Xế độp và Blackberry

tuankeuqn

Xe hơi
chủ đề này cũng hay đấy!

tuxedo075

Xe tải
Sói nhỏ nói:
Cảm ơn bác, em vừa phát hiện ra bác Cuongvq là người tạo ra group MTB trên facebook xong, em cũng join trong nhóm rồi, chỉ có điều chưa lên tiếng thôi. Nick của em đứng đầu danh sách luôn bác ah. Bác cứ vào là thấy cái mẹt em trong đó ngay. Nhưng máy tính của em chẳng vào được facebook, em toàn chém trên điện thoại thôi nên có nhiều chỗ chẳng xem được hết. Mà cái khoản facebook em cũng hơi ngu, chưa rành cách sử dụng. :((:((
Cụ sớt cái hotpotshield về dùng fb trên pc là ngon ngay.

Xuân thì

Xe buýt
Bây giờ trào lưu tích hợp "all in one" mà. Đến sản phẩm của thượng đế còn tích hợp. Đố căng hải đoán được đấy:P

Alibama

Xe buýt
Bác dân pờ-rồ nên khác, em dân a-ma-tơ nên nửa mùa thế thôi :P Mỗi ngừơi có 1 quan điểm và mục đích sử dụng khác nhau, miễn là tự mình thấy sướng là OK ;));))
Em cũng học đòi nửa mùa, vừa mới cài TrekBuddy vào BB đây. Bản đồ thì đang download, 8 phút nữa mới xong. Sáng mai tự sướng cái xem sao.

Sói nhỏ

Chã!
Em cũng học đòi nửa mùa, vừa mới cài TrekBuddy vào BB đây. Bản đồ thì đang download, 8 phút nữa mới xong. Sáng mai tự sướng cái xem sao.
Bác đã thấy sướng chưa =))

Sói nhỏ

Chã!
Cụ đã chạy thử và thấy có file dạng .gpx trong thư mục tracks-gpx chưa? Sau đó cụ tạo tài khoản trong ridewithgps và load file track log vào thôi. Mày mò 1 tý là ra ấy mà. Cụ cứ theo link track log của mọi người mà đăng ký, khỏi tìm đâu xa.

Chỉnh sửa cuối:

Alibama

Xe buýt
Cụ đã chạy thử và thấy có file dạng .gpx trong thư mục tracks-gpx chưa? Sau đó cụ tạo tài khoản trong ridewithgps và load file track log vào thôi. Mày mò 1 tý là ra ấy mà. Cụ cứ theo link track log của mọi người mà đăng ký, khỏi tìm đâu xa.
Ko thấy file nào trong đó mới đau chứ. Cả gpx lẫn nmea đều ko có.
Start lên thì cũng thấy cái vòng tròn và mũi tên, đi hướng nào nó chỉ hướng đấy.

anchibui

Xe điện
Không biết có phải bác tìm cái này ko?
Em đang dùng trên BB 9900.

Sói nhỏ

Chã!
Ko thấy file nào trong đó mới đau chứ. Cả gpx lẫn nmea đều ko có.
Start lên thì cũng thấy cái vòng tròn và mũi tên, đi hướng nào nó chỉ hướng đấy.
Cụ đã setup phần mềm chưa? Cụ vào setup\ desktops chọn showtrail. Sau đó vào thư mục setup\location\tracklog cụ chọn alway, kéo xuống dưới trong mục tracklog format cụ chon GPX 1.1. Như thế tracklog mới lưu lại được. Nếu cụ không tìm thấy showtrail thì cụ gỡ bỏ trekbuđy ra và cài lại. Lần đầu tiên em cũng bị lỗi y như thế.

Chỉnh sửa cuối:

Sói nhỏ

Chã!

baoanhcmc

Xe buýt
Cụ nói rõ hơn chút xem nó hay hơn treckbuddy như thế nào? để em còn nghiên cứu chứ.
miCoach – Huấn luyện viên thể dục trên BlackBerry
admin November 11, 2011 3 Comments »

Cuộc sống ngày càng vội vã, ta ít dành thời gian dành cho bản thân mình hơn, việc luyện tập thể dục cũng vì vậy cũng không được nhiều người để ý đến. Tuy nhiên theo hầu hết các nghiên cứu cũng như lời khuyên của bác sĩ, việc luyện tập thể dục mang lại lợi ích rất lớn cho con người, luyện tập thể dục giúp ta dẻo dai, khỏe mạnh, làm việc hiệu quả hơn, tăng sức đề kháng và giảm nguy cơ mắc bệnh và rất nhiều lợi ích khác nữa. Một minh chứng rất rõ nét là mình, sau hai năm đi làm với phần lớn thời gian làm việc ngồi một chỗ không hoạt động thể thao từ một thanh niên khỏe mạnh không biết đến bệnh tật là gì, thân hình cân đối mình đã tăng gần chục cân, bụng thì ai nhìn cũng quả quyết là phải được 6 tháng rồi , sức khỏe thì giảm sút, trái gió trở trời là ốm luôn, và một điều quan trọng là đi với gái, gái còn chê mới nhục chứ. Chính vì vậy mình đã quyết tâm tập thể dục để nâng cao sức khỏe và lấy lại thân hình cân đối ngày nào. Kế hoạch được thai nghén rất lâu và đã đi vào thực hiện ổn định với sự trợ giúp rất đắc lực của miCoach – Huấn luyện viên thể dục trên BlackBerry.

Giới thiệu chung về chương trình

Tên chương trình : miCoach.

Phiên bản : 1.0.25

Tính năng : Hỗ trợ tập luyện thể dục trên BlackBerry

Giá : Miễn Phí

Dòng máy hỗ trợ : 88xx, 83xx, 89xx, 9xxx

miCoach là dịch vụ của Adidas hỗ trợ người dùng tập thể dục với rất nhiều tiện ích. miCoach được tích hợp trên rất nhiều thiết bị, máy nghe nhac, điện thoại trong đó có BlackBerry. miCoach hỗ trợ cả chế độ luyện tập trong nhà cũng như ngoài trời, khi bạn chạy bộ hoặc đạp xe, miCoach giúp bạn ghi lại lại quãng đường tính toán tốc độ, lượng calo tiêu hao. Bạn có thể thiết lập list nhạc để nghe khi luyện tập. Quá trình tập luyện sẽ được ghi lại và đồng bộ với trang web www.micoach.com giúp bạn có thể kiểm tra thống kê quá trình tập luyện của mình một cách dễ dàng.

Một vài hình ảnh về chương trình

Chỉnh sửa cuối:

Sói nhỏ

Chã!
Thanks bác, em đang ngâm cứu. nếu vướng chỗ nào sẽ hỏi bác sau.

Sói nhỏ

Chã!
Bác Baoanh oi, em đã cài Micoach, đã lập tài khoản, đang chờ đến chiều về nhà rồi tets thử.

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít

Alibama

Xe buýt
Cụ đã setup phần mềm chưa? Cụ vào setup\ desktops chọn showtrail. Sau đó vào thư mục setup\location\tracklog cụ chọn alway, kéo xuống dưới trong mục tracklog format cụ chon GPX 1.1. Như thế tracklog mới lưu lại được. Nếu cụ không tìm thấy showtrail thì cụ gỡ bỏ trekbuđy ra và cài lại. Lần đầu tiên em cũng bị lỗi y như thế.
Đã tìm thấy showtrail, trên BB của em nó là Settings chứ ko phải Setup. Thanks mợ sói. Để ăn trưa xong thử chạy xem thế nào :)

baoanhcmc

Xe buýt
Bác Baoanh oi, em đã cài Micoach, đã lập tài khoản, đang chờ đến chiều về nhà rồi tets thử.
Phần mềm này search GPS hơi kém. Nếu bác thấy lúc dò sóng GPS lâu, bác back lại rồi dò lại thì sẽ lên sóng nhanh hơn. Hoặc là lúc đang dò sóng thì mình vào Option kích GPS cho nó lên ! :D

@kụ muadem : Cái này dùng cho BB thì em thấy hay chứ IP em thấy có mấy phần mềm hay hơn mà bác ! Cơ mà e ứ có IP ! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối: