[Funland] Xe công của Hội Phụ nữ Hà Tĩnh, dùng đèn, còi ưu tiên để đón người nhà lãnh đạo

xedieu

Xe cút kít
Chị này nên cho bay chức, vì ngu chứ không phải vì lãng phí của công!

luyenok

Xe điện
Cái hội này cũng có xe biển xanh với còi à các cụ , hoành thế nhỉ :)
trên báo nói vị chủ tịch này cũng biết là không được, nên đã nhiều lần yêu cầu tháo, nhưng chắc cơ quan đếch ai thèm nghe lời cụ ạ :D
Nói gì thì nói chứ trước giờ phát sinh vụ việc gì mà nghe mấy lời bao biện, giải trình của đám quan chức thì toàn phát nôn :D
Bà Hà cũng cho rằng, bà vẫn ý thức xe không được sử dụng còi và đèn ưu tiên. "Khi về công tác tại cơ quan, thấy xe có đèn và còi tôi đã nhiều lần nhắc nhở, yêu cầu tháo còi và đèn ưu tiên", bà Hà nói.

XPQ

Xe cút kít
Tôi đã gặp những tài xế lái cho sếp dạng này rất kinh. Chỉ là chức danh tài xế thôi nhưng mấy ông này như trời con, láo kg thể tả. Trc tôi mới về chi nhánh của một cty liên doanh thôi, nhưng tay tx dựa hơi sếp cũng láo ra mặt, tôi dập cho một trận từ đó tắt bếp. Sếp tôi còn kg sợ chứ chỉ là tài xế.
Em tu
Tùy cách đánh giá bác ạ.
Ví dụ 1 thằng tây trước đây nó bóc lột tôi thậm tệ, thì thế này:
Mài đi công tác, OK; bay khứ hồi từ A >> B >> A, cũng OK.
Nhưng không có chuyện tranh thủ xong việc ở B, ở lại chơi dăm ngày rồi mới về bằng vé mái bai công vụ - mặc dù có tính ngày phép đàng hoàng và rõ ràng là công ty không thiệt hại gì.

Thích chơi ở B, cũng được, hoặc tự bỏ tiền mua vé về; hoặc về hẳn nhà, rồi quay lại.
Thế nên, tranh thủ kiểu Tham nhũng vặt như #1, chắc không ngồi tù, nhưng nên sa thải về chăn heo, bác ạ.

Vì rõ ràng đồng chí ni sẽ bị đánh giá là thuộc tầng lớp như tôi, cái loại Ăn của ọp pơ không từ cái gì.

Vâng ạ. Em oánh giá theo kiểu Việt Nam ta thôi, chín bỏ làm mười nó quen rồi. Tham thì đen mới chết nhưng ngu thì chết chắc.

buikhacthinh

Xe tăng
Có gì đâu mà phải gấp bật đèn ưu tiên.Đi từ từ rồi cũng đến nơi thôi,giờ đâm rách việc tết đến mông rồi.

Chelski

Xe điện
Cái này có vẻ quen quen nhỉ, các bác?
Có rất nhiều lý do để biện minh, nhưng thời gian tới sẽ chuyển công tác, thôi chủ tịch hội LHPN tỉnh là điều chắc chắn...

Marble Trans

Xe tăng
EM không hiểu cái hội này để làm cái gì nhỉ, ngoài tiêu ngân sách và nộp những báo cáo giống nhau hết năm này qua năm khác.
Giải quyết bạo lực gia đình, sinh đẻ có kế hoạch, giúp chị em lầm đường lạc lối hoà nhập cộng đồng,....Nói chung là việc thì nhiều nhưng có làm, có triển khai, có sâu sát, gần dân không. Chứ quan liêu, xa dân thì chỉ đến cơ quan họp, rồi tìm chỗ đánh chén như cụ nói.

Xep

Xe tăng
Tôi đã gặp những tài xế lái cho sếp dạng này rất kinh. Chỉ là chức danh tài xế thôi nhưng mấy ông này như trời con, láo kg thể tả. Trc tôi mới về chi nhánh của một cty liên doanh thôi, nhưng tay tx dựa hơi sếp cũng láo ra mặt, tôi dập cho một trận từ đó tắt bếp. Sếp tôi còn kg sợ chứ chỉ là tài xế.
Em phải công nhận với cụ như thế. Đúng một lần ăn nhậu cùng với thằng bạn, mà anh rể nó lái xe cho sếp ở trên bộ. Mà khẩu khí cứ như nó đang ngồi ghế ông sếp nó, đúng một lần em cạch :)).

cerato87

Xe tải
Giờ mới biết xe hội pn cũng cấp còi đèn ưu tiên, chắc mục đích ưu tiên chở các quan bà đi đẻ từ cơ quan. Thuế của dân cứ chia mà xài cho hết thôi.

gocart

Xe cút kít

xe đạp Japan

Xe tăng
Em phải công nhận với cụ như thế. Đúng một lần ăn nhậu cùng với thằng bạn, mà anh rể nó lái xe cho sếp ở trên bộ. Mà khẩu khí cứ như nó đang ngồi ghế ông sếp nó, đúng một lần em cạch :)).
Chả bù cho cánh lx bên tư nhân, kể cả lái cho sếp hay chủ tịch cũng luôn nhỏ nhẹ, nho nhã, nói ít cười nhiều. Em đang nói bên em ạ, các bên khác thì em không rõ lắm.

• Vodka
Reactions: Xep

Dân miền núi TM

Xe điện
Cụ nào phím nên giờ biển xanh auto đèn còi luôn.
Thiếu cái cờ phe phẩy nữa chắc là đủ bộ

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Tỉnh ủy đã có kết luận :
- Nghiêm khắc rút kinh nghiệm.
Vậy là xong.

gocart

Xe cút kít
Chả bù cho cánh lx bên tư nhân, kể cả lái cho sếp hay chủ tịch cũng luôn nhỏ nhẹ, nho nhã, nói ít cười nhiều. Em đang nói bên em ạ, các bên khác thì em không rõ lắm.
Các bên khác cũng thế thôi.
Lái xe nhà nước: Ngồi ăn cùng xếp. Nhận phong bì thay xếp và phong bì của lái. Môi giới gặp xếp. Tự đưa xe đi sửa và kênh giá...
Lái xe tư nhân: Xếp phát cho 100 k tự đi ăn. Không có phong bì. Chỉ nhận xe và lái, sửa chữa có bộ phận khác lo.

SCANIA 660S

Xe máy
Nhiều vụ đi đón người rồi lạm dụng xe công vụ, bảo sao nhìn cái biển xanh ko thấy thiện cảm. Chưa kể xe cộ còi đèn bật loạn lên.

Dan du an

Xe ba gác
Một cái chức quan có cũng được không có cg chả sao ở tỉnh lẻ mà đã hống hách vậy. Leo cao trèo sâu có máu mặt thì không biết hại dân cỡ nào.
Vế trước của cụ em e không đúng. Chủ tịch hội phụ nữ tỉnh không dễ đâu. Thuận nước là lên tiếp vù vù.

momoyama68868

Xe điện
Vế trước của cụ em e không đúng. Chủ tịch hội phụ nữ tỉnh không dễ đâu. Thuận nước là lên tiếp vù vù.
Ý cụ khác với vế đó của em, 30 năm phấn đấu không bằng một giờ cơ cấu. Nếu mợ ct có người đỡ thì cơ hội thăng tiến là có. Nhưng không có nghĩa cái hội của mợ ý có tầm ảnh hưởng, quyết định với vận mệnh phát triển của tỉnh nhà

Cucumin

Xe điện
Nhiều vụ đi đón người rồi lạm dụng xe công vụ, bảo sao nhìn cái biển xanh ko thấy thiện cảm. Chưa kể xe cộ còi đèn bật loạn lên.
Phóng nhanh, phi vào làn khẩn cấp, làn BRT cảm giác các quan phụ mẫu sợ đến chậm một phút thì không có thời gian lo cho dân cho nước.