[Thảo luận] Xe đẹp nhưng ý thức kém

mrto0ms

Xe buýt
Hôm nay 12h10p trưa em có việc phải đi sang bên Vĩnh Tuy, lúc đi đến đoạn đê Trần Khát Chân chỗ nút thắt cổ chai thì thấy 1 loạt xe oto đang đi lùi ra phía Trần Khát Chân, hóa ra là chỗ nút thắt cổ chai có 2 con dê qua cầu. Con dê đi sai là RX 350 biển 29A-53136 đi từ hướng đê Trần Khát Chân ra Trần Khát Chân ( đường này có biển cấm oto ngay đầu nút thắt cổ chai ) thế mà không hiểu ông Lexus này nghĩ gì mà cứ đâm đầu vào, khốn khổ cho mọi người trưa nắng tắc đường. Đúng là xe đẹp mà ý thức không đẹp
1 vài hình ảnh:

Xa xa thấy bóng kẻ sai phạm:

Gần hơn

Trên đường về em có chụp ảnh biển cấm oto hướng xe RX 350 đi

duong5695

Xe hơi
mấy bác xxx đâu hết r???

thienhoacompany

Xe hơi
thế mà bác ko quẹt cho nó cái cho nó chừa

ducbinh94

Xe tăng
Cụ chủ rúc vào đường này làm giề, cụ vòng xuống Lò Đúc 1 đoạn rồi rẽ ra Lê Quý Đôn đi có lành hơn không

QUYNHCHI

Xe buýt
Thằng lái xe RX 350 biển 29A-53136 làm gì có ý thức mà cụ chủ bảo là ý thức kém.

minck

Xe container
Thằng này gặp em thì em đứng đấy và :-c:-c Cho xxx 113 đến sờ chim cho chừa

etran

Xe buýt
Thằng này gặp em thì em đứng đấy và :-c:-c Cho xxx 113 đến sờ chim cho chừa
Cụ min khờ chuẩn đấy :D em chỉ sợ 113 nó không đến vì tắc đường, liệu có thể báo cho hotline của cá vàng không ạ?
Đoạn đê Trần Khát Chân này ngày xưa nghe nói có quy hoạch mở thẳng ra đê Nguyễn Khoái, liền sau khi đường Trần Khát Chân được mở rộng từ chỗ phố Huế về đến cuối Lò Đúc, vậy mà phải đến 15 năm rồi vẫn chưa thấy động tĩnh gì :-s Giờ lẽ ra phải cấm ô tô trong khoảng 6-22h chứ như này không ổn :(
Ý thức hiện nay vẫn là hai chữ xa xỉ đối với nhiều người, chưa kể có tiền mua xe đẹp chắc gì đã nhồi nhét được tí luật GT vào đầu và biết nhìn biển.

kazome

Xe buýt
Thế mà cụ không xin chữ ký và mấy bức chân dung anh LX phọt lên đây cho anh em chiêm ngưỡng tý....thế mới biết là "Đẹp mà không đẹp"

mrto0ms

Xe buýt
Cụ min khờ chuẩn đấy :D em chỉ sợ 113 nó không đến vì tắc đường, liệu có thể báo cho hotline của cá vàng không ạ?
Đoạn đê Trần Khát Chân này ngày xưa nghe nói có quy hoạch mở thẳng ra đê Nguyễn Khoái, liền sau khi đường Trần Khát Chân được mở rộng từ chỗ phố Huế về đến cuối Lò Đúc, vậy mà phải đến 15 năm rồi vẫn chưa thấy động tĩnh gì :-s Giờ lẽ ra phải cấm ô tô trong khoảng 6-22h chứ như này không ổn :(
Ý thức hiện nay vẫn là hai chữ xa xỉ đối với nhiều người, chưa kể có tiền mua xe đẹp chắc gì đã nhồi nhét được tí luật GT vào đầu và biết nhìn biển.
Vâng ngày nào em cũng đi qua đoạn này, ngày trước thì chưa có biển cấm oto nên tình trạng này hay xảy ra, vừa rồi GTCC vừa cho cắm biển cấm thì đỡ hẳn, thế mà vẫn có con lợn này chui vào rọ :)).

Mr_Khoi

Xe tăng
Cụ 350 biển đầu 5 thế kia chắc lái mới nên ko để ý biển rồi

Jolek

Xe máy
hôm nay em đi đường Phan Ngọc Vũ cũng thế , nó cầm xe oto 1 chiều , thế mà cũng có thằng taxi chen vào , đâm tắc hết cả đoạn đường , bực lắm cụ ạ

blackpaint

Xe container
Vâng ngày nào em cũng đi qua đoạn này, ngày trước thì chưa có biển cấm oto nên tình trạng này hay xảy ra, vừa rồi GTCC vừa cho cắm biển cấm thì đỡ hẳn, thế mà vẫn có con lợn này chui vào rọ :)).
Chỗ này hiện nay chỉ có cấm ô tô 1 chiều từ đê TKC ra đường TKC, trước đây cấm ô tô 2 chiều nhưng sau lại bỏ chỉ còn 1 chiều, đáng ra phải cấm ô tô 2 chiều giờ cao điểm, vì thường tắc vào buổi sáng, 1 chú ô tô đi vào thì ... oải lắm, em đi từ Nguyễn Khoái ra TKC nên toàn phải đi đường này, hôm nào tắc lại phải vòng ra Lê Quý Đôn rồi vào Lò Đúc, cũng tắc lắm. Dự án thông đường từ TKC lên đê Nguyễn Khoái lâu rồi mà toàn thấy trên giấy. Chán như con gián

zinzin0784

Xe tải
xe đẹp phải đi vào chỗ đông cho các cụ ngắm chứ !

Big_D

Xe buýt
Gặp trường hợp này thì cứ cào cho mấy phát vào xe cho chừa.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
sao lại phải lùi, con nhợn kia nó phải lùi lại chứ! phải em, em đấu đầu cho biết.
Cái đận em còn làm dưới đền Lừ, khốn khổ khốn nạn vì tắc đường, cái đoạn ngã ba Nguyễn Đức Cảnh - Trương Định ấy ạ, bà con từ TĐ rẽ trái sang NĐC toàn chém cua, đi tắt cho nhanh, nên giờ cao điểm chả mấy mà tắc tị. Mãi em mới thoát được cái ngã ba đó thì đến ngã 3 tiếp theo là Trương Định - Nguyễn An Ninh, em rẽ trái từ TĐ để vào NAN thì gặp ngay 1 nhợn chạy Getz đi ngược lại, ko chịu xếp theo hàng mà lấn hết sang phần đường của chiều ngược lại (em đang đi), thế là em đấu đầu luôn, bắt con nhợn ấy phải lùi cả đoạn cho bõ ghét cái giống vô văn hoá.
Tiện đây, em thấy AE mình nên đi đúng làn cả khi chuyển hướng, em thấy nhiều cụ hay chém cua lắm, đi đúng làn của mình nhiều khi lại nhanh hơn chém cua nhiều mà lại ko bị đè vạch liền, dễ bị xxx thịt.
Em thấy các cụ rẽ trái từ Hai Bà Trưng sang Hàng Bài; Hàng Bài sang Tràng Thi hay phàn nàn bị xxx tóm lỗi đè vạch. Em thì chả bao giờ bị tóm vì cái lỗi đó
Có lần em rẽ trái từ đường ven hồ đền Lừ sang Lương Khánh Thiện, nếu các cụ quen địa bàn này thì hẳn biết 2 con đường này bé tý mà tầm nhìn lại hạn chế vì cây cối che lấp hết. Lúc ấy sau khi lao vào Lương Khánh Thiện rồi, em mới thấy lù lù 1 em xe vàng của Cty Môi trường đô thị to đùng, choán hết cả phần đường. Phần còn lại, lọt đúng cái xe của em. Chỉ khổ bác Civic đi sau em chém cua, xe vắt chéo đường nên ko thoát.
Đi kiểu chém cua chỉ được cái là đỡ hại chụp láp thôi các cụ ạ, còn thì cũng nguy hiểm lắm.

Liberty150i

Xe tải
chắc bộ đội già rồi.mới bán đất mua xe nên oai tí đây.chắc nhà con lợn này trong xóm đấy.xxxx đến thì làm gì?đến huýt sáo cho nó dễ đi hơn à?đừng trông hòng xxx ở những tình huống như này.

giacmoxe4

Xe điện
Đúng là vô ý thức thật,bao nhiêu người phải chịu cảnh tắc đường bởi mấy ông này.