Xe con chỉ được đi làn số 1 trên cao tốc Pháp vân ?

nvduc81

Xe buýt
Các bác cho em hỏi : có phải trên cao tốc pháp vân xe con chỉ được đi làn số một không a? Em bị xxx vin một lần đi vào làn số 2 rồi ạ, xxx bảo làn 2 ko dành cho xe con.

Binlemon

Đi bộ
Chính xác đó bác, biển ghi rõ thế còn gì. Hiện tại Pháp Vân là đường duy nhất cho phép xe chạy đến 100km/h (Đại lộ Thăng Long ngon hơn cũng chỉ cho chạy 80km/h). Bác đi xe con phải đi làn số 1, tốc độ tối thiếu 80km/h và tối đa 100km/h.

Chỉ thắc mắc mấy xe tập lái thường giáo viên khống chế chân ga, không biết mấy bác tập lái đi thế nào cho đúng. Đi vào làn trong thì sai làn, đi ra làn ngoài cùng thì ko thể vít ga lên hơn 80km/h

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Em thì lại hiểu khác: Xe tải, xe khách không được chạy vào Làn xe con. Còn xe con chạy thoải mái làn trong. Em thỉnh thoảng đi và chả sao cả :D

billbill

Xe buýt
Em thì lại hiểu khác: Xe tải, xe khách không được chạy vào Làn xe con. Còn xe con chạy thoải mái làn trong. Em thỉnh thoảng đi và chả sao cả :D
Cháu cũng hiểu giống cụ, nếu cấm thì phải có biển cấm, ko gi gì là ko cấm, còn làn trong cháu hiểu là chỉ oto con được đi vào với vận tốc tối đa và tối thiểu.

fusionvie

Xe điện
Chính xác đó bác, biển ghi rõ thế còn gì. Hiện tại Pháp Vân là đường duy nhất cho phép xe chạy đến 100km/h (Đại lộ Thăng Long ngon hơn cũng chỉ cho chạy 80km/h). Bác đi xe con phải đi làn số 1, tốc độ tối thiếu 80km/h và tối đa 100km/h.

Chỉ thắc mắc mấy xe tập lái thường giáo viên khống chế chân ga, không biết mấy bác tập lái đi thế nào cho đúng. Đi vào làn trong thì sai làn, đi ra làn ngoài cùng thì ko thể vít ga lên hơn 80km/h
Chính xác là cụ hiểu nhầm cái biển vuông.

Vietkid

Xe điện
Chuẩn ợ, mình được làm cái gì không cấm, xe con chạy làn nào cũng được, tuỳ vào tốc độ.

Binlemon

Đi bộ
Cháu cũng hiểu giống cụ, nếu cấm thì phải có biển cấm, ko gi gì là ko cấm, còn làn trong cháu hiểu là chỉ oto con được đi vào với vận tốc tối đa và tối thiểu.
Đâu phải chỉ vi phạm biển cấm mới bị phạt. Biển chỉ dẫn xanh ko tuân thủ vẫn ăn đòn như thường. Em thì suy luận đã có chỉ dẫn làn đường dành riêng cho loại xe mình mà mình còn đi vào phần dành cho thèng khác là sai thôi. Em nghĩ ở VN các anh xxx thích thịt xe to hơn vì dễ bắt lỗi hơn nên đa phần ko bị bắt lỗi nghĩ là mình đúng, vào một ngày xấu trời nào đó vẫn bị thịt như thường.

Ví dụ như trên đường phố nhiều đoạn có phân làn ô tô vs xe máy mà thường cũng chỉ có 1 biển báo cho 1 loại phương tiện. Nếu bác đi ô tô vào đường xe máy nếu có xxx chăc chắn bác bị thịt nhưng ngược lại xe máy đi vào đường ô tô thường được tha, điều đó không có nghĩa là anh xe máy đúng. Cũng giống như trên cao tốc, xe tải, xe khách đi vào làn xe con thường bị thịt nhưng xe con đi vào làn trong ít bị thịt hơn, nhưng bảo có đúng ko theo ý kiến chủ quan của em là không. Nên lành nhất là cứ làn đường mình mình đi

Binlemon

Đi bộ
Chuẩn ợ, mình được làm cái gì không cấm, xe con chạy làn nào cũng được, tuỳ vào tốc độ.
Chiều nay đi làm về, qua mấy đoạn đường các anh giao thông có đặt mấy cái que phân làn, chỗ bắt đầu cắm que các anh ấy vẽ biển xanh dành cho ô tô, bác cứ đi vào làn bên phải thử sẽ biết ngay mà. Làn đó có biển nào cấm ô tô đâu.

21052004

Xe tải
Cụ thể với biển chỉ dẫn cụ chủ thớt đưa lên thì biển đó chỉ dẫn các loại xe khác "xe con" không được đi vào làn đó. Còn cái làn tối đa 80 tối thiểu 60 ko có chỉ dẫn cụ thể nên "xe con" được phép đi cụ nhá. Em chỉ thắc mắc thế nào là "xe con" thôi, ví dụ con Ca đi lắc Ét cala dơ có được gọi là xe con không ạ vì e thấy nó có khi còn to hơn cả mấy em TOY 12-16 chỗ. Rồi mấy em Ford Ranger, Toy Hilux... có được goi là "xe con" không mà e vẫn thấy phi ầm ầm vào làn max 100 min 80. :-?
Đâu phải chỉ vi phạm biển cấm mới bị phạt. Biển chỉ dẫn xanh ko tuân thủ vẫn ăn đòn như thường. Em thì suy luận đã có chỉ dẫn làn đường dành riêng cho loại xe mình mà mình còn đi vào phần dành cho thèng khác là sai thôi. Em nghĩ ở VN các anh xxx thích thịt xe to hơn vì dễ bắt lỗi hơn nên đa phần ko bị bắt lỗi nghĩ là mình đúng, vào một ngày xấu trời nào đó vẫn bị thịt như thường.

Ví dụ như trên đường phố nhiều đoạn có phân làn ô tô vs xe máy mà thường cũng chỉ có 1 biển báo cho 1 loại phương tiện. Nếu bác đi ô tô vào đường xe máy nếu có xxx chăc chắn bác bị thịt nhưng ngược lại xe máy đi vào đường ô tô thường được tha, điều đó không có nghĩa là anh xe máy đúng. Cũng giống như trên cao tốc, xe tải, xe khách đi vào làn xe con thường bị thịt nhưng xe con đi vào làn trong ít bị thịt hơn, nhưng bảo có đúng ko theo ý kiến chủ quan của em là không. Nên lành nhất là cứ làn đường mình mình đi

Binlemon

Đi bộ
Cụ thể với biển chỉ dẫn cụ chủ thớt đưa lên thì biển đó chỉ dẫn các loại xe khác "xe con" không được đi vào làn đó. Còn cái làn tối đa 80 tối thiểu 60 ko có chỉ dẫn cụ thể nên "xe con" được phép đi cụ nhá. Em chỉ thắc mắc thế nào là "xe con" thôi, ví dụ con Ca đi lắc Ét cala dơ có được gọi là xe con không ạ vì e thấy nó có khi còn to hơn cả mấy em TOY 12-16 chỗ. Rồi mấy em Ford Ranger, Toy Hilux... có được goi là "xe con" không mà e vẫn thấy phi ầm ầm vào làn max 100 min 80. :-?
Thì em mới bảo đôi khi ta cứ nghĩ mình đúng nhưng khi xxx vịn ta mới biết ta chưa đúng. Bác đi trên phố, có chỗ phân làn cắm biển làn dành cho ô tô, theo cách hiểu của bác làn ngoài các loại xe ko phải ô tô ko đc đi vào, cái đó ok. Nhưng bác thử đi vào làn bên phải, làn ko có biển chỉ dành riêng cho phương tiện thô sơ, cũng chẳng có biển cấm ô tô, các anh xxx vồ ngay

Chỉnh sửa cuối:

nvduc81

Xe buýt
Vậy em chạy 80km trên làn 1, bác xin vượt em không cho thì bác đừng chửi em nhé. Theo bác thành ra làn 1 cấm vượt luôn à?

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
mấy con "c....hó" vàng nhà e nuôi, "nó" cố tình hiểu sai or ngu mà hiểu sai đấy ợ!
Theo ngu ý của e.
1. Cái biển chỉ dẫn màu xanh, trong đó ghi LÀN XE CON & tốc độ max 100-min 80.
sẽ được hiểu đây là làn đường dành riêng cho xe con chạy, dưới 100 - trên 80. "mày mà chạy dưới 80 là "cậu" có quyền phang mày".
2. Thằng 'xe con" nào cảm thấy "yếu" chạy dưới 80 - Xin mời vào làn trong mà chạy.
3. "Thằng" nào ko phải xe con - Cấm "lớ dớ" chạy trên làn đường này - Mời "chúng mày" vào chạy làn trong & chúng mày chỉ đc phép chạy dưới 80-trên 60.
các cụ cho ý kiến cùng trao đổi để đi đến tận cùng gốc rễ của vấn đề (Cái này e học thuộc lòng của cái gọi là chương trình ĐƯỜNG TIN - VOV GIAO NHƯNG KHÔNG THÔNG!).
cHÚC các cu khoẻ để mang lại nhiều niềm vui cho vợ cả & vợ 2.

nvduc81

Xe buýt
Túm lại là có 2 cách hiểu:
1. Đã có làn 1 dành riêng cho xe con thì xe con chỉ được đi vào làn này. Vậy dựa trên cơ sở điều luật nào để hiểu như vây ???
2. Làn 2 không cấm xe con nên xe con có thể đi vào. Vậy dựa trên cơ sở điều luật nào để hiểu như vây ???
Nói chuyện với xxx phải chỉ rõ ra từng điều luật cụ thể thì mới win dc, chứ cứ nói " theo tôi hiểu..." thì xxx nó không nghe đâu.

mấy con "c....hó" vàng nhà e nuôi, "nó" cố tình hiểu sai or ngu mà hiểu sai đấy ợ!
Theo ngu ý của e.
1. Cái biển chỉ dẫn màu xanh, trong đó ghi LÀN XE CON & tốc độ max 100-min 80.
sẽ được hiểu đây là làn đường dành riêng cho xe con chạy, dưới 100 - trên 80. "mày mà chạy dưới 80 là "cậu" có quyền phang mày".
2. Thằng 'xe con" nào cảm thấy "yếu" chạy dưới 80 - Xin mời vào làn trong mà chạy.
3. "Thằng" nào ko phải xe con - Cấm "lớ dớ" chạy trên làn đường này - Mời "chúng mày" vào chạy làn trong & chúng mày chỉ đc phép chạy dưới 80-trên 60.
các cụ cho ý kiến cùng trao đổi để đi đến tận cùng gốc rễ của vấn đề (Cái này e học thuộc lòng của cái gọi là chương trình ĐƯỜNG TIN - VOV GIAO NHƯNG KHÔNG THÔNG!).
cHÚC các cu khoẻ để mang lại nhiều niềm vui cho vợ cả & vợ 2.

Website
www.facebook.com
Thì em mới bảo đôi khi ta cứ nghĩ mình đúng nhưng khi xxx vịn ta mới biết ta chưa đúng. Bác đi trên phố, có chỗ phân làn cắm biển làn dành cho ô tô, theo cách hiểu của bác làn ngoài các loại xe ko phải ô tô ko đc đi vào, cái đó ok. Nhưng bác thử đi vào làn bên phải, làn ko có biển chỉ dành riêng cho phương tiện thô sơ, cũng chẳng có biển cấm ô tô, các anh xxx vồ ngay
Gtcc cắm biển sai luật, xxx vồ lái xe sai luật, một vài kụ hiểu sai luật.
Kết quả là kụ nào hiểu theo luật sẽ kiện xxx ra tòa, kụ nào yếu vía thì nộp xèng.

nvduc81

Xe buýt
Thế túm lại các bác mách em khi xe con chạy làn 2 bị xxx túm thì cãi thế nào để đúng tinh thần OF ạ?

Quân Đuôi

Xe điện
Thế túm lại các bác mách em khi xe con chạy làn 2 bị xxx túm thì cãi thế nào để đúng tinh thần OF ạ?
Sống làm việc theo hiến pháp và pháp luật , chúng ta có thể làm những việc mà pháp luật không cấm làn giữa ( tốc độ 60 _ 80 ) đâu có biển cấm xe con . Miễn là vào làn đó cụ đừng chạy quá 80 cây chuối là được . Chúc cụ luôn lái xe an toàn .

anhtho

Xe ngựa
Đúng là biển quá chuối. Nếu hiểu cứng nhắc, một anh La già chỉ đi được 60 cây chuối thì biết đi vào đâu ? Không hiểu sao những người làm luật không nghĩ tới các vấn đề gặp phải trên thực tế nhỉ.
Em có thể mách bác như thế này: cứ đi ra làn ngoài (100km/h), nếu có ai xin vượt thì 'tạm thời' né vào làn trong (80) để cho họ vượt, và sau đó lại láng ra. Vạch đứt nên các cụ có quyền tạm thời đè vạch, nhưng đừng chạy liên tục ở làn 'xe to'.
Vẫn quay lại vấn đề 'chuối' nhất của cái biển báo trên là: nếu tôi lái mới, hoặc xe tôi yếu, tôi chỉ đi được 70, và xe tôi không to, vậy tôi đi vào đâu. Đó cũng là một lý luận các cụ có thể dùng để chiến đấu với xxx nếu bị vịn vì lỗi này. Nói thật là em đi đường này cũng nhiều lần, và chưa lần nào bị vịn vì bất cứ lẽ gì, mặc dầu đôi khi cũng chạy ra làn 80 để vượt các 'con rùa' tầm 60, 70 đi vào làn 100.

Chỉnh sửa cuối:

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
E vừa liên lạc với "anh" Gúc-gồ - Tìm "cái" khái niệm XE CON - Mà chẳng ra đc cái gì như ý.
Cụ lào khai thác đc ở đâu cái khái niệm này - Trình làng để cụ lào quan tâm có cái mà chiêm ngưỡng & mở rộng tầm mắt.
E từ trước đến nay, vẫn đang cài mặc định & hiểu: xe con là cái loại xe cơ giới chở người dưới 12 chỗ ợ!
E mông lung lắm ạ.