Xe đang chạy tắt chìa khóa điện

Trạng thái
Thớt đang đóng

duongtm

Xe tăng
có gì đâu, tình huống này có thể xảy ra mà. có mà bác ứ biết trả nhời thì có.
đang đi, trẻ con ngồi cạnh táy máy nghịch tắt chìa khóa thì sao ạ???
em nghĩ tình huống dư lày nữa: thằng lái bị mất phanh, hoặc cuống ấn nhầm chân ga thành chân phanh, thì người ngồi cạnh có thể tắt chìa khóa để cho xe ko lao như điên được ko ợ??? hế hế
Tắt máy thì khác gì mất phanh, ngoài ra còn mất thêm một số thứ khác nữa như trợ lực tay lái hay mạng nữa :D

maybach63

Xe buýt
KHông những mất trợ lực mà khi các cụ vần tay lái là bị khóa luôn,đồng nghĩa với xe chỉ chạy một hướng duy nhất....đưa cụ lên nóc tủ :P nếu cụ nào trình thấp thì đừng có thử nhé!Cái này em thử nhiều rồi,cái này mấy chú taxi hay dùng để giảm số km trên đồng hồ (vì tắt khóa điện là kim đồng hồ ko hoạt động).Thế mới có câu chuyện đố nhauu chạy quãng đường 30Km (Pháp Vân-Cầu Giẽ) mà đồng hồ chỉ báo thêm có 20Km!:D Có ông thì bảo chạy nhanh thì bánh trước nó bay lên là là mặt đất à :P
Đề nghị các cụ ko được thử trên phố nhé!:P

davidnguyen34

Xe buýt
em kê dép hóng xem có cụ nào còn sống để chia sẻ được kinh nghiệm sau khi thử không???

fuxe

Xe container
Cảnh báo cụ nào định thử nhé, xe có nút start/stop engine, nếu đang chạy mà ấn phát là tắt máy luôn -> rất nguy hiểm8-x, em vừa vào sân bóng thử xong, vẫn đang kể chuyện ở đây được là may rồi :-$

pategan

Xe hơi
Xe đời cổ có côn thì vẫn tắt khóa điện đcđc :) Cắt côn tắt điện, ga lên phát, bật điện lại , ống bô nổ đòang phát cũng vui phết ^-^

cham_hoc

Xe tăng
Các cụ đi xe có Engin Start cho e hỏi xe đang chạy mà ấn vào nút Start/Stop thì xe có bị tắt máy ko ạ ? E chưa đi xe aọi đấy bao giờ nên sợ nhỡ may mà mình đang chạy mà ấn nhầm nút đấy thì nguy hiểm chết

zacom121

Xe tải
cụ thử đi rồi cho em biết kết quả nhé. ;))
Haizzz....đọc topic của chủ thớt + bài này của cụ em lại nhớ đến bài thông báo.... "một cụ già bật lửa để xem bình xăng còn hay hết...." Cụ biết kết quả ntn rồi mà còn chờ đợi người ta làm gieeeeeee.....:-|

hailonghk

Xe buýt
Các cụ đi xe có Engin Start cho e hỏi xe đang chạy mà ấn vào nút Start/Stop thì xe có bị tắt máy ko ạ ? E chưa đi xe aọi đấy bao giờ nên sợ nhỡ may mà mình đang chạy mà ấn nhầm nút đấy thì nguy hiểm chết
Hic, quên mất Engine Start/Stop chưa về số P thì chưa tắt đc hẳn máy :(

lambogi79

Xe điện
cụ chủ thớt có vấn đề với gấu hay sao mà nói ngu chi rửa. bác tắt máy thì bác phanh bằng niềm tin hay bằng vách núi. nếu k phanh được hai kiểu đó thì em dự là bác sẽ được ngắm gà khỏa thân. ăn chuối cả nải

tuanzs

Xe container
cái này chắc giống như xe máy mà cụ. để số N hay đạp côn thì nó chạy theo quán tính, còn đang chạy bình thường thì ... khực khực .. chắc là hại hộp số lắm
Không giống 2b tí nào đâu kụ ah
Mất trợ lực lái, mất phanh là 2 vấn đề đầu tiên
Nếu đang đi đường đèo dốc thì thôi không kể tiếp nữa đâu - thảm lắm ;)

gia doi

Xe điện
Không biết có cụ nào đã thử chưa? Không hiểu xe đang chạy (VD: xuống dốc) thì có tắt được chìa khóa không nhỉ? ~o)
Cái này em chả dám thử đâu cụ thử trước cho a e xem với =))

huycm

Xe tăng
Em dụ là xong có tin ngay trên off mục TTTN

RuaHoGuom

Xe tải
Nhân tiện đang vui các Cụ cho em hỏi 1 câu thôi: Cởi trần lái xe con có bị xxx phạt không ạ, chả là cái điều hòa xe em mấy hôm nóng thì nó lại trục trặc, hôm đó em lại đi Ctac ở Nam Định, lúc về giữa trưa nóng quá em định cởi trần ra chạy xe về nhưng lại sợ nó phạt

BonBonTT

Xe điện
Cụ tắt thử thì biết. Nhất là đang xuống dốc thì hôm sau một loạt các báo có tin nóng hổi luôn. Kiểu như một bác 54 tuổi tính cẩn thận bật lửa xem xăng còn nhiều hay ít. Bác ý thọ 54t tuổi
Em đã thử rồi, trên đg đi Phú Thọ, nhưng đg rộng và vắng. Lái nặng, phanh không ăn. Ông cùng cty ngồi cạnh bảo: *** mày ngu thế. Làm thế là mất luôn ko còn trợ lực lái, phạnh. Hồi đó em mới biết lái, mà tính tò mò nên thử. Nếu cụ nào rút hẳn ck ra nữa thì càng sớm đi Văn Điển. Vì khi rút ck ra mà đánh vô lăng thì nó khóa luôn vô lăng lại. Và bye bye cụ lái xe luôn

vivivuvu

Đi bộ
Hi hi...Cuộc thử này chắc Zui lém đây !

HuyKien

Xe tải
Xe đời quá cũ thử thoải mái!!! Xe có trợ lực lái, trợ lực phanh dầu hoặc hơi chớ dại mà thử!!! Muốn biết cảm giác thì hãy chọn chỗ bằng, rộng, vắng mà thử! Hơi choáng đấy các cụ chưa thử ạ ???(HuyKien)

haivanphe

Xe container
Em đã từng bị với xe máy, xe dừng khựng lại luôn. Còn để hôm nào em thuê xe 4B để thử rồi sẽ báo với các kụ nhé.

thientamnt

Xe điện
Tắt khóa nó mất trợ lực thì Cụ thớt có mà vỡ mồm =))

Trạng thái
Thớt đang đóng