Xe đạp điện - nên dùng hay ko ạ?

quangtayho

Xe container
Loại mới bây h dùng pin lithium như trên điện thoại chứ ko dùng ac qui nữa cụ ạ. Việc thay pin thì tầm 3 năm/ lần, nói chung là cũng kinh tế đấy ạ.
Vâng, Pin Lithium khi hỏng thì có tái chế được không hả cụ ? Hay lại vứt bỏ để rồi môi trường phải gánh hậu quả. Em thấy cục pin Lithium ở điện thoại có in hình nhắc nhở là ko vứt vào sọt rác. Như vạy tức là nó không tác chế và không vứt ra môi trường được.

trungcd

Xe buýt
Pin lithium hay acqui thì cũng đều gây hại cho mt cả thôi. Về tính kinh tế thì cũng phải qua thời gian mới nói được chứ tính được.
Về quan điểm cá nhân thì em không chọn phương tiện này ở thời điểm hiện tại với những đặc điểm hiện tại để di chuyển thường ngày. Lý do rất đơn giản vì với em tính an toàn là điều em quan tâm nhất. Xe hiện tại tốc độ lên đến 40km/h thậm chí hơn, được tung hô Quảng cáo đi như xe máy, nghe rất là hoành tráng. Nhưng mà thiết kế xe, kết cấu kỹ thuật, vật liệu sử dụng, hệ thống phanh,giảm xóc đều yếu và kém. Tốc độ như thế, độ bền vững, an toàn kém như thế, gặp tình huống bất ngờ khả năng xòe và gặp nguy hiểm là cực cực cao. Chả đâu xa, em có ông anh Dương cụ ở trên Of này, nhỡ một hôm húng lên lấy xdđ của con gái ra chở vợ đi ăn tối. Cứ nghĩ cho nó nhanh, tiện vì chả lo tìm chỗ đỗ xe. Đi được hơn cây số thì xòe. Cả Dương cụ âm mợ chân tay trầy be bét, quần áo xộc xệch lếch thếch đi về. Rõ khổ. Bao giờ xe tốt, tốc độ giới hạn dưới 20km/h, hệ thống an toàn đảm bảo, thiết kế, sản xuất vững chãi thì em đi. Giờ thì em kiếu :)

anhnq00042

Đi bộ
đang đi xe đạp điện mà gặp trời mưa có giật không ạ ?

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Vâng, Pin Lithium khi hỏng thì có tái chế được không hả cụ ? Hay lại vứt bỏ để rồi môi trường phải gánh hậu quả. Em thấy cục pin Lithium ở điện thoại có in hình nhắc nhở là ko vứt vào sọt rác. Như vạy tức là nó không tác chế và không vứt ra môi trường được.
Pin lithium hay acqui thì cũng đều gây hại cho mt cả thôi. Về tính kinh tế thì cũng phải qua thời gian mới nói được chứ tính được.
Về quan điểm cá nhân thì em không chọn phương tiện này ở thời điểm hiện tại với những đặc điểm hiện tại để di chuyển thường ngày. Lý do rất đơn giản vì với em tính an toàn là điều em quan tâm nhất. Xe hiện tại tốc độ lên đến 40km/h thậm chí hơn, được tung hô Quảng cáo đi như xe máy, nghe rất là hoành tráng. Nhưng mà thiết kế xe, kết cấu kỹ thuật, vật liệu sử dụng, hệ thống phanh,giảm xóc đều yếu và kém. Tốc độ như thế, độ bền vững, an toàn kém như thế, gặp tình huống bất ngờ khả năng xòe và gặp nguy hiểm là cực cực cao. Chả đâu xa, em có ông anh Dương cụ ở trên Of này, nhỡ một hôm húng lên lấy xdđ của con gái ra chở vợ đi ăn tối. Cứ nghĩ cho nó nhanh, tiện vì chả lo tìm chỗ đỗ xe. Đi được hơn cây số thì xòe. Cả Dương cụ âm mợ chân tay trầy be bét, quần áo xộc xệch lếch thếch đi về. Rõ khổ. Bao giờ xe tốt, tốc độ giới hạn dưới 20km/h, hệ thống an toàn đảm bảo, thiết kế, sản xuất vững chãi thì em đi. Giờ thì em kiếu :)
Tại Trung Quốc đang đau đầu vì vấn nạn accu xe đạp điện thải ra môi trường, để xử lý triệt để 1 accu xe đạp điện còn đắt hơn mua 1 chiếc xe hoàn chỉnh #:-sẤy vậy mà dân mình chuộng ghê~X(

quangtayho

Xe container
Tại Trung Quốc đang đau đầu vì vấn nạn accu xe đạp điện thải ra môi trường, để xử lý triệt để 1 accu xe đạp điện còn đắt hơn mua 1 chiếc xe hoàn chỉnh #:-sẤy vậy mà dân mình chuộng ghê~X(
Thế nên mới có các vụ thuê doanh nghiệp VN nhập khẩu Accu hỏng vào VN ..... Chắc VN mình 1 vài năm nữa sẽ có quy định về vấn dề xe đạp diện này.

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Thế nên mới có các vụ thuê doanh nghiệp VN nhập khẩu Accu hỏng vào VN ..... Chắc VN mình 1 vài năm nữa sẽ có quy định về vấn dề xe đạp diện này.
Thực ra, BTNMT- TCMT có quy định hết, nhưng không đủ người kiểm tra vì doanh nghiệp VN mình giỏi luồn và lách quá; Vấn nạn túi nilong đang là điển hình của sự tàn phá, sắp tới là accu, rồi sau nữa thì ....nhiều lắm~X(

cuongpc126

Xe buýt
Hóng các cụ để tới cân nhắc làm 1 em. Cái em lo nhất là độ bền.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Vậy lại sắp có làn sóng xe đạp điện giá rẻ nhập từ Khựa rùi,

quang.pham111

Xe hơi
E thấy mua đi loanh quanh thì được ak. Nhất là để các bà các mẹ đi chợ.

ps150iv

Xe hơi
K nên dùng loại này

Funlove85

Xe hơi
E hóng thôi ợ,mà thấy hình như nó cũng đắt phết.
Không biết trời mưa lụt AQ có sao ko nhỉ?
e đi thấy sướng phết. nhưng mà giá ngang với con wave cũ còn long lanh. có hôm e đi bị hết điện mà đạp 6km về nhà mệt gần chết.

Liberty125.ie

Xe buýt
em định mua con xe đạp điện cho các cụ nhà em đi loanh quanh mà phân vân mãi chẳng biết mua loại nào cho hợp lý bây giờ. tham khảo thì toàn china thôi.
Thế cụ định mua xe đạp điện Made in Japan à? 100% các loại xe đạp điện đang có mặt ở VN đều từ China vs HongKong.

Dan du an

Xe ba gác
Quan trọng là trông nó rất xấu

lenguyen_1983

Xe điện
Em mua cái xe đạp điện Giant cho em và Gấu cùng đi: thấy ổn nhưng em toàn đi buổi tối còn ban ngày em hay lượn nhiều nên không đi. Em mua tháng 3 đến bây giờ cứ sạc điện là đi không thấy hỏng hóc gì

HuyArt

Xe lăn
...xe đạp điện cụ lưu ý -bình điện-(acquy)
+ dung tích sẽ suy giảm theo số lần phóng nạp -->quãng đường đi bị rút ngắn dần
+ Không mất tiền đổ xăng ><mất tiền thay bình (không rẻ) trung bình cỡ 2,5 triệu 1 bộ(4 bình 12v...)
+ 2,5tr = 100lit xăng !
==> phải tính khấu hao bình điện như mất tiền đổ xăng (tuy rẻ hơn xăng)
+ Nhược điểm là đi khoảng 6 tháng (tb) dung tích giảm bỏ đi thì tiếc dùng thì phải nạp liên tục=>chỉ phù hợp ai đi gần...