. Xin các cụ chi giáo cho e nên làm như nào. Nếu h sơn lại lắp capo hết bao nhiêu đạn. Xe em teana Đen.
Capo rất khó sơn bới nó nóng mầu dễ biến đổi, hễ sơn là phải sơn cả cái luôn thì mới giống màu được, sơn thì không ai bảo hành cho bác đâu, sự bảo hành chỉ là tín chấp do đó cần chọn chỗ nào thân, tuy tín và có sự chịu trách nhiệm với mình thì làm, không nhất thiết vào hãng

Game Over

Xe điện
Còn dư lào nữa cụ,nếu cụ không khó chịu thì cứ thế mà đi,nếu khó chịu thì cụ đi sơn lại thôi.gara uy tín thì có list đấy roài!

bvhadelpiero

Xe lăn
Capo rất khó sơn bới nó nóng mầu dễ biến đổi, hễ sơn là phải sơn cả cái luôn thì mới giống màu được, sơn thì không ai bảo hành cho bác đâu, sự bảo hành chỉ là tín chấp do đó cần chọn chỗ nào thân, tuy tín và có sự chịu trách nhiệm với mình thì làm, không nhất thiết vào hãng
Ơ... ở Bồ đề trang này... thế mà bỏ qua ông tu hài vô hãng :)) chả có nhẽ!!!

audi_langha

Xe hơi
Ko biết con xe của cụ hết bao nhiêu,nhưng nhà em sơn capo Captiva hết 1triệu 600k , sơn toàn bộ nó mới đều mầu được cụ à :))

Già làng

Xe tải
Cụ đưa xe vào lại hãng,bắt đền yêu cầu họ sơn lại thôi.

Nganflame

Xe tải
E cũng ko hiểu sao đến chỉnh hãng mà còn làm vậy nữa, ra rửa xe mấy bác còn bít sơn capo fai sơn lại cả capo, bảo hiểm mà sao làm ẩu quá vậy. Tình hình là cụ chỉnh hãng vào nhận trách nhiệm đi ạ. K e đành tự giải quyết

Hoanguyenhuu

Xe tải
Đơn giản mà cụ? Nếu hãng ko chịu sơn lại thì cụ cứ lấy chìa khóa làm cho vài đường trên capo.
Mà cụ làm từ góc nọ sang góc kia nhé --> Sau đó lại đi làm bảo hiểm tiếp (thông báo với bên BH là để xe ở ngoài bị trẻ con nó nghịch) --> lần này kiểu j cụ chẳng được sơn toàn bộ capo???​

toanvinh_forever

Xe điện
em nghĩ cụ cũng hơi kỹ tính, vì sơn hầu như đã có mã vi tính hết rồi, trừ khi hãng nó sơn cho cụ sơn đểu, còn nếu sơn chuẩn thì 99% là giống màu, mắt thường khó phát hiện, xe của em cũng từng sơn 1 vài lần, tương đối giống màu, sơn xong đánh bóng cả xe lên thì đều hơn, còn nếu cụ thấy khó chịu thì đi sơn lại cả nắp cabo như thế là chuẩn nhất

E43000

Xe tăng
Sơn lại cả cánh cửa còn lệch mầu với toàn xe, chớ gì mà sơn có nửa cái capo x-(

lexus_bk

Xe điện
sơn capo làm sao mà ngon như mới được, vì ca pô chịu nóng từ máy nên kiểu gì sau một thời gian nhìn khác ngay, trừ khi cụ thay nguyên cái mới rồi sơn lại, thì mới ngon được!

Cu_in_Car

Xe điện
Ặc ặc, cụ Danonglathe đã nhìn tận mắt chưa mà kêu cụ chủ thớt kỹ tính ??!
nói chung thợ có lương tâm thì sẽ sơn cả capô chứ không làm kiểu như xe bác được. Cứ cho là máy trộn màu giống tới 99% đi thì cái chú cầm súng lại quyết định cho tất cả. Dày mỏng, màu đều hay không bóng, loang cũng do ông bắn súng mà ra. Nói chung cụ nên rút kinh nghiệm và đến những gara có uy tín chứ hãng thì... chỉ để đến mua xe mới thôi :P

_F4_

Xe tăng
Sơn thì phải sơn cả cái capo chứ sơn 1 vùng thì 100% lộ màu cụ ạ :( Cụ lấy bút,que vẽ thêm lên nắp capo rồi gọi bảo hiểm đến sơn lại toàn bộ đi...Xe cũ của em sơn cánh cửa còn lệch màu với cả xe,điên tiết em phải sơn lại cả xe luôn đấy ^:)^

lovexp

Xe hơi
Nói tóm lại là thợ của mình làm không có trách nhiệm, mới lại bảo hành nữa thì càng làm qua loa cho xong. Đi bảo hành bao giờ cũng bị ức chế.

Nganflame

Xe tải
rút kinh nghiệm cho cụ nào như em, đã sơn bộ phận nào thì fai sơn lại cả bộ phận đó.

toanthangcs

Xe điện
Ặc ặc, cụ Danonglathe đã nhìn tận mắt chưa mà kêu cụ chủ thớt kỹ tính ??!
nói chung thợ có lương tâm thì sẽ sơn cả capô chứ không làm kiểu như xe bác được. Cứ cho là máy trộn màu giống tới 99% đi thì cái chú cầm súng lại quyết định cho tất cả. Dày mỏng, màu đều hay không bóng, loang cũng do ông bắn súng mà ra. Nói chung cụ nên rút kinh nghiệm và đến những gara có uy tín chứ hãng thì... chỉ để đến mua xe mới thôi :P
Cụ này chỉ được cái "lói" đúng.