Xe Dòng Piaggio Không Ăn Cắp Được

mverick_bmt

Xe máy
đúng rồi, như các nước phát triển ô tô cả vài trăm nghìn đô nó còn ăn cắp được. nhưng ở VN mình có lẽ Pi chưa chiếm được tình cảm của các anh trộm cắp
bác coi phim "biến mất trong 60s " chưa , muốn trộm mấy cái oto cả trăm ngàn $ thì phải có bộ đọc code , dò code , tay trong , ecu khởi động , đầu tư nhiều $ lắm chứ có phải lên ngoáy ngoáy phát r dông đâu .

AnhNB

Xe buýt
Thảo nào trên đèn đồng hồ có cái đèn đỏ chớp chớp đề "CODE". Giờ em mới hiểu :)

nove211sco

Xe container

t0nguyen

Xe đạp
Nhìn chung khóa của Piaggio vẫn tốt chán so với cái khóa cổ hủ của Honda, thấy bảo trộm có chọc, ngoáy mãi để phá khóa thì vẫn ko đi được, hơn nữa tìm trên mạng toàn vụ trộm xe mang mác Honda chứ xe Piaggio có mất xe nào do trộm đâu ? Thế nên bác cứ yên tâm để em nó ở vỉa hè cả ngày, trộm nhìn thấy chỉ chảy dãi thôi vì chúng nó cũng biết thừa xe Piaggio xài loại khóa gì rồi nên đi qua thôi

Mà em thấy cái khóa này tuy an toàn nhưng bất tiện ghê, trên cái mặt đồng hồ của xe Piaggio VD xe Liberty chẳng hạn, nó cứ chớp chớp cái đèn đỏ đỏ cả ngày, đến khi nào mình đi thì nó mới thôi như vậy hại ác quy ko các cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

robocop

Xe buýt
Nhìn chung khóa của Piaggio vẫn tốt chán so với cái khóa cổ hủ của Honda, thấy bảo trộm có chọc, ngoáy mãi để phá khóa thì vẫn ko đi được, hơn nữa tìm trên mạng toàn vụ trộm xe mang mác Honda chứ xe Piaggio có mất xe nào do trộm đâu ? Thế nên bác cứ yên tâm để em nó ở vỉa hè cả ngày, trộm nhìn thấy chỉ chảy dãi thôi vì chúng nó cũng biết thừa xe Piaggio xài loại khóa gì rồi nên đi qua thôi

Mà em thấy cái khóa này tuy an toàn nhưng bất tiện ghê, trên cái mặt đồng hồ của xe Piaggio VD xe Liberty chẳng hạn, nó cứ chớp chớp cái đèn đỏ đỏ cả ngày, đến khi nào mình đi thì nó mới thôi như vậy hại ác quy ko các cụ ?
sau 48 giờ xe không sử dụng thì hệ thống chống trộm vẫn hoạt động nhưng đèn không chớp nữa để tránh hết điện ắc qui :D :D

họ tính xa lắm rồi ạ :D :D

LiemBlue

Xe lăn
Nói chung thì ổ khoá nó vẫn phá được nhưng không nổ được máy thôi,chứ nó phá nát ổ xong thì mình mang đi thay khoá thì cũng đến chết tiền tiền mất các bác nhi?

Theone-phantom

Xe đạp
Hôm em đi mua xe, em có hỏi sao cáo đèn lại nhấp nháy mãi thế. Anh bán xe bảo để trộm nó nhìn thấy nó còn biết xe khóa từ mà tránh không lấy khỏi mất công. b-)
Chú bán hàng vui tính phết. Nhưng mà đúng là em thấy rất hiếm khi nghe thấy dòng xe PG bị chôm mà toàn thấy SH, Spacy hay Airblade thôi. Cái khoản này chú Honda phải học Piaggo rồi

ntv1289

Xe đạp
em đi lx150ie,chả biết có bị mất trộm ko chứ hỏng chìa khóa làm lại hết 450k-vì khóa từ mà.he.

chjp.nho?

Xe máy
tke' ma` o? cko~ E co' tkang` ckoi boi` mua con Li Nkap,. dc. 5 hom de? o? ngo~ sau ma` mat' dc. van~ phi veo` veo` :))

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Trộm nước nào e ko biết chứ trộm ở VN mấy thằng nghiện hút thách cả mấy đời nhà nó cũng ko nổ dc máy dòng Piagio có khóa từ. Mà con LX thì nặng bỏ xừ ra, 2 Phạm Văn Mách may ra bê dc nó lên xe tải nếu ko dắt dc :)) còn bọn nghiện hút gầy còm ốm yếu thì có 5 thằng cũng ko bê nổi :)) Sao thằng Honda ko trang bị cái khóa này cho SH nhỉ

Minh6789

Xe hơi
Các bác cho em hỏi là LX 125 ie mới giờ chính xác là bao nhiêu thóc nhỉ ?

olala9x

Xe tải
tóm lại sợ 2 trường hợp là nó dắt và nó bê lên xe oto :D
thằng trộm nào dám làm thì cháu chịu :D

Greenocean

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi đường cứ thấy cái LX hay Bi nào có cái đèn nhấp nháy ở mặt đồng hồ thì đó là xe sử dụng khóa từ. Và cũng chính nhờ cái đèn này mà bọn nhảy xe nó không bao giờ nó nhảy loại nháy nháy he he. Chỉ có điều mua xong về giữ chìa màu đen cho cẩn thận, mất chìa màu xanh thì mang chìa màu đen ra hãng đánh chìa khác mất 500 ngàn chứ mất cả đen lẫn xanh thì mời cụ thay cả cục nhé, vài triệu thôi mà he he

Greenocean

[Tịch thu bằng lái]
Trộm nước nào e ko biết chứ trộm ở VN mấy thằng nghiện hút thách cả mấy đời nhà nó cũng ko nổ dc máy dòng Piagio có khóa từ. Mà con LX thì nặng bỏ xừ ra, 2 Phạm Văn Mách may ra bê dc nó lên xe tải nếu ko dắt dc :)) còn bọn nghiện hút gầy còm ốm yếu thì có 5 thằng cũng ko bê nổi :)) Sao thằng Honda ko trang bị cái khóa này cho SH nhỉ
Cái này nó thuộc về bản quyền rồi cụ ơi, do vậy anh Khựa mới chế thêm để cho ra cái Sờ mát ky của anh Chiến đang bán đấy. Cái của Pi nó hay là sau 48 tiếng không sử dụng, hệ thống này tự động tắt nên không bao giờ hao hụt ắc quy nhưng chỉ cần nhét bất kỳ 1 cái chìa khóa nào vào ổ là cái hệ thống từ này nó tự động mở lên nên rất an toàn, còn cái sờ mát ky kia thì cứ ăn điện 24/24 ạ

toamptit91

Xe máy
mấy anh picachu vẫn có cách đưa xe lên thùng mà , trộm làm theo cách ý thì ngon

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
mấy anh picachu vẫn có cách đưa xe lên thùng mà , trộm làm theo cách ý thì ngon
Mấy anh loai choai đó mà có xe tải thùng chở đi ăn trộm thì đã ko bh phải dính vào kiếp ăn trộm roài. Mà làm theo cách này thì công khai lộ liễu quá nên ở VN chưa bh e thấy có vụ mất xe nào lại bê cả xe máy lên xe tải chở đi

phyn07

Xe buýt
đối với Piaggio có khóa từ, thì bọn nó không thể ăn cắp được nhưng nó vẫn có thể ăn cướp của cụ đấy ợ

toamptit91

Xe máy
trộm nó pít nối tắt dây diện thì khóa từ cũng vứt đi 8->