[Funland] Xe của cụ nào đây?

Lá Mơ

Xe buýt

Xe Xpander này bị thằng thuê đục lại số khung, số máy và bán mất, giờ tìm lại được thì ko lưu hành đc do số khung, số máy bị đục. Giờ đắp chiếu luôn hả các bác?

vkthang

Xe container
Kiện mấy thằng thuê và đục đẽo thôi, tụi nó không đền bù thì bán sắt vụn. Tai nạn nghề nghiệp thôi mà.

Yaris_2009

Xe tăng
Sao mua ô tô cá nhân ra biển trắng của gia đình mình rồi mà lại đem cho thuê cccm nhỉ ? Mà cho thuê lại đưa luôn đăng ký xe cho khách thì là nắm đằng chuôi phải không cccm ? Sao lại như thế nhỉ, em tường có tiền mua ô tô là cũng khá giả rồi chứ cho thuê xe chịu rủi ro mất xe so với 1 tháng thu khoảng từ 15 củ thì tiền nhận được không bù được tiền rủi ro và hao mòn xe cộ.

Em chả dư dả gì nhưng em đi làm bằng xe máy, xe ô tô cả tuần để hầm cuối tuần lấy đi tơi, nhiều người khuyên bảo cho thuê có thêm chi phí em bảo tiền vậy đủ tiêu rồi không cần thêm chi phí, ô tô êm đẻ em ngắm còn hơn lấy thêm được tiền, nếu để có thêm tiền em đã chả mua ô tô mất mịa nó 540 củ.

echnikj

Xe container

Xe Xpander này bị thằng thuê đục lại số khung, số máy và bán mất, giờ tìm lại được thì ko lưu hành đc do số khung, số máy bị đục. Giờ đắp chiếu luôn hả các bác?
Không rõ là lúc tòa tuyên án đã biết là biển số bị đục chưa.
Nếu bị đục thì chiếc xe mất giá trị lưu hành trên đường, như vậy hợp lý là tên trộm phải đền cái xe khác chứ nhỉ?

SCANIA 660S

Xe máy
Nghe có vẻ giống vụ xe Mazda 3 bị trộm dạo trước ở HN. Chủ xe bị đối tượng lừa đảo chiếm đoạt, sau đó xe này đã bị cắt hàn số khung, thay đổi số máy khác...Bác chủ xe tình cờ đi đường gặp lại xe cũ với đặc điểm riêng nên nhận ra.

Chỉnh sửa cuối:

Kurumavn

Xe buýt
Những vụ ntn chỉ chủ xe là buốt lòng thôi, còn đồng phạm thì bị các anh xxx xay ra bã, nhưng chủ xe lại chả nhận được bồi thường nào. Chả hiểu luật mình quy định ntn

Sao mua ô tô cá nhân ra biển trắng của gia đình mình rồi mà lại đem cho thuê cccm nhỉ ? Mà cho thuê lại đưa luôn đăng ký xe cho khách thì là nắm đằng chuôi phải không cccm ? Sao lại như thế nhỉ, em tường có tiền mua ô tô là cũng khá giả rồi chứ cho thuê xe chịu rủi ro mất xe so với 1 tháng thu khoảng từ 15 củ thì tiền nhận được không bù được tiền rủi ro và hao mòn xe cộ.

Em chả dư dả gì nhưng em đi làm bằng xe máy, xe ô tô cả tuần để hầm cuối tuần lấy đi tơi, nhiều người khuyên bảo cho thuê có thêm chi phí em bảo tiền vậy đủ tiêu rồi không cần thêm chi phí, ô tô êm đẻ em ngắm còn hơn lấy thêm được tiền, nếu để có thêm tiền em đã chả mua ô tô mất mịa nó 540 củ.

View attachment 8658603
cho thuê xe cũng là một hình thức kinh doanh đem lại nhiều lợi ích, người cần có xe dùng, người k cần thì có thêm thu nhập, k cần ai cũng phải có xe, giảm thiểu ô nhiễm môi trường, tận dụng không gian tốt hơn, nó rất phổ biến trên thế giới, những trường hợp lừa chiếm xe rất ít thôi bác, k thể vì nó mà xóa bỏ hình thức kinh doanh này được

Rookies

Xe tăng
Thôi đành mua thêm con mới.
Con cũ rã linh kiện bán :))

Hangtuyen

Xe tải
Tòa án với công an có vẻ việc ai người ý làm chả liên quan đến nhau nhỉ.
Mà đúng thế thật vụ mazda cúng trả lại xe nhưng bên ca không cấp lại biển và đk

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Xe này để làm kỉ niệm chứ có lưu hành đc đâu. Xe ăn trộm chúng nó đục khung lại, nếu ko làm quyết liệt sẽ có 1 đg dây làm giấy tờ xe giả mà đứng sau là kẻ mà ai cũng biết là ai. Cuối cùng chủ xe mất, người mua mất, béo mỗi...thằng trộm thì đi vài niên rồi về, xong lại trộm, 1 vòng luẩn quẩn.

vutuanlong

Xe tăng
xe cụ nào thì e ko rõ, tác giả bài báo thì là cu em em người Bắc Giang :D

Chắc thế nào nó cũng tàu ngầm trên này =))

namson229

Xe điện
Tòa án với công an có vẻ việc ai người ý làm chả liên quan đến nhau nhỉ.
Mà đúng thế thật vụ mazda cúng trả lại xe nhưng bên ca không cấp lại biển và đk
chủ xe mazda bảo đi kiện bên xxx, nhưng e nghĩ ko ăn thua, ở VN kiện xxx thì đúng kiến kiện củ khoai! bên xxx họ làm đúng theo luật, quy định... nhưng làm luật chưa tính đến trường hợp bị trộm, bọn tiêu thụ xe gian đục (ko phải chủ xe đục) số khung, số máy

--Lamborghini--

Xe cút kít

Trước có vụ con m3, kết luận lấy được xe nhưng xxx và bên hãng không ai chịu đục lại số khung số máy để cấp lại đk mới nên chả biết làm như nào.

--Lamborghini--

Xe cút kít
chủ xe mazda bảo đi kiện bên xxx, nhưng e nghĩ ko ăn thua, ở VN kiện xxx thì đúng kiến kiện củ khoai! bên xxx họ làm đúng theo luật, quy định... nhưng làm luật chưa tính đến trường hợp bị trộm, bọn tiêu thụ xe gian đục (ko phải chủ xe đục) số khung, số máy
các vị thấy biết rõ bất cập nhưng cũng đếch sửa đổi hay đưa phương án xử lý cho dân.
nói chung đ éo phải việc của mình nên đấm quan teo.

poiuy

Xe ba gác
Luật còn nhiều khoảng trống thật. Có lẽ sau nhiều trường hợp nạn nhân bị thế này thì sẽ có những điều chỉnh trong luật để xử lý.

poiuy

Xe ba gác
các vị thấy biết rõ bất cập nhưng cũng đếch sửa đổi hay đưa phương án xử lý cho dân.
nói chung đ éo phải việc của mình nên đấm quan teo.
Trước khi muốn người ta quan tâm thì cụ nên kiến nghị đại biểu mà cụ đã bầu ra lên tiếng trước Quốc Hội. Không biết cụ có muốn quan tâm đến nạn nhân hay không hay việc của mày thì mày đi mà kiến nghị còn mình ngồi chửi là quan tâm rồi?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Trước khi muốn người ta quan tâm thì cụ nên kiến nghị đại biểu mà cụ đã bầu ra lên tiếng trước Quốc Hội. Không biết cụ có muốn quan tâm đến nạn nhân hay không hay việc của mày thì mày đi mà kiến nghị còn mình ngồi chửi là quan tâm rồi?
Như vậy cái gì cũng phải kiến nghị ? Dù rõ ràng các cơ quan thực thi cũng thấy điều đó ?
Thế cải cách hành chính làm gì ?

poiuy

Xe ba gác
Như vậy cái gì cũng phải kiến nghị ? Dù rõ ràng các cơ quan thực thi cũng thấy điều đó ?
Thế cải cách hành chính làm gì ?
Cải cách hành chính là để kiến nghị đi nhanh hơn và trực tiếp hơn thôi chứ không phải là cái máy vạn năng để người ta tự tìm hiểu mọi vấn đề trong XH. Cụ nghĩ mỗi việc mất SK/SM này là vấn đề à? Còn cả trăm ngàn vấn đề khác chưa giải quyết được mà còn đụng chạm đến số người nhiều hơn kia.