[Funland] Xe đang chạy gạt phanh điện tử thì chuyện gì sẽ xảy ra?

Kingdom226

Xe tăng
iem nghĩ xe hịn đang chạy tốc độ cao nó ko có sdung

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em hỏi ngu các cụ chút: nếu xe đang chạy, mình gạt cần phanh tay điện tử thì có sao không ạ? Ví dụ cx2018! Tks các cụ
Tốc độ chậm thì có thể không sao , tốc độ nhanh thì nguy cơ vỡ hộp số cụ ạ .

hbu082

Xe container
Chuẩn, Nam hay Nữ lấy bằng xong cũng phải tập dượt nhiều mới đi được. Nam thì tập nhanh hơn thôi :))
vâng, chẳng hiểu sao nhiều mợ có tiền mua xe có tiền học lái mà tiếc mấy củ luyện tay lái.
Bọn lái xe thuê nó vẫn tiết kiệm xăng bằng cách về N đấy cụ, số sàn thì chúng về mo.
quả bài truyền miệng thả dốc về mo cho tiết kiệm xăng thần thánh :D. Đang chạy mà về mo thì em nghĩ chỉ phù hợp nhất khi bị kẹt chân ga, còn lại đừng dại mà đẩy về.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Tốc độ chậm thì có thể không sao , tốc độ nhanh thì nguy cơ vỡ hộp số cụ ạ .
Vì sao vỡ hộp số cụ khai sáng em phát? Xe cụ đang đi nhanh cụ đạp phanh có vỡ hộp số đâu, mà phanh chân thì ăn gấp mấy lần phanh tay.

Ngo Rung

Xe lăn
vâng, chẳng hiểu sao nhiều mợ có tiền mua xe có tiền học lái mà tiếc mấy củ luyện tay lái.

quả bài truyền miệng thả dốc về mo cho tiết kiệm xăng thần thánh :D. Đang chạy mà về mo thì em nghĩ chỉ phù hợp nhất khi bị kẹt chân ga, còn lại đừng dại mà đẩy về.
Không hẳn tiếc tiền mà do lười cụ ợ. Rất nhiều thơi gian lang thang shoping các kiểu con đà điểu, nhưng bảo bỏ thời gian luyện tay lái thì lười kinh khủng :(

tranvantam87

Xe hơi
Nhà sản xuất nó tính hết các tình huống (hành động) có thể xảy ra do vô tình hay hữu ý của người ngồi trên xe rồi. Không sao hết.
Ví dụ, F1 nhà em khi mới 1-2 tuổi ngồi với mẹ ở ghế phụ trước, thi thoảng nó đạp cần số bụp một cái từ D về N khi xe đang chạy :D
Chuẩn ợ, bọn Tây nông nó có cả trăm năm để test hết các tình huống rồi mới bán ra thị trường, em cũng có lần đang 100 km/h gạt từ D sang N, sau đó em lại gạt lại từ N sang D mà xe vẫn bon bon :D