Xe để ngoài trời có nhanh bị hỏng

toàn888

Xe hơi
Xe để ngoài trời là nhanh hỏng rồi

cocsku

Xe cút kít
Xe nhà em để 8 năm ngoài trời. Thời gian đầu còn xót xa mua cái che nắng chứ về sau em mặc kệ. Chẳng sao cả, nội thất vẫn thế. Hay vì xe em là xe cỏ nên nội thất chẳng có gì để hỏng.

thuyxuan1604

Xe hơi
Em định rước 1 em Civic mà hầm chung cư Full chỗ mất rồi, chỉ còn để trên sân ngoài trời. Chỗ gửi có mái che thì phải đi bộ xa quá, các bác tư vấn cho em là nếu để ở ngoài trời thì có nhanh hỏng ko ạ? Em đang phân vân chỗ gửi cho em nó.
Em cũng chung cảnh ngộ với cụ, cũng tìm hiểu rồi hỏi han chán, đa phần nhận được lời khuyên là kệ nó, cùng lắm là mua cái che nắng cho taplo. Bạt phủ xước hết sơn mà còn hấp thụ nhiệt, còn nhanh xuống nội thất hơn. Ngoài ra, để xe ngoài trời yên tâm hơn trong hầm, nó mà có hỏa hoạn thì không biết thế nào mà lần.

Taihoatu

Xe lăn
Em để ngoài trời cũng 9 năm rồi, lúc đầu thì cũng xót, nhưng sau thì kệ, thấy chẳng sao, tiếc nhất là vừa rửa xe xong hôm sau ra xe lại bửn như chưa rửa,

Blue-newbie

Xe hơi
Em để ngoài trời cũng 9 năm rồi, lúc đầu thì cũng xót, nhưng sau thì kệ, thấy chẳng sao, tiếc nhất là vừa rửa xe xong hôm sau ra xe lại bửn như chưa rửa,
Vâng cụ, bây h nhiều lúc trước khi rửa xe lại có thói quen xem móc điện thoại ra xem...thời tiết. :).

cocsku

Xe cút kít
Em để mãi chả hỏng

cugieo

Xe tăng
các bác cứ yên tâm là không hỏng được, nếu có gara thì để vào gara, ko có thì để ngoài sân. Để ngoài sân thì nhanh bẩn hơn để trong nhà. Quan trọng là phải cho xe chạy để khởi động và bôi trơn động cơ. Còn để trong nhà mà không cho xe chạy thì chuột, bọ vào xe ngay mà xe nhanh hỏng hơn. Như Taxi chạy suốt ngoài đường, dầm mưa nắng suốt có hỏng đâu, chỉ cũ do va quệt chứ máy móc vẫn tốt. Xe oto hay xe máy sinh ra để phục vụ con người, chăm sóc, bảo dưỡng thay thế phụ tùng định kì thì nó cũng phục vụ trên chục năm thoải mái, như mấy xe đời 199x vẫn chạy ngoài đường.

fanta95

Xe hơi
Em nhất trí với cụ.
các bác cứ yên tâm là không hỏng được, nếu có gara thì để vào gara, ko có thì để ngoài sân. Để ngoài sân thì nhanh bẩn hơn để trong nhà. Quan trọng là phải cho xe chạy để khởi động và bôi trơn động cơ. Còn để trong nhà mà không cho xe chạy thì chuột, bọ vào xe ngay mà xe nhanh hỏng hơn. Như Taxi chạy suốt ngoài đường, dầm mưa nắng suốt có hỏng đâu, chỉ cũ do va quệt chứ máy móc vẫn tốt. Xe oto hay xe máy sinh ra để phục vụ con người, chăm sóc, bảo dưỡng thay thế phụ tùng định kì thì nó cũng phục vụ trên chục năm thoải mái, như mấy xe đời 199x vẫn chạy ngoài đường.

Lão Long

Xe tăng
Chỗ e gửi có mái che. E toàn phải phi xe máy ra vất đấy. Khi nào về thì lại phi xe máy về nhà.
Nếu cụ k ngại đi bộ coi như thể dục luôn :D

xuantu

Xe tải
Xe là tài sản lớn đối với phần đông, nên các cụ xót là đúng rồi.
Cục sắt để dầm mưa nắng cũng còn nhanh han gỉ các cụ ơi.
Nếu có điều kiện, để nơi có mái che thì yên tâm.
Em ở tỉnh, đất đai rộng rãi, cưới được vợ 2, xây luôn cho vợ cái chuồng, mái tôn ép xốp chống nóng. Sân rộng tha hồ rửa ráy, chăm chút.. hi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chung cảnh ngộ với cụ, cũng tìm hiểu rồi hỏi han chán, đa phần nhận được lời khuyên là kệ nó, cùng lắm là mua cái che nắng cho taplo. Bạt phủ xước hết sơn mà còn hấp thụ nhiệt, còn nhanh xuống nội thất hơn. Ngoài ra, để xe ngoài trời yên tâm hơn trong hầm, nó mà có hỏa hoạn thì không biết thế nào mà lần.
Chưa chắc đã yên tâm hơn trong hầm cụ nhé, để ngoài trời ngại nhất là mưa bão, cành cây hay những vật nặng rơi vào làm móp méo vỏ xe, đôi khi vỡ kính. Để ngoài trời không phải chỗ nào cũng không bị ngập, ối cụ bị ngập ngoài trời đấy thôi. Để ngoài trời cũng dễ dính chuột vào khoang máy, vì ngoài trời lạnh nên bọn chuột thường hay chui vào khoang máy cho ấm ..... Nói chung là không có chỗ trong nhà thì phải để ngoài trời thôi, chứ để trong nhà vẫn hơn.

cugieo

Xe tăng
Tất nhiên để trong nhà vẫn hơn, mình có cơ hôi đi một số nước, xe oto họ toàn để ngoài, nắng, mưa, tuyết cũng chẳng sao mà nhiều khi những xe đó lại xuất sang VN mà vẫn chạy trên chục năm khỏi nghĩ. Mấy xe sang như Rolls-Royce, Bentley, hay Lexus...thì để trong gara hay nhà cho đỡ sót. Còn mấy xe kiểu như Kia Morning, Hyundai i10...nếu có gara thì tốt, như ở HN kiếm được chỗ gửi xe rất khó nên toàn để ngoài sân, dưới gốc cây. Nói chung cứ chăm sóc tốt thì xe cũng phục vụ đến khi nào chán muốn đổi xe thì thôi. Dù để ngoài sân hay trong nhà nếu chăm đi thì không sao, chứ ít đi thì ít nhất 1 tuần cũng phải cho chạy chục km hay hơn để khởi động và bôi trơn động cơ thì xe mới bền, và tránh chuột bọ vào xe, còn để trong nhà mà không chú ý thì vỏ xe mới nhưng chuột, bọ cũng vào trong xe và làm tổ và máy móc nhanh hỏng.

fanta95

Xe hơi
Xe em cũng phải để ngoài trời quanh năm. :(

Vannie

Xe tải
Có vẫn hơn mà. Để ngoài trời nó rủi ro hơn nhiều. Nếu bắt buộc thì cụ cứ mua cái tấm chắn nắng che kín các kính là được, e thấy cũng hiệu quả.