Thảo luận Xe điện Pega lại troll Honda Việt Nam

piano

Xe điện
Đó là đứng trên góc độ người bình thường, chứ đứng trên góc độ marketing thì team đó rất giỏi, họ làm được điều lan tỏa cái tên của mình mà ko phải là phốt. Chỉ nhờ 1 hành động đó biết bao người biết đến tên của họ và em thấy vấn đề họ nêu rất đúng. Mấy cái giầy da thật, và 1 cái móng chân của em bị hỏng vì cái chân chống xe honda rồi. Cái vụ 2 doanh nghiệp đối thủ troll nhau này thì Mer và BMW làm với nhau suốt. Em thấy cũng vui đó chứ :D
Đây là 1 ví dụ troll của BMW cho Mer https://tinhte.vn/thread/ceo-mercedes-benz-vua-ve-huu-da-lai-bmw-i8-mui-tran-trong-clip-quang-cao-moi-cua-bmw.2965411/
Em bị dị ứng từ vụ mang SH và eSH ra so sánh trong buổi ra mắt sp. cái này là chơi bẩn, bú fame vớ vẩn mà tỏ ra sáng tạo.
Thêm vụ tặng wake up em cũng thấy chả ra gì, thậm chí hơi mất dạy theo kiểu bất chấp.
Vụ chân chống thì em hoàn toàn đồng ý!

fightstinger

Xe tăng
Honda nó thèm để ý gì ba cái vớ vỉn này. Rất nhiều ng chê, thậm chí chửi nhưng doanh số nó vẫn cao vời vợi, phải thừa nhận hòn đá và thánh tôi quá giỏi. Tuy nhiên ng tiêu dùng Việt Nam cũng cần khôn ngoan và tôn trọng mình thêm, vì sự dễ dãi này mà bao năm nó cần gì thay đổi, xe vẫn bán chạy, nhât là các tính năng an toàn. Từ cái chân trống ,yếm xe,bô xe máy cho đến cái cam lùi ô tô,vv ( xe hơn tỉ camry g không có nổi cam lùi)
Cụ phán chuẩn gần hết trừ đoạn trong ngoặc, hình như camry của thằng khác cụ à.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phán chuẩn gần hết trừ đoạn trong ngoặc, hình như camry của thằng khác cụ à.
Camry của toyota, thánh toyota cũng đc dân mình cuồng như honda ở xe máy. Thích thì có lí, nhưng thích bất chấp thì noá coi thường cái thằng mình ra.

Go on

Xe điện
Em bị dị ứng từ vụ mang SH và eSH ra so sánh trong buổi ra mắt sp. cái này là chơi bẩn, bú fame vớ vẩn mà tỏ ra sáng tạo.
Thêm vụ tặng wake up em cũng thấy chả ra gì, thậm chí hơi mất dạy theo kiểu bất chấp.
Vụ chân chống thì em hoàn toàn đồng ý!
Vâng, em ko nói cụ sai, bởi cụ đứng trên góc độ người bth, nó khác góc độ ng làm marketing. Nó giống chuyện các em cố tình "bị" lộ clip nóng để được lên sóng nhiều, sau đó đắt show. Đứng trên góc độ ng bth thì chửi các em rồi, nhưng đối vs các em nó thì lại là tốt vì ít nhất có thể vào showbit hoặc tăng giá 1 lần đi khách :D

Em nghĩ Pega không đơn giản, vì chủ của Pega là Shark tâm là người rất kín tiếng nhưng nhiều thành công vang dội, PR và MKT là nghề của anh rồi. Có cả đội ngũ tập đoàn STI đứng sau mà
Cái Siêu Việt của Shark Tâm ngày xưa 2015 mua 26k USD vừa gọi vốn thành công 34M USD
Pega đổi tên từ 2017 sau khi Shark Tâm mua HKBike chắc cũng sớm ngon thôi

Cap Còm

Xe điện
Sau những lùm xùm này thì cái xe e SH này thế nào rồi các cụ? Nó có là vua xe máy điện giống như vua xe máy xăng SH ko để em làm cái?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ Pega không đơn giản, vì chủ của Pega là Shark tâm là người rất kín tiếng nhưng nhiều thành công vang dội, PR và MKT là nghề của anh rồi. Có cả đội ngũ tập đoàn STI đứng sau mà
Cái Siêu Việt của Shark Tâm ngày xưa 2015 mua 26k USD vừa gọi vốn thành công 34M USD
Bao lâu rồi còn gì? Nếu ngon thì đã ngon rồi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vừa vang dội, lại vừa kín tiếng. Chả biết vang dội ở những chỗ nào?

cocsku

Xe cút kít
Xe điện đấu xe xăng không ăn thua đâu.
"Nay tuy châu chấu đá voi, nhưng mai voi sẽ phải lòi ruột ra". Em cứ nhìn sang bên tàu, thấy dân ở bển toàn đi xe máy điện, bỏ xe xăng. Vn ta chắc cũng theo thôi.

datntien

Xe hơi
Toyota cũng đâu phải vô đối. Dân mình cũng đâu mù quáng.
Xpander đá đít được Innova. Grand i10 vẫn thịt ngon lành Wigo đó thôi.
Honda vô đối nhưng Exiter rõ ràng vẫn ăn mạnh Winner.
Các hãng nên làm tốt hơn, thay vì đổ tại người tiêu dùng không chịu thay đổi thói quen
Em thấy giờ dân mình cũng ít chuộng toyota đi nhiều rồi