Xe Đạp TrinX M136 (2014) Thế này có ổn không

mid_sea

Xe đạp
Lắp baga có chở dc gấu k cụ, mình thấy bảo chỉ chở dc tầm 25kg thôi, mà gấu fai trên 40kg, có tải nổi k?
Xe cụ mới lấy là đã gần full dồ rồi nhỉ, mấy lần e định qua bác Huy lắp cái đồng hồ + đèn trước và cái baga để thi thoảng chở gấu lượn hồ mà chưa qua được, mai cố gắng làm cuốc qua cụ Huy :)

maihoangthaitn

Đi bộ
Có cụ nào muốn nhượng lại TRINX 136 không ạ
E là sinh viên nên cũng rất muốn tham gia với 1 chiếc TRinx :)

ConorBike

Xe hơi
Cụ bị đau t rim thì hạ chúi cái yên một chút cho nõ đỡ tỳ vào t rim là đỡ đau ngay mà

icespa

Xe đạp
sáng nay hăm hở đi max tốc 3-7 được 45km nhưng tb chỉ đạt 17km :( chiều đi 2-7 nhẹ nhàng vừa sức hơn :) khuyên các bác đi >10km cũng chỉ nên đi mức này vì max cũng được khoảng 35km khá oke rồi. Hnay em đi khoảng 45 km :))

Quên nữa em lắp quả đèn ếch ở hangbinhdan đi đêm tự tin hẳn không cần mua pha với pin đâu các bác ạ - mua đèn ếch cho nháy là oke chi phí 20k

Chỉnh sửa cuối:

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
sáng nay hăm hở đi max tốc 3-7 được 45km nhưng tb chỉ đạt 17km :( chiều đi 2-7 nhẹ nhàng vừa sức hơn :) khuyên các bác đi >10km cũng chỉ nên đi mức này vì max cũng được khoảng 35km khá oke rồi. Hnay em đi khoảng 45 km :))

Quên nữa em lắp quả đèn ếch ở hangbinhdan đi đêm tự tin hẳn không cần mua pha với pin đâu các bác ạ - mua đèn ếch cho nháy là oke chi phí 20k
lúc chiều em định qua hangbinhdan lắp vài món, đọc địa chỉ thì cũng đoán khó tìm rồi, nên e alo cho bác chủ trước khi đi cho chắc, vừa đi vừa hỏi mà loằng ngoằng lòng vòng 2 3 vòng khi Thành Công, khi tìm được đến đúng nhà thì lại là khu chung thì phải, alo mấy lần ko thấy bác chủ bắt máy, nên quay xe :( .

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Sau mấy hôm đi mưa, sáng nay đẹp trời e phát hiện chỗ rỉ sét ở phần thụt trước, các cụ cho ý kiến xử lý nhé, cảnh báo các bác nào mới lấy nên làm luôn, theo e bơm ít keo silicon vào kín để nước mưa ko đọng lại chắc sẽ ok

hoangtump3

Xe hơi
Vâng hôm nay bác Huy về đủ sau nhiều lần gọi tới gọi lui bác Huy đã nhiệt tình mang xe đến tận nhà cho em :) sau đó em làm tour đến nhà bác Huy lắp thêm vài thứ linh tinh cho lung linh - test 9km xe ngon nhưng đạp lên tới 35km/h hết hơi :( có hình minh họa :D

Bác Huy vs em dùng cùng A870 có lẽ hôm nào giao lưu cả xe lẫn điện thoại :D
Con đồng hồ bác lắp bao nhiêu tiền thế ạ?
EM cũng đang định lắp thêm ít đồ cho xe mà bên bác Huy ít phụ kiện quá nên em đang định rảnh thì đến chỗ docchieu.vn xem. Bên chỗ này giá mềm hơn bên hangbinhdan 1 chút :D

icespa

Xe đạp
Con đồng hồ bác lắp bao nhiêu tiền thế ạ?
EM cũng đang định lắp thêm ít đồ cho xe mà bên bác Huy ít phụ kiện quá nên em đang định rảnh thì đến chỗ docchieu.vn xem. Bên chỗ này giá mềm hơn bên hangbinhdan 1 chút :D
Thực lòng sau khi lắp đồng hồ em thấy nó không chính xác đâu ạ :( các cụ dùng phần mềm cho android hay IOS có tên bicycle mà chiến em đang dùng PM cho android là Exclo cho android có đủ thông số như hình - cái đồng hồ chỉ để em cảm nhận nên đi ở mức đề nào thôi chắc lúc quen chân khỏi cần nhìn đồng hồ.

Bên hangbinhdan bác tìm nhà D10 là sau D9 phía mặt đường Nguyên Hồng đoạn gần giao với Đê La Thành nhé.

NgocFreedom

Xe đạp
Sau mấy hôm đi mưa, sáng nay đẹp trời e phát hiện chỗ rỉ sét ở phần thụt trước, các cụ cho ý kiến xử lý nhé, cảnh báo các bác nào mới lấy nên làm luôn, theo e bơm ít keo silicon vào kín để nước mưa ko đọng lại chắc sẽ ok

Ô e tưởng khung con này được quảng cáo là hợp kim nhôm cơ mà các bác???

Trường hợp này e nghĩ là cứ phệt WD40 vào là nó hết thôi. Nhưng về lâu về dài thì có khi phải sơn lại chỗ này thôi.

hungnguyenmanh

Đi bộ
Sau một hồi lội ngược page em thấy các cụ phản hồi chỗ cụ quanghuyf4 khá tốt, e định mua của cụ này
Nhưng vô tình lại vào topic này : http://www.otofun.net/threads/636190-tu-van-cho-ban-trinx-chinh-hang
Lại thấy chính cụ Huy chê dòng sản phẩm trinx

Sau một hồi tra cứu em nhận thấy tháng 3 năm 2014 cụ Huy chưa bán trinx nên quay ra nói xấu trinx, bây giờ bán trinx lại tâng bốc lên mây :v
Em nghĩ xe nào vào tay cụ Huy chắc cũng sẽ thành xuất Đức , xuất Châu Âu hết :))
Nói chung là tinh thần không OF tý nào cả.

hoangtump3

Xe hơi
3tr3.
Con rẻ nhất của Giant cũng đắt gần gấp đôi con xe này, thì đương nhiên chất lượng nó cũng chỉ có chừng ấy :D
Các cụ khác sao em ko biết, chứ em múc con này là đã xác định luôn tư tưởng là đi cho quen chế độ tập luyện, với lại để tìm hiểu dần dần thôi ấy mà :))
Tiền nào của ấy, câu này bao giờ chả đúng :))
Em chỉ nhớ là cụ Huy có đc ae phản hồi vì giá hợp lý hơn các chỗ khác, và thái độ nhiệt tình thân thiện khi phục vụ khách hàng, chứ sao em ko nhớ là cụ ấy đc phản hồi tốt vì khen dòng xe Trinx lên Mây nhỉ?

kakashi2011

Xe tải

Em đi mưa suốt nhưng không để ý. Để lúc nào kiểm tra lại xem thế nào. Em thấy đôi lúc chuyển số không mượt, nhất là chuyển đĩa. Có lúc e cho hẳn về số 1 mà nó vẫn ở số 3 :( lại tăng lên rồi giảm lại :-s

kakashi2011

Xe tải
Ô e tưởng khung con này được quảng cáo là hợp kim nhôm cơ mà các bác???

Trường hợp này e nghĩ là cứ phệt WD40 vào là nó hết thôi. Nhưng về lâu về dài thì có khi phải sơn lại chỗ này thôi.
Em cũng thấy quảng cáo là thế, đúng là quảng CÁo :))

icespa

Xe đạp
sau 4 ngày đi xe cảm nhận hơi buồn vì tốc độ chậm quá nhưng nếu đối sang dòng Touring em ko đổi vì MTB có dáng dấp khỏe hơn mà em cũng đâu cần nhanh đạp rèn luyện thân thể, tích kiệm xăng nhanh chậm để làm ji :-"

Bắp đùi bị căng- có thể do em còn đá bóng nữa :( nên sau mỗi chặng đi em phải làm vài đường xịt lạnh CROTAX ( cái này khá ổn mua tại các nhà thuốc có 100k thôi đừng mua mấy cửa hàng thể thao toàn chơi 150-200k :-s )

ra chỗ độc chiêu làm 3 bảng dán phản quang nhưng chất liệu kém đi đêm đèn pha chiếu vào chẳng xi nhê gì cả - Cụ nào biết chỗ nào dán vành xe phản quang oke không ạ ?

icespa

Xe đạp
Em cũng thấy quảng cáo là thế, đúng là quảng CÁo :))
ohay nó bảo khung nhôm chứ cái giảm sóc có nhôm đâu :( đầu xe nặng trịch - em thấy cụ viết thế nên phệt ngay sơn chống gỉ vào - các cụ chú ý là nó có rãnh thoát nước bên cạnh nên sơn cẩn thận nhé

kakashi2011

Xe tải
ohay nó bảo khung nhôm chứ cái giảm sóc có nhôm đâu :( đầu xe nặng trịch - em thấy cụ viết thế nên phệt ngay sơn chống gỉ vào - các cụ chú ý là nó có rãnh thoát nước bên cạnh nên sơn cẩn thận nhé
Em tưởng khung nhôm là gồm cả khung rồi cả 2 trục đằng trước chứ :D. Mấy xe kia thì nó làm liền, còn bọn Trinx này thì nó hàn vào. Mà đã hàn thế thì chắc phải han gỉ rồi cụ :)

thongck

Xe tăng
Em tưởng khung nhôm là gồm cả khung rồi cả 2 trục đằng trước chứ :D. Mấy xe kia thì nó làm liền, còn bọn Trinx này thì nó hàn vào. Mà đã hàn thế thì chắc phải han gỉ rồi cụ :)
nhún hịn là đúc 2ống nhún nguyên khối không có hàn nên nhìn đẹp và chắc chắn :D. Như em epicon giá cũng sấp ngửa iem m136 rồi :))

ceoitdang

Xe hơi
X1 chỗ đó nguyên khối , khỏi lăn tăn mấy cụ ah :P

mymyfoto

Xe đạp
sau 4 ngày đi xe cảm nhận hơi buồn vì tốc độ chậm quá nhưng nếu đối sang dòng Touring em ko đổi vì MTB có dáng dấp khỏe hơn mà em cũng đâu cần nhanh đạp rèn luyện thân thể, tích kiệm xăng nhanh chậm để làm ji :-"
Đi bánh gai cứng 2.0 trở lên thì......cụ cứ xác định dĩa 3 lip 7 maxspeed cũng ko đạp lại mấy cái xe gỉ sét bánh nhỏ 700 nhé :v

Nó chỉ lợi khi mang ra mấy bãi đất gồ ghề chơi địa hình thuj - rất đã

street ko thì thay lốp 1.75 hoặc 1.50 là khác biệt ngay :D