[Thảo luận] Xe điên - đâm xe máy - húc taxi - lao vào cột điện - lộn 3 vòng

Buingoclong

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em cung đi qua chỗ đó thấy đông đông. Hóng mãi mới được thớt này.

kisscu

[Tịch thu bằng lái]
Chắc vừa mua thanh lý được em cam biển NN, chạy được vài hôm lại phởn đây mà

Mustang1253m

Xe buýt
Cụ Mustang1253m ơi, báo chí đưa thế này thì cụ làm chứng đi ợ, lái xe gây tai nạn là cả một quá trình từ lúc cà khịa với cụ rồi đến mẹ con nhà wave, chứ có phải nó đi tử tế rồi va chạm và cuống lên không xử lý được đâu. Theo em đây là thói ngông nghênh khi đi ra đường ợ, phải xử theo luật thôi ạ. Đến lúc đấy nó lại nhũn như chi chi, đi tử tế nhưng lúc đó em cuống . haaaaaizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Nếu cần thì em cũng chẳng ngại ạ, nhưng các cụ biết VN mình thế nào rồi đấy ;)

mrrocker

Xe hơi
Thể loại kiểu thế này dễ lại COCC lắm ạ, làm gì được nó cũng khó.
Những loại như này nói dại mồm chứ em chỉ mong chúng nó die sớm cho người khác bớt lo

Luckyhn

Xe buýt
Xem vụ này em lại liên tưởng đến vụ ở Hà tây cách đây ko lâu ko biết vụ đó giải quyết ntn và tìm ra thủ phạm chưa các cụ nhỉ?

TONGIA

Xe lừa
Báo chí nó cũng lấy nguồn chỗ xyz nào đó.
Chỗ xyz nào đó nó xây dựng nên cơ sở để quyết định có truy tố hay không.

Xyz mà không khách quan thì khối người chết xuống suối vàng rồi cũng éo hiểu một cách chính xác vì sao mà chết

Đại Ba

Xe điện
Xin lỗi cụ jan23 chứ, theo em thì cụ Mustang1253m cũng nên thận trọng trước khi ra làm chứng.

Phải ngâm cứu xem thằng lái xe Camry là đệ tử của sếp nào nữa ạ. Ngắm nghía thấy ăn thịt được cả họ nhà nó thì hãy nhảy vào, không thì đành ngậm miệng làm thinh. Kẻo rồi không giúp được người mà còn làm hại tới gia đình mình.

Cái xã hội này, đã tới lúc phải dùng tới VKHD để thanh lọc rồi.

Mustang1253m

Xe buýt
Nói thêm 1 chút về chuyện nhiều cụ nói là lái xe hoảng loạn đạp nhầm phanh. THeo đánh giá cá nhân em (bản thân em cũng lái xe 17 năm rồi) là thằng dog này chủ định chạy. Ngược lại trước khi tai nạn, thằng dog này phanh gấp khoảng 4 lần, trong đó 2 lần nguy hiểm là vụ mợ đi Uây và bác xe bus, nhưng trước khi suýt đâm vào mợ Uây, nó cũng suýt táng vào 1 bác đi SUV (kiểu CRV hay Tucson), xử lí phanh khá tốt, ngay sau đó là mợ đi Uây và bác xe bus. Chứng tỏ thằng Dog này hoàn toàn có khả năng xử lí phanh, lúc gây tai nạn xong em có cảm giác là bỏ chạy hơn là xử lí nhầm chân phanh, vì em nhìn ko có dấu hiệu xem chồm lên hay lắc lái mà xe vẫn giữ tốc độ cao, chỉ có lúc vào cua Trần Đăng Ninh đường đông, gặp chướng ngại vật là bác taxi nên mới mất lái

KhanhPK

Xe buýt
Xin lỗi cụ jan23 chứ, theo em thì cụ Mustang1253m cũng nên thận trọng trước khi ra làm chứng.

Phải ngâm cứu xem thằng lái xe Camry là đệ tử của sếp nào nữa ạ. Ngắm nghía thấy ăn thịt được cả họ nhà nó thì hãy nhảy vào, không thì đành ngậm miệng làm thinh. Kẻo rồi không giúp được người mà còn làm hại tới gia đình mình.

Cái xã hội này, đã tới lúc phải dùng tới VKHD để thanh lọc rồi.
Như vậy là đe dọa Mustang ???

Đại Ba

Xe điện
Như vậy là đe dọa Mustang ???
Ý cụ là: Em đe dọa Mustang ấy ạ?!
Nếu vậy thì cụ hiểu nhầm rồi. Chỉ đơn giản, em nghĩ việc gì làm tới bến được thì mới bắt tay làm, không nên làm dở dang không nên chuyện.

Mà cũng chẳng lo lắm đâu. Hà Nội cũng khó kiếm được đại ca nào có đủ bản lĩnh để 1 tay che cả bầu trời.

lyhoa75

Xe điện
Bây giờ ra đường chả biết sống chết thế nào nữa. Em chỉ cố gắng làm sao không va quệt vào người khác, chỉ sợ người khác đâm vào mình thôi :((

jan23

Xe hơi
Nói thêm 1 chút về chuyện nhiều cụ nói là lái xe hoảng loạn đạp nhầm phanh. THeo đánh giá cá nhân em (bản thân em cũng lái xe 17 năm rồi) là thằng dog này chủ định chạy. Ngược lại trước khi tai nạn, thằng dog này phanh gấp khoảng 4 lần, trong đó 2 lần nguy hiểm là vụ mợ đi Uây và bác xe bus, nhưng trước khi suýt đâm vào mợ Uây, nó cũng suýt táng vào 1 bác đi SUV (kiểu CRV hay Tucson), xử lí phanh khá tốt, ngay sau đó là mợ đi Uây và bác xe bus. Chứng tỏ thằng Dog này hoàn toàn có khả năng xử lí phanh, lúc gây tai nạn xong em có cảm giác là bỏ chạy hơn là xử lí nhầm chân phanh, vì em nhìn ko có dấu hiệu xem chồm lên hay lắc lái mà xe vẫn giữ tốc độ cao, chỉ có lúc vào cua Trần Đăng Ninh đường đông, gặp chướng ngại vật là bác taxi nên mới mất lái
Em rất đồng tình với cụ. Có cụ nào biết số phận thằng lái Cam này như thế nào chưa ạ, em thì vẫn chưa biết là đã tóm được nó chưa ???????????????????????????????

Khoai lang

Xe buýt
Chả có nhẽ lại lỗi chân ga???

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
thấy cụ tả đi trong phố mà như chạy trên cao tốc ấy nhỉ, ác thật

kutit3427

Xe hơi
Chả khác giề công nông đầu ngang ở quê em, cứ thấy phạch phạch là bà con dạt hết....
Mờ lạ nhể, cầm hung khí phang chết người thì tù mọt gông, còn LÁI HUNG THẦN phang chết người thì cho tự nguyện bồi thường hoặc cùng lắm là dăm ba năm bóc lịch...

ORIJEANS

Xe container
Chả khác giề công nông đầu ngang ở quê em, cứ thấy phạch phạch là bà con dạt hết....
Mờ lạ nhể, cầm hung khí phang chết người thì tù mọt gông, còn LÁI HUNG THẦN phang chết người thì cho tự nguyện bồi thường hoặc cùng lắm là dăm ba năm bóc lịch...
Còn tùy bản chất sự việc mà cụ. Nếu điều tra ra, cố ý xô người ta chết, thì tội cố ý gây thương tích là k tránh khỏi, và chết người thì cũng sẽ lên mức giết người thôi. Tù tội sẽ theo khung hình phạt luật hình sự. Chả tránh được. :D

heroesdaubu

Xe điện
Những lái xe kiểu này nên vĩnh viễn tước quyền lái xe để ko bao giờ làm hại đến người khác khi tham gia giao thông

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân, hình như chỗ xe lật đung điểm trước có vụ cũng lái xe điên đâm thẳng công trường mầm non cán chết cô giáo thì phải.
gần đúng cụ ợ