xe đè phanh rồi sao không trả lại thẳng được

Pvsc

Xe ba gác
Cụ tập tạ đi em lái container mà đạp phanh vẫn vần cối đá được :P

KN_Nguyen

Xe đạp
Chuẩn thì phải thế cụ ạ, và em tuyệt đối ko đánh lái chết, giống thói quen cứ ngồi lên xe là thắt dây an toàn. Nhưng với lái mới thì nếu không gian hẹp, căn chân ga côn chưa ổn thì trường hợp hẹp quá có thể linh hoạt một chút. Mà kiểu đánh lái chết em thấy ở ta ko hiếm, kiểu đề nổ rồi đi ngay ấy ạ.
Chuẩn cụ!Ngày xưa bọn em học thằng nào mà đánh lái chết với lại đánh hết lái là hay bị thầy cho ăn vụt lắm.Hình như bây giờ học lái xe họ không dậy mấy cái này thì phải,em thấy nhiều người đánh lái chết cứ nhoay nhoáy,rồi khi hết lái nghe khục cái thì tay lại ghì chặt lấy vô lăng,nhìn xót xe lắm.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Xe ko trợ lực thì phải lăn bánh mới trả được. Trước e cũng học xe kiểu này. Cơ mà học B2 mà học tải e ko thấy hay lắm.
lúc thi thì mới thi Vios cụ ạ, đây là chi nhánh của Nam Triệu

nguyenlamcatba

Xe buýt
Đúng rồi cụ,xe cont với những xe tải nặng phải đi đồng tốc mới vào số được,chỉ lúc bắt đầu khởi hành là giống xe con thôi.
thường nó hiện chữ P trên xe phải đạp hết ga mới hết hơi được cụ ạ

Bigisbest

Xe container
Chuẩn cụ!Ngày xưa bọn em học thằng nào mà đánh lái chết với lại đánh hết lái là hay bị thầy cho ăn vụt lắm.Hình như bây giờ học lái xe họ không dậy mấy cái này thì phải,em thấy nhiều người đánh lái chết cứ nhoay nhoáy,rồi khi hết lái nghe khục cái thì tay lại ghì chặt lấy vô lăng,nhìn xót xe lắm.
Và như thế thì sớm được thay các chi tiết của hệ thống lái, món này chẳng rẻ, cỡ tiền chục luôn. Em đánh lái bao giờ cũng có cữ, chắc chắn ko thể để đến khục phát...buốt ruột lắm ạ :D.

ubisapro

Xe trâu
lúc thi thì mới thi Vios cụ ạ, đây là chi nhánh của Nam Triệu
Học tải lái khác xe con. Thường học xe tải dễ hơn nên các thao tác ko nhuyễn được. Trước còn có kiểu "chạy" xin thi bằng lái B2 bằng xe tải. E luôn quan niệm, học lái càng khổ càng tốt, sẽ rèn được các kỹ năng của mình trước khi ra đường. Đặc biệt: phải được lái ngoài đường nhiều, hình ít thôi.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Học tải lái khác xe con. Thường học xe tải dễ hơn nên các thao tác ko nhuyễn được. Trước còn có kiểu "chạy" xin thi bằng lái B2 bằng xe tải. E luôn quan niệm, học lái càng khổ càng tốt, sẽ rèn được các kỹ năng của mình trước khi ra đường. Đặc biệt: phải được lái ngoài đường nhiều, hình ít thôi.
thầy cũng cho đi ngoài đường 2 lần rồi cụ ạ, nói chung là riêng học lái xe nếu mà ép 1 tuần vẫn thi tốt.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Quan trọng nhát là phải được tập nhiều thì mới thành thạo được, giờ chỉ chú trọng bài ghép ngang, mà nhiều bà chị em phụ nữ khi lùi cũng hay đánh lái chết về thẳng lắm.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cụ tập tạ đi em lái container mà đạp phanh vẫn vần cối đá được :P
Haha hôm nay cũng xuống bãi tập bài ghép ngang bằng xe conterner công nhận là khó thật, mối côn được 1 số khi gạt cần số nó còn nghe thấy tiếng khựng nữa mà

ubisapro

Xe trâu
Cụ học ở đâu mà mới chỉ ra đường 2 lần? Hay lại thuê thầy ngoài dạy (chỉ đăng ký thi) giống vợ cả e? Trước e học, buổi nào cũng lái ngoài đường. Phi từ Hà Lội lên Sơn tây, học trên đó. Mà toàn đi đường 32 chứ thày ko cho đi ĐLTL vì đi đường kia chả có j để học;))

thầy cũng cho đi ngoài đường 2 lần rồi cụ ạ, nói chung là riêng học lái xe nếu mà ép 1 tuần vẫn thi tốt.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cụ học ở đâu mà mới chỉ ra đường 2 lần? Hay lại thuê thầy ngoài dạy (chỉ đăng ký thi) giống vợ cả e? Trước e học, buổi nào cũng lái ngoài đường. Phi từ Hà Lội lên Sơn tây, học trên đó. Mà toàn đi đường 32 chứ thày ko cho đi ĐLTL vì đi đường kia chả có j để học;))
Em học ở bên Trung tâm lái xe Hoàng Phương.