[Thảo luận] xe đeo logo OF có hành vi không dẹp

Trạng thái
Thớt đang đóng

hailuatn

Xe container
Thôi cả hai cụ rút kinh nghiệm, một cụ thì hãy cho vượt nếu đảm bảo an toàn, còn một cụ thì không nên vượt xong rồi tạt đầu người khác. Nếu cụ muốn dạy cho cụ kia bài học thì ngay lúc đó dừng xe lại rồi giải quyết dứt điểm luôn. Em nhất quyết không đồng ý tạt đầu như thế (b)

Xi dau

Xe tải
cái áo không làm nên thầy tu :77::77::77:

3G

3Bugi
Cứ dán cái biển mới lái vào xong rồi đi ra đường lái lung tung thì không được...
Tham gia giao thông ở nước mình thì phải có khả năng Tùy Cơ Ứng Biến...lái giỏi hay lái kém hay mới lái thì quan trọng gì....sai một ly thì vẫn đi một dặm thôi

dht

Xe điện
Ah, vậy ra là ông bạn sáng nay hả, bạn sai rồi nhưng mình cũng có nhìn thấy biển '' Mới lái" nên nhắc nhở nhẹ nhàng thế thôi. Ngày nào mình cũng đi làm trên đoạn đường này, sáng nay đi làm muộn nên hơi vội, mình đã vượt qua 3-4 xe rồi mới gặp xe bạn, nháy đèn&còi từ ngang ICD HÀ NỘI cơ , lúc đó fía trước xe bạn k vướng xe nào,bên phải cũng k có xe, vậy mà bạn nhất định k nhường đường vào làn trong dù là đang ở tốc độ 45-50km/km, các xe trước đó mình xin vượt đều nhường đường đúng luật (Ở đây mình thấy bạn nên về xem lại Luật giao thông đường bộ, phần qui định về nhường đường cho các phương tiện khác xin vượt, ban có nói mới lái xe k biết đã lấy bằng chưa?, bằng thi thật sự hay bằng mua??).*-)*-)
Cậu htdung nên học lại luật GTĐB thì đúng hơn. Không được vượt khi chưa an toàn. Vượt phải là sai hoàn toàn. Đừng đổ cho người khác không cho vượt để vi phạm.

Mất khoảng 300m,mình vẫn đi sau bạn&xin vượt thi thấy bạn xi-nhan rẽ trái, lúc này gần chỗ trống quay đầu xe ngang với ngã ba từ s.b Gia lâm, tưởng bạn rẽ trái thật, mình đã fanh lại nhường đường, nhưng bạn lại đi thẳng(nếu muốn đi thẳng mà báo tín hiệu cho xe sau thì phải bật cả 2 xi-nhan cơ) .:77::77:
Hố hố nhà htdung nên học lại luật GTĐB. Đã dốt lại đòi dạy khôn người khác

Tóm lại nhà htdung nên xem lại đạo đức lái xe của bản thân

:77: ngày nào em chả bị xe có logo OF tạt cho vài nhát mà em thấy vẫn bình thường, chả sao cả. Tại vì có khi em tưởng đấy là các cụ chào em, hôm nào phấn khởi em lại phi lên chào lại dăm ba nhát cho cẩn thận :D

Đúng là cụ mới lái, cả trên đường và trên này.

Cụ không cho người ta vượt sau đó lại xi nhan bên trái thì người ta phải vượt bên phải chứ sao (cái này luật cho phép vượt phải với xe rẽ trái). Vượt xong rồi thì phải trở lại làn đường, VN chứ có phải ở bển đâu.

Cho xe phía sau vượt là nghĩa vụ, không phải là quyền. Cái này các cụ biết cả rồi nhưng có vài cụ (cả mới lái và lái lâu) không hiểu, cứ nghĩ mình đi trên đường, ai đi sau muốn vượt thì phải "xin" và có "cho" hay không là quyền ở mình :21: :21: :21:

Chỉnh sửa cuối:

Xi dau

Xe tải
Đúng là cụ mới lái, cả trên đường và trên này.

Cụ không cho người ta vượt sau đó lại xi nhan bên trái thì người ta phải vượt bên phải chứ sao (cái này luật cho phép vượt phải với xe rẽ trái). Vượt xong rồi thì phải trở lại làn đường, VN chứ có phải ở bển đâu.

Cho xe phía sau vượt là nghĩa vụ, không phải là quyền. Cái này các cụ biết cả rồi nhưng có vài cụ (cả mới lái và lái lâu) không hiểu, cứ nghĩ mình đi trên đường, ai đi sau muốn vượt thì phải "xin" và có "cho" hay không là quyền ở mình :21: :21: :21:
cụ chủ thớt nói là cụ ấy đi đúng tốc độ (50Km/h nếu đúng là tốc độ cho phéo tối đa của đoạn đường cụ chủ thớt đang đi) cụ ạ????

cụ chủ thớt nói là cụ ấy đi đúng tốc độ (50Km/h nếu đúng là tốc độ cho phéo tối đa của đoạn đường cụ chủ thớt đang đi) cụ ạ????
Hạn chế tốc độ không phải là lý do để không cho xe sau vượt bác ạ.

Thứ nhất tốc độ xe trên đồng hồ chỉ đúng với xe đó trong khi tốc độ thực tế thì có thể khác nhau. Trên xe cụ chủ thớt lúc đó chỉ 50kmh nhưng trên xe cụ chạy sau có thể chỉ là 45kmh.

Thứ nữa là bản thân hạn chế tốc độ cũng cho phép sai số. Cụ thể CA chỉ phạt nếu đi quá từ 55kmh trở lên với chỗ hạn chế 50kmh.

Cuối cùng là cụ chủ thớt chỉ là người tham gia giao thông, việc của cụ ấy không phải là đi trên đường và đảm bảo những ông đi sau không chạy quá tốc độ cho phép :21: :21: :21:

Shinta

Xe tăng
hôm sau lại có vụ lên báo 2 xe OF đâm nhau và lôi nhau ra giữa đường oánh nhau thì sao?
ko ổn.
đề nghị thắt chặt kiểm duyệt việc phát, tặng, bán logo OF (b)

chanthanh_389

Xe tải
em nghĩ đã dán logo of thì là anh em một nhà rồi,có điều mỗi người một tính nết nên ta góp ý từ từ.mà em nghĩ bác dán logo sớm thì chắc bác đó không hành sử như vậy đâu.bác nào có xe thì rút kinh nghiệm nhé!

Real_Lady

Xe đạp
Em cũng mới lái
Cac bác nhường em nhé (l)

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Ngoài đường có những bố đường hẹp đông ko còn chỗ trống đàng trước xe nối hàng dài cứ còi đèn nhặng lên xin vượt, lại có những bố đường thênh thang ng ta xin vượt lại chả cho vì bận mải nghe nhạc hay hút thuốc:77::77::77:
Bản tính đa số người tham gia GT ở việt nam là luôn thích hơn người, loi choi và ko thèm nhường nhịn:21::21::21::21:

Bẩn Chầy

Xe buýt
Em nghĩ cụ chủ thớt lần sau cứ chạy tầm trăm hai trên đường này thì chả ai xin vượt cụ.

sonnguyen

Xe buýt
hôm sau lại có vụ lên báo 2 xe OF đâm nhau và lôi nhau ra giữa đường oánh nhau thì sao?
ko ổn.
đề nghị thắt chặt kiểm duyệt việc phát, tặng, bán logo OF (b)
Khà khà....cái này được, em còn vài chục cái chưa bán hết, khủng hoảng toàn cầu....ế ẩm quá....:)):)):))

Xi dau

Xe tải
Hạn chế tốc độ không phải là lý do để không cho xe sau vượt bác ạ.

Thứ nhất tốc độ xe trên đồng hồ chỉ đúng với xe đó trong khi tốc độ thực tế thì có thể khác nhau. Trên xe cụ chủ thớt lúc đó chỉ 50kmh nhưng trên xe cụ chạy sau có thể chỉ là 45kmh.

Thứ nữa là bản thân hạn chế tốc độ cũng cho phép sai số. Cụ thể CA chỉ phạt nếu đi quá từ 55kmh trở lên với chỗ hạn chế 50kmh.

Cuối cùng là cụ chủ thớt chỉ là người tham gia giao thông, việc của cụ ấy không phải là đi trên đường và đảm bảo những ông đi sau không chạy quá tốc độ cho phép :21: :21: :21:
1. đã là luật thì không có sai số đâu cụ ạ, chỉ có đúng và sai thôi
2. Nếu có bức xúc với người khác thì cũng không nên có những hành vi trả đũa như thế, đã hãnh diện là OFer (gắn logo OF lên vợ 2) thì nên hành xử cho đẹp.
Em thấy trên diễn đàn của chúng ta, mọi người ai cũng lên án những hành vi lái xe không đẹp của các bác tài xe tải, xe cont, taxi thì chúng ta đừng nên học tập những hành vi không đẹp ấy.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
1. đã là luật thì không có sai số đâu cụ ạ, chỉ có đúng và sai thôi
2. Nếu có bức xúc với người khác thì cũng không nên có những hành vi trả đũa như thế, đã hãnh diện là OFer (gắn logo OF lên vợ 2) thì nên hành xử cho đẹp.
Em thấy trên diễn đàn của chúng ta, mọi người ai cũng lên án những hành vi lái xe không đẹp của các bác tài xe tải, xe cont, taxi thì chúng ta đừng nên học tập những hành vi không đẹp ấy.
Đúng rồi ạ, trên đường ko nên cay cú, ngày xưa hồi mới lái nhà cháu bị một thằng nó ứ cho đi cứ lượn trên đầu xe, khi ngoi lên trót dại quay sang chửi nó một câu, gặp ngay thằng say rượi nó hành cho suýt ko về đc với Gấu, sợ vãi cả linh hồn:21::21::21::21::21:

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
em ứ dám dán
1 là nghèo ứ có xiền mua logo
2 là thi thoảng trốn đi đâu đánh lẻ lại bị túm lên OF thì móm :P
3 là các bác nhìn thấy logo lên chào vài phát thì em cũng vãi lái :77::77:

:21::21:

Condom

Xe hơi
Bác chủ thớt đã xi nhan trái thì người ta vượt phải là đúng luật rồi. Bác không cho OFer vượt thì chỉ bị đánh lái vào 1 tí chứ em có ông bạn không nhường tắc xi nên bị tạt 1 cái phải đi sơn lại cả đầu xe. Em cứ nghe còi và đèn nháy là em cho vượt tất.

Trạng thái
Thớt đang đóng