Xe Dòng Piaggio Không Ăn Cắp Được

SpecialOne

Xe tải
Tình hình an ninh bất ổn như thế này thì ko trộm được chúng nó cướp luôn. Nhìn mấy cảnh trong SG nó vung dao chém tới tấp rồi lên xe cưỡi đi mất nhìn mà khiếp, túm lại nên cảnh giác cao nhất các cụ nhé

thucphilips

Xe máy
trên lý thuyết là hầu như không thể ăn cắp ( kiểu ăn cắp thịnh hành bi giờ là bẻ khóa nổ máy rồi vọt)

lí do : ngoài khóa cơ còn khóa từ, phải đúng chip mới nổ máy được. Nên dù bẻ khóa cơ thì vẫn không nổ máy được, chả thằng cướp nào rảnh đẩy bộ xe chạy trốn đâu ạ

Ngoài ra, muốn phá khóa từ phải có hệ thống chuyên dụng, vừa mắc vừa cồng kềnh, không có 2 thằng cắp xe nào ngồi ôm thiết bị phá hệ thống từ chạy vòng vòng ngoài đường đâu ạ

Đặt trường hợp có dắt xe về được, muốn thay hệ thống mới tốn rất nhiều tiền là 1, thứ 2 là không có hàng ngoài thị trường, mang ra hãng thay thì khác gì lạy ông con ở bụi này, còn không thì như đống sắt hoặc rã ra bán phụ tùng

Bác có thể kiểm tra bằng cách lấy chìa nâu, mở chip từ ra, bỏ vào xe vặn lên đề máy thử, đảm bảo không nổ. Hoặc có thể bác đi đánh 1 chìa ngoài tiệm chìa khóa bình thường về vặn thử, không nổ được máy. bác là thằng cướp bác xài đoản bẻ khóa xong, không nổ máy được thì bác làm gì ?? là em thì em chạy đi kiếm mấy chiếc Honda SH thơm hơn =DDDD. Từ sau đó em gặp con Piaggio/Vespa nào để hớ hênh thì em cười nói với thằng ngồi trước: thôi bỏ đi, hàng này chát lắm

Ngày xưa chỉ có trên dòng vespa, nay việtnam mình quá kinh nên đã áp dụng trên hầu hết xe Piaggio/vespa
HIHIHIHIHHI! khoái nhất câu cuối của bác

trungruan

Đi bộ

zakumi11

Xe hơi
Không cần lắp thêm cái gì, lắp linh tinh hỏng xe đấy. Cụ cẩn thận thì mua thêm cái khóa chữ U. Khóa từ đã không thể trộm rồi, + thêm khóa chữ U thì trộm nó nhìn chắc khóc rồi ngậm ngùi bỏ đi trong tuyệt vọng.

me.muop

Xe buýt
nó cũng ko liều lình thế đâu... .trừ khi cụ để chỗ it ng nhưng khóa kỹ thì nó bày trò đấy thôi :D
TRộm khu em nó còn mang cả xích lô vào cho xe máy lên kìa
Nói chung giờ người khôn, của khó, cứ cẩn tắc vô áy náy thôi,

meomatto

Xe buýt
Piaggio dùng khoá chip chứ đâu phải khoá từ?! Khoá từ là loại khoá có nắp che ấy. Mà phá dc cái từ này cũng đã là giỏi vì vam phá phải làm đảo lộn dc các nguyên tắc từ tính. Ịt *** thằng nào nó nghĩ ra cái vam này mà giỏi thế, bố sư tổ, khổ bao nhieu người.

soniic

Xe đạp
noi chug khoá chíp of pi là an toàn hơn xe khác r cũg chỉ cháh trộm chốc lát thôi chứ các bác cứ vứt xe 1 chổ r đi nó vác lên xích lô no đi luôn !!
khoá từ khoá chữ U kèm thêm dây xích chốg kìm nữa dựg dô cột điện gốc cây r xích nó lại =]] có trời ms mất đk an toan chưa ( e đùa tí thôi)

soniic

Xe đạp
khóa từ có gì đâu,nó chỉ là cái mặt che ngoài ổ khóa,xe ga nào cũng có,thậm chí bây giờ xe số các hãng yamaha ,hon đa,cũng trang bị từ lâu rùi, nó có vam bẻ tách cái đi hết,mình chống chộm phải tìm cách khác người,chứ truyền thống ,và thông dụng như của hãng,thì trộm nó sẽ chuẩn bị hết đồ nghề rùi,
<br />
<br />
khoá chíp chỉ có ở xe pi mà bác hãg khác e chưa thấy có

shanhimi

Xe tải
Em có đứa em có cái lx, xe nó để ở ch bị vặn toét khóa mà không bị mất, chứng tỏ là nó không lấy được.

love.acm

Xe hơi
khóa từ có gì đâu,nó chỉ là cái mặt che ngoài ổ khóa,xe ga nào cũng có,thậm chí bây giờ xe số các hãng yamaha ,hon đa,cũng trang bị từ lâu rùi, nó có vam bẻ tách cái đi hết,mình chống chộm phải tìm cách khác người,chứ truyền thống ,và thông dụng như của hãng,thì trộm nó sẽ chuẩn bị hết đồ nghề rùi,
Khóa của Pi là khóa chip chứ ko phải khóa từ nhé bác.Cái khóa từ lởm đấy thì chống đc cái mẹ gì đâu cơ chứ :))

WHITE TIGER

Xe container
Ăn cắp có nhiều hình thức, cổ điển nhất là vặn khóa. Cơ mà e chả tin là cứ khóa từ thì ko lấy đc, nếu có thời gian nhiều thì nó bẻ đc hết.
Cụ cứ để vào chỗ kín đáo, có người trông coi là an toàn nhất.
Nếu khóa từ như kiểu ô tô thì có chìa giời cũng chả nổ máy được.Mỗi chìa có 1 mã riêng,nếu chìa mở được nhưng không có mã thì nó báo error.Nên những xe sử dụng chìa và khóa từ cho dù có chọc vặn được ổ thì cũng không thể nổ máy

sevens

Xe buýt
các bác cho hỏi là lắp khóa đĩa vào xe có ổn ko
nghe nói ông nào ko biết mà dắt xe mình đi thì toi cái đĩa ?

bibabibo2111

Xe đạp
Em thấy dòng pi này trộm nó bẻ khóa dc thì dắt bộ rồi đem xẻ thịt thôi chứ chả thằng nào đi làm lại khoá cả.

LensArt Shop

Xe đạp
em nghĩ có khóa từ thì cũng yên tâm phần nào, nhưng tốt nhất là cũng nên để mắt đến xe. chứ chuyện bọn trộm cướp có mở được hay không, chỉ là vấn đề thời gian các bác ah.

PhamDucThanh

Xe hơi
Các bác cứ để hớ hênh không ai trông khoảng tầm 30p xem :)) thằng bạn em khóa từ lx + khóa đĩa + khóa cổ + thêm cả con chữ U to vật để ở sân tập thể phương mai chạy lên nhà thay bộ quần áo cả tiện ăn bát cơm luôn vì chủ quan nghĩ khóa thế thì bố thằng trộm cũng không lấy được.. độ 30p mò xuống thì bé xe mất xác, bọn trộm gửi lại cho cái khóa chữ U làm kỷ niệm :)) .. em nghe xong không tin tưởng cu cậu cắm xe sợ không dám nói lại loanh quanh bảo mất nhưng hôm sau thấy nó lên phường báo mất + cái mặt nghệt ra của nó thì em mới tin là thật :))

T91

Xe container
em vẫn thấy mất LX đều đều

chaupjngpong

Xe đạp
e chả biết khóa từ hay khóa chíp. e đi con ly vịt đến nay cũng đã đc 2 năm rùi, e thì rất hay đi nhậu khuya. và thường là ngủ nhờ nhà trọ của bạn thay vì phóng xe về nhà. lúc chỗ này lúc chỗ khác.
và cái cách e thường hay khóa là e khóa cổ trc tiên, sau đó lấy trog cốp ra cái khóa đĩa yeti. bổ xung thêm quả chữ U yeti nữa.
mặc cho mọi sự biến động. sáng ngủ dậy vẫn đi học bt như bao ngày khác.

fiat500

Xe hơi
LX việt có đơì đâu không có khoá chip hay sao mà các cụ.