Thảo luận Xe đạp cho F1, cần tư vấn

chidixeom

Xe hơi
F1 nhà em 2 tuổi, bé trai hiếu động, sức nghịch rất dẻo dai và ưa khám phá ngoài trời. Em có search thử thấy nhãn hiệu Royal Baby có nhiều mẫu xe đẹp có vẻ bền nhưng cá nhân em không có kinh nghiệm về xe cộ, em nhờ cccm tư vấn giúp em dòng xe nào nhãn hiệu nào dễ sử dụng và giá cả không cao hơn 3 trệu với ạ. Em đề cao các yếu tố như chắc chắn, dễ dùng, an toàn, kiểu dáng khoẻ khoắn.
Vodka rót sẵn hầu cccm.

COXE_COTIEN

Xe hơi
F1 nhà em đang đi RB đây cụ, khung nhôm nhẹ, chắc chắn, gần 2 năm rồi, ko có vấn đề j cả. Đi loại này ko phải nghĩ mua xe cho em của f1 nữa

Xedap365

Xe tải
Website
xedap365.vn
bác ngắm dòng stitch nhìn khá chắc chắn, F1 nhà cụ tha hồ mà đập phá, giá lại rẻ nữa

chidixeom

Xe hơi
F1 nhà em đang đi RB đây cụ, khung nhôm nhẹ, chắc chắn, gần 2 năm rồi, ko có vấn đề j cả. Đi loại này ko phải nghĩ mua xe cho em của f1 nữa

Cám ơn cụ, em vẫn thích RB nhất vì nhiều kiểu dáng đẹp, nhà em mọi người không kỹ chuyện sắm ngựa sắt cho con cái nên toàn mua siêu thị, em thấy hàng VN TQ màu sắc loè loẹt quá nên hóng cccm trên đây thêm lựa chọn.

chidixeom

Xe hơi
bác ngắm dòng stitch nhìn khá chắc chắn, F1 nhà cụ tha hồ mà đập phá, giá lại rẻ nữa
Cụ ơi Stitch giá cả phải chăng quá, em noted lại trong danh sách để đi xem 1 lượt. Cảm ơn cụ.

CVT

Xe tải
Em không biết cụ có tiền hay không nhưng với cá nhân em thấy trẻ 2 tuổi nó mà cao lớn nhanh thì mua xe nhiều tiền cũng phí. Mà F1 cụ cao bao nhiêu, chắc chỉ đi xe size 14 inch hoặc 16 inch là cùng. Lên 3-4 tuổi nó cao lớn, đạp xe 20 inch đến tận 6-7 tuổi. Cụ nên để đầu tư vào cái xe 20 inch lúc con cụ tầm trên 3 tuổi ý. Xe 2 tuổi chắc chỉ đi loại 4 bánh, mà xe 4 bánh thì không cần loại nhiều tiền. Cụ có điều kiện mua dòng TOTEM, từ 20 inch thì đã có nhiều lựa chọn hơn rồi. Royal baby thì hơi nhiều tiền cho trẻ con 2 tuổi. Mình cứ nghĩ xe bon bon là ngon, nhưng bọn trẻ này ý, cho nó cố sức đạp 1 tý thôi, sau này đạp mới khoẻ. F1 nhà em ngày xưa em chỉ mua loại của hãng sữa ý, 250K, đi từ 4 bánh sau đó lớn hơn em tháo ra tập 2 bánh, khi biết đi thành thạo em mua luôn loại ASAMA tên lửa 20 inch, nhìn nó nhón chân cũng thương nhưng nó thích. Giờ gần 6 tuổi em định mua xe 24 inch đây cụ

chidixeom

Xe hơi
Em không biết cụ có tiền hay không nhưng với cá nhân em thấy trẻ 2 tuổi nó mà cao lớn nhanh thì mua xe nhiều tiền cũng phí. Mà F1 cụ cao bao nhiêu, chắc chỉ đi xe size 14 inch hoặc 16 inch là cùng. Lên 3-4 tuổi nó cao lớn, đạp xe 20 inch đến tận 6-7 tuổi. Cụ nên để đầu tư vào cái xe 20 inch lúc con cụ tầm trên 3 tuổi ý. Xe 2 tuổi chắc chỉ đi loại 4 bánh, mà xe 4 bánh thì không cần loại nhiều tiền. Cụ có điều kiện mua dòng TOTEM, từ 20 inch thì đã có nhiều lựa chọn hơn rồi. Royal baby thì hơi nhiều tiền cho trẻ con 2 tuổi. Mình cứ nghĩ xe bon bon là ngon, nhưng bọn trẻ này ý, cho nó cố sức đạp 1 tý thôi, sau này đạp mới khoẻ. F1 nhà em ngày xưa em chỉ mua loại của hãng sữa ý, 250K, đi từ 4 bánh sau đó lớn hơn em tháo ra tập 2 bánh, khi biết đi thành thạo em mua luôn loại ASAMA tên lửa 20 inch, nhìn nó nhón chân cũng thương nhưng nó thích. Giờ gần 6 tuổi em định mua xe 24 inch đây cụ
Cụ nói chí lí quá, em sẽ cân nhắc kỹ, cuối tuần này đi xem thử xem sao cụ ạ, em mới tìm được bike station gần nhà khá nhiều mẫu mã giá cả cũng đa dạng lắm.
Em không nhiều tiền đâu nhưng những thứ quan trọng thì có đầu tư cũng bõ mà cụ nhỉ. Cảm ơn và chúc cụ sức khoẻ nhé.

Gcar

Xe container
mình có kinh nghiệm là xe nhôm nhẹ ảnh hưởng rất lớn đến trẻ, hơn nhiều so với xe nhôm người lớn. vì trẻ chỉ nặng có 20-30kg, bớt đi 2-3kg của xe là rất lớn. Nếu có điều kiện thì lấy xe khung nhôm nhẹ.

Mấy cái hình thức như phuộc nhúng (trước hoặc sau), nhiều đĩa tốc độ là không cần thiết với trẻ bé vì chúng nó chưa đủ lực để chạy biểu diễn, mà nếu có đủ thì với tầm giá vài triệu thì toàn đồ lởm thôi, không có tác dụng mấy mà lại làm xe nặng lên nhiều.

F1 nhà em là bé gái. Cách đây gần 2 năm đi chơi ở cửa hàng đồ dùng trẻ em thấy thích cái RB. Em lên mạng xem qua rồi múc 1 em 16" hơn 2 củ. Hơi lớn so với tuổi của bé nên mãi lúc 3 tuổi bé mới dùng còn bt vẫn dùng cái xe vành nhựa khuyến mại khi mua sữa hộp. Giờ bé hơn 4 tuổi thì tháo bánh phụ của xe nhỏ cho bé đạp còn xe lớn vẫn hầu như ko dùng. Hôm trước ghé cửa hàng khác thấy mấy con totem làm chắc chắn hơn RB nhiều, nhìn mối hàn đẹp hơn hẳn. Mấy ý kiến để cụ cân nhắc. Em thấy ý kiến cụ CVT nói phải. Cho bé đi xe thường đến khi bé được khoảng 5-6 tuổi thì đầu tư cái xe đủ lơn cho be đi đỡ phí bác à. Còn nếu tài chính dư dả thì máu là quất thôi!