[Funland] Xe cứu hoả và cấp cứu chạy qua Trung Kính rất nhiều (Cập nhật: Cháy nhà trọ ở Hà Nội, 14 người chết)

7usd

Xe điện
Vừa cưỡng chế hôm kia mấy hộ ở Trần Hưng Đạo để xây trường TH võ Thị Sáu. Gớm, mồm loa mép dải kinh dù thuê nhà NN xong chiếm luôn. Đền bù 300tr/m còn không đi, tham kinh.
Nói chung chưa đến lượt mình thì ủ ôi kinh lắm, đạo đức ghê, so sánh tây tàu ... Nhưng mà đến lượt mình thì lại abc.

Trà Lý

Xe tăng
Thanh niên 21 tuổi đáng được tôn vinh tuổi trẻ dũng cảm.
Cái búa là vật dụng quan trọng để phá tường phá cửa

QD092000

Xì hơi lốp
Zít zìn zịt không một khe này, tối mất điện bảo chạy cũng chả chạy được nói gì cháy đâu các
.
cụ
Kể mà sau các vụ cháy trc, mọi người ở đây tự đánh giá đc mối họa!

Tý phệ

Xe điện
Nói chung chưa đến lượt mình thì ủ ôi kinh lắm, đạo đức ghê, so sánh tây tàu ... Nhưng mà đến lượt mình thì lại abc.
Vầng. Rồi cuối cùng có phải đi không ạ ? Quan điểm của em là mình cứ theo số đông, chả dám đi đầu và đi cuối.

BMW X11

Xe điện
Vừa cưỡng chế hôm kia mấy hộ ở Trần Hưng Đạo để xây trường TH võ Thị Sáu. Gớm, mồm loa mép dải kinh dù thuê nhà NN xong chiếm luôn. Đền bù 300tr/m còn không đi, tham kinh.
Chẳng vấn đề gì bác ạ.
Với 300 củ/sqm, nếu to mồm để được thêm chỉ 1.5sqm, tôi cũng to mồm.

BMW X11

Xe điện
Thôi . E thua Cụ . Cụ toàn bàn ra .
Không phải đâu bác.
Thực tế nó như vậy, chí ít là vài chỗ tôi nghe lỏm được.

Việc hiến đất, có thể có lợi ích.
Nhưng khi họ có 100met, họ hiến 10%, thì mức độ khó thấp.
Họ có 50met (mức rất cơ bản ở Hà Nội), nhả ra 10%, là Cực khó đến Khó cao, bác ạ.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Ngày xưa thôi . Bây chừ các Cụ ở HN cũng nghĩ thoáng lắm. Quan trọng là phường phải đứng ra vận động . E tin là dân OK thôi. Tin cháy nổ thế này ai mà chả rén Cụ.
Cứ mô hình nhà nước và nhân dân cùng làm mà áp dụng. 100% thành công .
Cụ như người trên mây ấy nhỉ, HN thì làm éo còn cái ngõ nào mà mở rộng được, dân xây sát ra ngõ toàn nhà 4-5 tầng, chẳng nhẽ đập đi à? Mà người HN thì họ thà chết chứ hiến đất thì còn lâu.

zaiwaz123

Xe điện
why not?? SG có đầy . HN chưa làm thôi . Nếu Phường chủ động đứng ra vận động tôi tin là ok. Với lại hẻm to ra thì nhà ... có giá. Có nghĩa là vừa an toàn trong công tác PCCC nhà vừa có giá hơn ... Cụ nghĩ người HN chịu ko ???
Hà Nội tôi nghĩ là không làm được.
Vì người thường trú ở Hà Nội (có thể là gốc Hà Nội) hào sảng lắm, sống thoáng lắm, vì lợi ích công lắm, bác ạ.

Ngõ nhà tôi họp, đề nghị đóng tiền để làm đường, cho con ngõ nó sạch đẹp hơn.
1 anh bẩu: Sorry, êm đếch có tiền, các bác cho êm đi nhờ, êm cảm ơn trước.
1 anh bẩu: Tau ở ngoài, gần ngoài cùng, hiển nhiên tau phải được đóng ít hơn thằng xấu giai ở trong cùng kia.
...

Tuyệt vời, phỏng ạ.
Đặc thù nữa là nhà nhỏ hiến xong rồi ở thế nào, xây lại vài trăm đến hàng tỷ đồng lấy ở đâu ra? Cái việc hiến đất làm đường chỉ xảy ra ở khu vực nhà nào cũng rộng rãi, thu nhập tốt một chút và nó cũng chỉ là trường hợp cá biệt được cánh nhà báo thổi phồng lên.

silver1

Xe điện
Rip các nạn nhân ạ!!! Xót xa quá XH mình nhiều vấn đề dân bất lực và gánh chịu, tiền và lợi ích cá nhân lớn hơn hết.

LeoMessi85

Xe buýt
Vụ năm ngoái ở Khương Hạ thì cũng có 1 bạn Grabber cứu được 10 người thì phải ạ.

crYztaL

Xe buýt
Bình nào cũng đc cụ ơi, cá nhân em thích CO2 hơn vì date dài hơn và xịt xong ko phải dọn bột ( em tự nghĩ như vậy )
Ngoài ra quan trọng là phải mở đc nắp capo xịt vào mới có tác dụng. Nhiều clip thấy chủ xe cuống quá ko mở nắp capo nên ko cứu đc xe vì chỉ xịt bên ngoài.
Vì thế em tự tưởng tượng ra tình huống khi thấy khói capo là dừng xe với tay gạt chốt bật nắp capo luôn. Em mua sẵn 1 đôi găng tay dày của dân làm bánh để cốp xe, em thay luôn que chống capo bằng loại có ti thuỷ lực.
Lúc có biến mình đeo găng dày thò vào gạt chốt là capo tự mở lên, ko cần chống que.
Lúc đấy lấy bình xịt vào may ra mới cứu đc xe.
Bên PCCC hướng dẫn là ko mở nắp capo để tránh lửa bùng lên do tiếp xúc với nhiều oxi cụ ạ. Muốn xịt vào trong thì đập đèn pha sau đó xịt qua lỗ đó. Nhưng nếu ko phải cháy xe thì cũng hơi tiếc quả đèn, trc em bị 1 phát đứt dây curoa xong nó nóng nó cháy bốc khói làm em tưởng cháy xe, may mà ko phải. Bình CO2 sạch nhưng bình bột an toàn hơn.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Nhìn cái " nhà máy" của tay H này gớm quá. Chắc không nghĩ nó có thể gây cháy nổ.
Cái 'nhà máy" đó nằm kẹp ở giữa, khi bùng cháy dữ dội làm cho các nạn nhân không có đường thoát.

polizia

Xe container
Bên PCCC hướng dẫn là ko mở nắp capo để tránh lửa bùng lên do tiếp xúc với nhiều oxi cụ ạ. Muốn xịt vào trong thì đập đèn pha sau đó xịt qua lỗ đó. Nhưng nếu ko phải cháy xe thì cũng hơi tiếc quả đèn, trc em bị 1 phát đứt dây curoa xong nó nóng nó cháy bốc khói làm em tưởng cháy xe, may mà ko phải. Bình CO2 sạch nhưng bình bột an toàn hơn.
Em thấy có vụ PCCC phải dùng xà cầy bậy nắp capo lên mà. Lúc cháy còn bé cứ mở lên xịt kiểu gì cũng dập dc chứ để nó om bên trong rồi lan sang buồng lái là chịu.

CCB

Xe tăng
Chị thị của thành ủy Hà Nội năm ngoái:
Thành ủy Hà Nội: Người đứng đầu chịu trách nhiệm nếu để xảy ra cháy thiệt hại về người

Link: https://tuoitre.vn/thanh-uy-ha-noi-nguoi-dung-dau-chiu-trach-nhiem-neu-de-xay-ra-chay-thiet-hai-ve-nguoi-20230920185207807.htm
giờ sao?
Em hóng xem ai chịu trách nhiệm, và chịu trách nhiệm như thế nào? Hay chỉ nhận khiển trách, rút kn.

Apache01

Xe tải
Cụ chủ cửa hàng - Kim Hùng (19-03-1982 (?)) dễ là cũng có trên OF này...