Xe đã bán 3 năm kô sang tên đổi chủ. Giờ nó liên quan tới pháp luật các bác giúp em?

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ cần duy nhất hợp đồng công chứng bán xe...xxx đến đưa ra, nói rằng xe đã bán, đương nhiên là thằng chủ thứ hai phải chịu trách nhiệm vì nó là chủ sở hữu, việc nó ko sang tên là lỗi của nó, cụ vô can 100%. Mấy trò dọa ma kiếm tiền mấy thằng xxx vẫn hay dọa người yếu bóng vía, tự tin chiến đấu đi cụ nhé.

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ cần duy nhất hợp đồng công chứng bán xe...xxx đến đưa ra, nói rằng xe đã bán, đương nhiên là thằng chủ thứ hai phải chịu trách nhiệm vì nó là chủ sở hữu, việc nó ko sang tên là lỗi của nó, cụ vô can 100%. Mấy trò dọa ma kiếm tiền mấy thằng xxx vẫn hay dọa người yếu bóng vía, tự tin chiến đấu đi cụ nhé.
Cụ không đọc kĩ rồi,Cụ chủ mà có hợp đồng công chứng bán xe thì đã không bị xxx cò quay.Theo em là Cụ nên tìm một luật sư nào đó nhờ tư vấn làm việc với xxx thay mình là hợp lí nhất.Chứ còn vụ xxx dọa dẫm khởi tố thì không sợ đâu,động một tí tai nạn là khởi tố thì nhà tù xây không kịp ạ.

Bia hoi HN

Xe tải
Sao cụ phải xoắn,xxx chỉ dọa dẫm vớ vibr, chẳng có lý do gì khởi hành dc cả, thôi cho nó tí mỡ nó ngậm đi cho nhanh

KINHBACMAN

Xe hơi
Hihi làm sao mà khởi tố cụ dc. Kể cả là bán xe ko sang tên cũng ko thể khởi tố vì đó chỉ là lỗi vi phạm hành chính. Hơn nữa việc sang tên là trách nhiệm của bên mua, họ ko sang tên cũng ko phải lỗi của cụ. Việc cụ ko sử dụng xe này trong thời gian 3 năm thì có quá nhiều người có thể làm chứng, nên cũng ko thể quy chụp việc mình lái xe gây tai nạn. Nếu cụ có đầy đủ chứng cứ ko liên qua tới vụ tai nạn thì cứ yên tâm là ko sao đâu.
Việc tìm cái xe này thì mình chỉ hợp tác với bên CA thôi chứ mình tìm sao dc. Truy tìm xe này thì ra đăng kiểm có thể có manh mối, vì người đi làm đăng kiểm thường để lại tên và số ĐT (e chạy xe bao năm tên người khác nhưng ra đăng kiểm e vẫn ghi tên e và số đt của mình :P).
Theo e thì cụ cứ kệ nó thôi, lo lắng quá chẳng dc gì đâu.
Em cũng nghĩ như cụ, chẳng có lý do gì mà quay sang phạt cụ cả. Cụ cứ yên tâm thôi.

dht

Xe điện
Tình cờ em biết Otofun, trên này có nhiều người nắm luật rõ, sử dụng xe lâu năm, nhiều tình huống nhiều kinh nghiệm đã trả qua, nên em lên đây hỏi các bác (nếu sai vị trí post em nhờ admin chuyển hộ)

Em đã bán xe cách đây 3 năm hiện giờ thì chẳng thể tìm được người mua và xe ở đâu cả.

Tự dưng một ngày đẹp trời tháng trước … XXX họ tìm tới em. huhu , cái xe mang tên em xe gây va chạm rồi bỏ trốn . Họ tìm ra em vì em vẫn đứng tên.

Giờ thì xử lý như thế nào đây các bác, suốt ngày XXX họ léo nhéo, mất thì giờ, mệt hết cả đầu

Thực trạng hoàn cảnh của em như sau:
1. Em Không thể tìm hay lien lạc được với chủ mới của xe.
2. Em đã bị “mời” lên XXX giải quyết với những nội dung sau:
a.Tai nạn (theo hồ sơ của XXX) va chạm không gây chết người, cũng chẳng có thương tích gì cả, chỉ là va chạm ngoài đường.
[FONT=&quot]b Thực hư nguyên nhân va chạm thì em chịu.[/FONT]
c Xe của đối tượng bị va chạm đang bị tạm giữ để điều tra, còn xe gây va chạm (tên của em) thì …chạy mất tiêu rồi
[FONT=&quot]d [/FONT]Có 01 cái đơn kiện của chủ xe bị tạm giữ[FONT=&quot]
e [/FONT]Hồ sơ XXX họ dọa khởi tố em vì tội bán xe ko sang tên và cái gì gì nữa em cũng chẳng rõ nữa
3.
Em cũng tính thôi dọn …ứt cho thằng nào đang chạy xe của em để yên thân bằng cách lien hệ với thằng bị giữ xe, cho nó tẹo tiền rồi để nó rút đơn nhưng XXX vẫn củ hành em ạ. Thằng bị giữ xe thì cứ nghe XXX bảo chờ tìm được lái xe thì mới thụ lý hồ sơ, đưa cho nó tiền thì nó ko dám lấy vì bản thân xe cộ cũng chẳng sao cả, thêm nữa lại mắc bệnh nghe X. Ôi chịu rồi !

Hơn 1 tháng nay em bực mình vì chuyện này quá, ko có hướng giải quyết nên lên đây hỏi các bác.

Mong các bác nào rành về luật tư vấn cho em với

Ngày mưa gió chờ hồi âm của các bác.

E cảm ơn nhiều ạ !
Cụ không việc gì phải xoắn, vì cụ chẳng có gì sai.

- Cụ nói với CGST là có gì cụ đã thông tin hết rồi, cụ không có thời giờ làm việc với họ nữa (mình nên hợp tác hết sức, nhưng khi đã cố gắng rồi mà họ làm phiền thì mình phải rắn)

- Cụ bảo rằng trách nhiệm của người mua xe là phải sang tên đổi chủ, điều này pháp luật đã quy định. Hô hô, cụ bảo CA thích khởi tố thì cứ khởi tố thoải mái, còn cụ cứ trùm chăn ở nhà mà ngủ khỏi phải nghĩ.

- Cụ bảo là trách nhiệm của cơ quan CA là truy tìm kẻ gây tai nạn, còn cụ sẽ giúp họ trong khả năng của cụ.

- Cách tìm kẻ gây tai nạn theo em thế này: Trong vòng 3 năm qua chắc chắn cái xe phải được đi đăng kiểm. Thường bên đăng kiểm có photo cái bằng lái xe (đôi kh cả CMND) của người đi đăng kiểm. CA cứ tóm thằng đi đăng kiểm là tìm ra được chủ xe.

Theo em nếu cụ khéo thì cụ còn kiếm được tiền đới (phải em là cụ thì em có cách kiếm tiền vụ này đới), vì ai cũng cần đến cụ giúp (CA, bị nạn...)

Mà sao cụ không công khai cái xe và biẻn số lên đây mọi người giúp tìm thủ phạm càng nhanh. Hoặc cụ pm nhờ cụ longvu tìm giúp

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Việc j phải xoắn, e cũng bán xe từ 2008, chắc chắn xe ấy vẫn mang tên e....

lacse_09

Xe tăng
hihihih...
xxx dọa cụ kiếm ít xèng thôi chứ có j đâu ạ.

Lungcu

Xe điện
Bảo xxx tìm được cái xe cụ cho xung công quỹ luôn 8-}

Mr Win

Xe buýt
mấy con chó xxx nó rung cả hai đây mà cơ quan em có anh bị như này vì bọn xxx ko có dữ j của cụ cả em khẳng định trong trường hợp này cụ đang là cửa trên cụ cứ cù nhầy cho em đừng vì nghe mấy con chó xxx mà sợ, đặc biệt cụ không nên sợ mất thời gian chịu khó coi như mình đen, nếu xxx vin cho cụ cụ bảo tôi đã ủy quyền cho cái thằng xyz rồi nó hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật các ông đi mà tìm

Hot Steel

Xe buýt
Oạch, mua bán xe mà không có giấy tờ mua bán à cụ, trao tay thôi ợ

taxiabc

Xe buýt
cụ rút kinh nghiệm lần sau bán bắt người mua sang tên ngay nhé. Vụ này theo em quan trọng nhất là không chết người. Còn xe bị giữ thì xe kia mới lo chứ xe tên cụ nhưng không phải cuả cụ thì lo làm gì. XXX có hỏi thì cứ trả lời chung chung, tôi đang tìm người mua để giải quyết. Còn đâu kệ họ. Có gì mà cụ phải xoắn nhỉ

Mobifone

Xe tải
Ơ thế cụ ko làm ủy quyền hay hợp đồng bán xe ah. Nếu có thì lôi ra. Ông kia chịu 

DeltaVina

Xe hơi
Xe em bán năm 2003 sau khi đi chu du xuống Đông bắc, lên Tây bắc rồi vào Tây nguyên và bi giờ quay lại Thủ đô nơi em nó sinh ra. Chiều nay có người đến nhờ em CCMB rồi, may mà em nó chinh chiến 10 năm không để lại hậu quả nào, em thấy nhẹ lòng các cụ ạ

nguyenanhduc150

Xe tải
Em tưởng bán xong là xong, cong nhiệm vụ điều tra là của xxx xem ai lái chứ, ở mình thì có rất nhiều xe ko chính chủ mà :)

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Nếu cụ có bất cứ giấy tờ mua bán, cầm cố gì là tốt nhất. Photo cho xxx một bản---> Xong nhé, các chú về đi!
Nêú không có, cụ cũng chớ lo lắng, ít nhất một số người biết bác đã bán, không sử dụng nó lâu rồi, sẽ giúp ích cho bác khi làm việc với xxx.
Không có gì đáng lo cả!

manhkakalot

Xe hơi
XXX nào dám khởi tố Cụ, cụ có làm hợp đồng ủy quyền rồi thì bên được ủy quyền chịu tính chất pháp lý và quyền sử dựng xe thuộc bên họ mà. ở đây Cụ thích thì phối hợp để hỗ trợ điều tra thôi chứ nếu thích thì kệ các bố xxx muốn làm gì thìi làm. Xin lỗi Cụ chứ đếu phải cho tiền chúng nó, thấy bở là nó đào đấy CỤ ạ

Caterpillar

Xe tăng
Triệu tập lên 1-2 lần thôi, các lần tiếp theo cụ cứ nói với nó là đang ở nước ngoài :D

Matizcoi

Xe cút kít
Hóa ra trên đời vẫn còn nhiều bác non xanh thật ...
Xe bán từ đời tám hoánh, chỉ nghe dọa cũng đã sợ ko biết đúng sai thì ... xứng đáng mất tiền thôi.

hamvui

Xe tải
*** dọa luật, thì cụ cũng chơi lại luật, họ chán luôn:
+ Đồng ý về luật: tên chủ xe vấn là cụ thì chủ xe có liên quan về mặt trách nhiệm dân sự nhưng cái này là do tòa quyết nếu 2 bên k thỏa thuận được phải ra tòa.
+ Vấn đề bây giờ *** phải có nghĩa vụ chứng minh được hoặc tìm ra được ông lái xe, cụ chủ xe không có nghĩa vụ phải chứng minh, cùng lắm viết bản tường trình cám kết với tư cách người có liên quan là xe đã bán là hết.
+ Cụ chủ không việc gì phải xoắn, chỉ tiếp 1-2 lần thôi, cứ kiên quyết k sợ yêu cầu họ khởi tố ra tòa là họ chạn ngay, vì họ mất ăn đấy mà