Xe đẹp nhất của mọi thời đại đây các bác ơi !

Banmai

Xe tải

Một trong những chiếc xe đẹp nhất của mọi thời đại, Jaguar XK 120 đời 1950, xe thể thao đầu tiên sau Thế chiến của Jaguar, hiện đang được rao bán tại London, Anh quốc.
Xe Jaguar XK120 được sản xuất trong khoảng thời gian từ năm 1949 đến 1954. Đây là mẫu xe thể thao đầu tiên của Jaguar sau thời Thế chiến, tiếp nối mẫu SS100 mà hãng đã ngừng sản xuất vào năm 1940 do chiến tranh. Xe XK120 trình làng dưới dạng concept và xe thử nghiệm tại Triển lãm ô tô London năm 1948 nhằm mục đích chính là giới thiệu loại động cơ mới của Jaguar.
240 chiếc XK 120 đầu tiên có vỏ xe bằng nhôm gò thủ công, khung bằng gỗ cây tần bì. Sau đó, từ năm 1950, để đáp ứng kịp nhu cầu, hãng mới bắt đầu sản xuất đại trà, sử dụng thân bằng thép, còn cửa, nắp capô bằng hợp kim, hệ thống treo trước với thanh xoắn, kính chắn gió có thể tháo rời, động cơ I6 DOHC, dung tích 3.4L - động cơ XK nổi tiếng của Jaguar, cho công suất 160 mã lực với tỷ số nén 8:1.
Kiểu động cơ XK còn được dùng cho các phiên bản 3.8L và 4.2L vào cuối thập niên 80. Con số 120 ở sau mã sản phẩm XK là muốn nhấn mạnh tốc độ tối đa 120 dặm/h (193 km/h) đầy ấn tượng của chiếc xe. Tốc độ này có thể cao hơn nếu bỏ kính chắn gió. Khi đó, đây là mẫu xe có tốc độ nhanh nhất thế giới.
Xe XK 120 có phiên bản coupe vào năm 1951, mui xếp vào năm 1953 và mui trần. Xe mui trần có trang bị bạt che làm bằng vật liệu nhẹ và điểm đặc biệt là không có tay nắm cửa ở bên ngoài. Để mở cửa, bạn phải thò tay qua cửa và kéo dây ở bên trong xe.
Với loại xe mui xếp, mui có đệm lót và xếp lại được, cửa sổ kéo lên/xuống. Loại coupe và mui xếp có táp-lô ốp gỗ còn loại mui trần ốp da.
Thêm một điểm đặc biệt nữa là xe XK 120 mui trần không có đèn xi-nhan, (vì nhà thiết kế cho rằng người ngồi trong xe có thể vẫy tay xin đường!), nhưng với xe coupe thì có, với cần gạt ở ngay giữa vô-lăng.

Có bác nào muốn thử làm chủ nhân chiếc xe này không?!
(b) (b) (b)

Qplay

Xe máy
Em chả biết, nhưng mà trông nó cứ cù lần thế nào ấy :D

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
em thì lại thấy nó cứ giống giống xe mô hình ấy :s

tran_thuat_lai

Xe lăn
Ặc ặc...Xe cổ thì nhìu quả còn chẹp hơn nhiều Bác Banmai ôi ! Bác là Girl mờ cũng thích xe Cổ á? hay là Bác chơi nick ảo đới?
iem cũng góp mấy phát với ! he he

nài thì xe Cổ nài

Lại phát nữa nài....

Mút xờ tăng nài !!!

Nữa không các Bác ôi ! hi hi hi

Qplay

Xe máy
tran_thuat_lai nói:
Ặc ặc...Xe cổ thì nhìu quả còn chẹp hơn nhiều Bác Banmai ôi ! Bác là Girl mờ cũng thích xe Cổ á? hay là Bác chơi nick ảo đới?
iem cũng góp mấy phát với ! he he

nài thì xe Cổ nài

Cái này mới mà bác Lại, chỉ giả cổ giống như kiểu Carteham thôi :D Nó mết in Ca na đa, tên mác lôi thôi khó nhớ theo kiểu tiếng Pháp nên em chửa viết ra được, phải lục lọi trí nhớ lại đã.

@Banmai: bác nhớ ghi rõ nguồn trích dẫn nhá, để anh em còn bít đường :D

Drifter

Xe buýt
Em nói thật, mấy chiếc này các bác mà tặng em, không tặng thêm áo mưa cả mũ hoặc ô em còn mắng cho. Ứ thèm nhận. kekeke

tran_thuat_lai

Xe lăn
Drifter nói:
Em nói thật, mấy chiếc này các bác mà tặng em, không tặng thêm áo mưa cả mũ hoặc ô em còn mắng cho. Ứ thèm nhận. kekeke
Đổi lấy Cevic đới ! chơi không bác ôi !!!!!11 :D :)) :))

MUstang_king

Xe máy
mấy chiếc này quy thịt co tiền em tạu sạch :D