XE ĐẠP - Hỏi cái, đáp ngay...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe dap 1102

Xe đạp
e là e rất thích những thớt này đấy các cụ.

nhanchauchau

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là tại sao cỡ khung xe road và MTB lại khác nhau nhiều thế :-?
Ảnh minh họa đây ạ :

Em cám ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

dhtoan

Xe tải
Hix có lẽ là vậy a . Vậy k đc đạp ngược ah bác . E tưởng là khi chuyển líp mới k đc đạp ngc thôi a
Không, khi chuyển líp thì bác cứ đạp xuôi cho xích ăn vào líp mới rồi sau đó thì đạp ngược thoải mái. Trường hợp của bác chắc là đến gần đèn đỏ, chuẩn bị dừng thì mới nhớ ra là phải chuyển líp, khi đó bác chuyển líp nhưng xích không chuyển động nên xích vẫn nằm ở tầng cũ. Đến khi bác đạp tiếp thì xích mới nhảy, gây ra tiếng kêu đó.

Mr-Quadcore

Xe buýt
Em đi Giant ATX 770D .. 2 hôm nay em đi thì có hiện tượng này ... xe đi bt ko` sao .. nhưng cứ bắt đầu chuyển chế độ của thụt trước là bắt đầu từ lúc đó trở đi vừa đi vừa kêu o o ...Bóp phanh vào thì hết, đi một đoạn lại bị ... ! Về cất xe sáng mai đạp lại thì thấy bt ... nhưng cứ chuyển chế độ thụt là lại bị , tiếng kêu O o ! Cái này là bị sao vậy ah ... các cụ chỉ em với ! Em cảm ơn ...

QAZ

Xe container
Em đi Giant ATX 770D .. 2 hôm nay em đi thì có hiện tượng này ... xe đi bt ko` sao .. nhưng cứ bắt đầu chuyển chế độ của thụt trước là bắt đầu từ lúc đó trở đi vừa đi vừa kêu o o ...Bóp phanh vào thì hết, đi một đoạn lại bị ... ! Về cất xe sáng mai đạp lại thì thấy bt ... nhưng cứ chuyển chế độ thụt là lại bị , tiếng kêu O o ! Cái này là bị sao vậy ah ... các cụ chỉ em với ! Em cảm ơn ...
Khả năng má phanh bị chạm.

Trước tiên bác kiểm tra chốt bánh xe đã cân và chặt chưa, sau đó nới bớt con ốc phía bên trong cụm phanh ra 1 tẹo (nếu xe 2012 dùng phanh Avid thì chỉ cần dùng tay nới vòng chỉnh màu đỏ ra)

CERATO6826

Xe tải
Hu hu, cụ hoành quá!!! mua ở muare mà tận 1củ2, em nghĩ nên đổi thành muadat.vn
Đèn pin cụ ra Umove Láng Hạ mua hoặc vào các topic trên Phượt.com tìm cũng thấy. Em cũng sắm 1 cái đèn chơp nháy 120K và 1 cái đèn siêu sáng phòng thân cũng lắp được trên xe (giá 1,2 củ mua ở muare.vn)

mr-kent

[Tịch thu bằng lái]
E cao 1.64 đang thik và định đặt e forever nhưng nó chỉ có size 17 các cụ tư vấn hộ e xem đi được không ạ. Không thì tầm ngân sách 5 củ đổ lại đi con nào dc ạ. Cụ nào có ý định đổi xế thì in boc e vs nha. E chuẩn bị sẵn rượu ạ

Hien_Matiz

Xe buýt
Chào các bác.
Bác nào biết chỗ nào bán cái Gác Baga sau như hình ở dưới không?
Tks.
Hiển 0912140707

mamsport

Xe buýt
Không, khi chuyển líp thì bác cứ đạp xuôi cho xích ăn vào líp mới rồi sau đó thì đạp ngược thoải mái. Trường hợp của bác chắc là đến gần đèn đỏ, chuẩn bị dừng thì mới nhớ ra là phải chuyển líp, khi đó bác chuyển líp nhưng xích không chuyển động nên xích vẫn nằm ở tầng cũ. Đến khi bác đạp tiếp thì xích mới nhảy, gây ra tiếng kêu đó.
dạ ko a . đúng là gần đèn đỏ e có chuyển líp nhưng đã đạp tầm 2m để chuyển líp rồi . xong dừng đèn đỏ cái rồi đi tầm 2 3m nó mới kêu cạch 1 cái .

Ah tiện bác cho e hỏi là có nên tra dầu nhiều cho xích k a . Nên tra loại nào ak

Em cảm ơn

bebudangyeu

Xe tải
Thế là bộ đề của bản chỉnh chưa chuẩn nên khi đạp một lúc líp mới nhảy. Không nên tra nhiều dầu quá vào xích. Theo kinh nghiệm của tôi, cách 1 mắt tra 1 giọt. Tôi thường tra dầu máy khâu (1 tuần/ 1 lần với cường độ ngày náo cũng đạp >20km). Còn bạn muốn hàng chuẩn thì ra 3pstore.vn (19 ngõ huyện) hỏi mua dầu tra xích xe đạp, các bác ấy sẽ tư vấn cho. Giá cũng rẻ thôi.

Jun611

Đi bộ
Chào các cụ
Em là thành viên mới, gần đây có ý định mua xe đạp để tập thể dục vì đứng lên cân thấy nó tăng nhanh như cái công tơ mét...
Khổ cái là em chả biết gì về xe độp, cũng nghe anh chị em bày là ra tìm các bác build xe cho mà đi, có điều mãi chưa đi được mà ngố quá ra các cụ lại cười em ngại lắm :P

Kính các cụ tư vấn giúp em với, tài chính gần đây hơi gắt nên em chỉ dám từ 8tr đổ lại, đang nhắm con Giant 690d các cụ ạ. Em cao 1m80 nặng khoảng gần 80kg , các cụ tư vấn giúp em với, có con nào giá tầm 8tr trở xuống mà hợp lý ko ?

Em mua xe chỉ mục đích đạp đi tập, vì chạy bộ nó nhàm quá, em ko khoái món đấy. Gấu nhà em cũng đòi tìm hiểu để đi cùng, nên em cũng muốn tìm hiểu thử để về tư vấn lại cho gấu cho nó oách các cụ ạ.:">. Gấu nhà em 1m66 nặng khoảng 54kg , giá cả thì cũng tầm đấy đổ xuống.

Lạy các cụ đừng tư vấn em thêm vài triệu lên đời, em xem mà thèm lại ko cố được khổ em lắm ....:(

AudiA8_3737

Xe tải
Em cũng có ý định mua xe đạp giống cụ trên, em mới tham gia OF, mong các cụ tư vấn giúp ạ.

Fiat_ELX

Xe điện
Mới chơi các cụ cứ nguyên chiếc mà mua cho lành, biu biếc gì cho dức đầu, từ cỡ 10tr trở lên ra nhà cụ Khôi Phệ là có đủ đáp ứng nhu cầu.

mamsport

Xe buýt
Fiat_ELX nói:
Mới chơi các cụ cứ nguyên chiếc mà mua cho lành, biu biếc gì cho dức đầu, từ cỡ 10tr trở lên ra nhà cụ Khôi Phệ là có đủ đáp ứng nhu cầu.
chuẩn men . bui bác fai tìm hiểu kĩ ah

Sent from my GT-N8000 using Forum Runner

bebudangyeu

Xe tải
Với mục đích chỉ tập buổi sáng như cụ và mới tập ban đầu thì cụ chọn em giant 690 là hợp lý roài. Có hai địa chỉ em cho là ổn là
1. Bác khôi phệ
2. Một cửa hàng mới trên đường nguyễn thái học (bên cạnh trường phan chu trinh) thì rẻ hơn bác khôi một chút
Với chiều cao 1,8m bác chọn size L còn còn gấu nhà bác chọn size S là okie
Bác nên mua xe nguyên chiếc để tập trước. Sau khi nghiện ròI thì up đồ sau
Ngoài ra bác nên mua thêm các phụ kiện như mũ bảo hiểm, công tơ mét, bình nước... Đặc biệt là phải mua quần bỉm (nếu cí điều kiện thì lên bộ siêu nhân luôn) nếu không bác sẽ tham gia vào hội Hải dóng đới :)

AudiA8_3737

Xe tải
Em mới được cụ QAZ giới thiệu mấy cái xế độp MTB, nhìn bắt mắt quá, nhưng cũng chưa biết nhiều, em thì em lại muốn con nào gọn gọn 1 chút , nhà em chật quá.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em đi con ATX 750, hồi mua là phanh đĩa chờ....
Giờ em muốn lắp bộ phanh đĩa cho nó an toàn để còn lượn. Thời gian vừa qua em bận việc nên không đạp hơn một tháng rồi.
Các bác tư vấn giúp em bộ phanh đĩa nào? Bao tiền? Mua ở đâu? Ít tiền thôi ạ.
Các bác tư vấn giúp em ngay để em còn trở lại với đội hình luyện tập ạ!
Dạo này em chuyển nhà ra xa cách Hồ Tây những 5km, không biết đằng Yên Hòa có đội, tổ nhóm nào không cho em tham gia với.

QAZ

Xe container
Em đi con ATX 750, hồi mua là phanh đĩa chờ....
Giờ em muốn lắp bộ phanh đĩa cho nó an toàn để còn lượn. Thời gian vừa qua em bận việc nên không đạp hơn một tháng rồi.
Các bác tư vấn giúp em bộ phanh đĩa nào? Bao tiền? Mua ở đâu? Ít tiền thôi ạ.
Các bác tư vấn giúp em ngay để em còn trở lại với đội hình luyện tập ạ!
Dạo này em chuyển nhà ra xa cách Hồ Tây những 5km, không biết đằng Yên Hòa có đội, tổ nhóm nào không cho em tham gia với.
ATX-750 mà không phanh đĩa thì là đời 2010, bác kiểm tra ở chỗ moay-ơ có 6 lỗ để bắt đĩa phanh không, nếu có thì nâng cấp đơn giản. Theo cấu hình nhà sản xuất thì moay-ơ là loại tương thích phanh đĩa.

Có mấy phương án phanh đĩa:
- Loại rẻ tiền, 350k cả bộ phanh và đĩa, thêm 50k tiền thay dây phanh.
- Loại khá: Avid BB5, cả bộ và dây phanh khoảng 1 triệu.
- Loại tương đối: bộ phanh dầu Avid hoặc Shimano, giá khoảng 1.7tr cả đĩa, nhưng bác phải thay cả bộ tay bấm đề, thêm khoảng 500k nữa.

Chỉnh sửa cuối:

vuphong

Xe tải
Các cụ cho em hỏi tí, em thấy khung xe nhiều loại hoa cả mắt, nhưng một cái khung (không có phuộc) tầm 3tr thì có ổn không ạ?

muadem

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi tí, em thấy khung xe nhiều loại hoa cả mắt, nhưng một cái khung (không có phuộc) tầm 3tr thì có ổn không ạ?
Ổn cụ à, nhưng dàn đồ tầm hai ba xuỵch ợ ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng