Chi hội Xe có tiếng u u vu vu theo chu kỳ khi tăng ga ???

NghiaVP

Xe đạp
Hnay e đi bảo dưỡng về phát hiện thấy có tiềng ù ù kêu rất khó chịu. E quay lại thì thợ nó bảo hỏng bi may ơ. Thay bi mới nó quát e 1tr8 xong vẫn kêu e bắt tháo trả em bi cũ. Giờ chưa ra bệnh, của cụ là bị gì ạ

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

thaidh

[Tịch thu bằng lái]
Thay gì mà 1tr8 thế cụ ? Cả 4 bánh à. Mua bi total cả 4 bánh hết 600k thôi mà

Thuật Nguyễn

Đi bộ
Các cụ giúp em để bớt lo âu!
Chả là hôm vừa rồi em lấy vợ lần 1 em matiz đời 2005!
Em đi thì thì có tiếng kêu soẹt soẹt theo chu kì, xe chạy thì mới bị xe dùng thì không sao, vị trí tiếng đó ở gần bánh trước bên trái đó ở gần bánh trước bên trái ạ.
Hỏi ông GR ổng bao do má phanh đi một vài km là hết, e đi đến 80km rồi mà vẫn chưa hết
Các cụ chuẩn đoán và phuong án sử lý giúp e với

LUONGTHIEP

Xe hơi
Các cụ giúp em để bớt lo âu!
Chả là hôm vừa rồi em lấy vợ lần 1 em matiz đời 2005!
Em đi thì thì có tiếng kêu soẹt soẹt theo chu kì, xe chạy thì mới bị xe dùng thì không sao, vị trí tiếng đó ở gần bánh trước bên trái đó ở gần bánh trước bên trái ạ.
Hỏi ông GR ổng bao do má phanh đi một vài km là hết, e đi đến 80km rồi mà vẫn chưa hết
Các cụ chuẩn đoán và phuong án sử lý giúp e với
Theo phán đoán của em thì xe cụ bị chạm tấm chắn bụi vào đĩa phanh, (cụ lấy to vít dẹt bẩy nó ra một tí xem sao nhé)

Thuật Nguyễn

Đi bộ
Theo phán đoán của em thì xe cụ bị chạm tấm chắn bụi vào đĩa phanh, (cụ lấy to vít dẹt bẩy nó ra một tí xem sao nhé)
Vâng cám ơn cụ! Để em xem ạ nếu k được e cho em nó đi spa luôn

dohuumanh

Xe hơi
Theo em cụ thay lại dây cam khác đi, dây cụ thay không đạt rồi nên bị hú

haironetb

Xe hơi

Trungbeokaka

Xì hơi lốp
Xe em xũng vậy
Mới phát bệnh
Ấn ga lấy đà thì nghe vu vu
Nhả ra thì êm ru

Có phải là cùng triệu chứng ko ạ
vk em cũng vậy, đi đường cao tốc thì nghe rất rõ, cứ đạp ga là có tiếng vu vu. ngắt ga lại hết. vì xe chạy vẫn bình thường nên em ngại lọ mọ.
hóng các cụ xử lý em làm theo. kk

bong07

Xe container
vk em cũng vậy, đi đường cao tốc thì nghe rất rõ, cứ đạp ga là có tiếng vu vu. ngắt ga lại hết. vì xe chạy vẫn bình thường nên em ngại lọ mọ.
hóng các cụ xử lý em làm theo. kk
vậy chuẩn hú bi số 5 rồi!cụ chạy thử số 4 ko bị vậy

Trungbeokaka

Xì hơi lốp
vậy chuẩn hú bi số 5 rồi!cụ chạy thử số 4 ko bị vậy
vâng. để chiều em thử. em cũng đoán già đoán non, nhưng vì hạ hộp số ko tự triển đc nên em ko làm. đang định hôm nào rảnh đi hạ máy bảo dưỡng toàn bộ.
em định hạ máy xúc rửa toàn bộ máy, thông rửa các loại ống cao su, vệ sinh họng ga, cổ hút....

Trungbeokaka

Xì hơi lốp
vk em còn bệnh nữa là đi đường bê tông hoặc đường láng nhựa (ko phải đường bê tông nhựa asfan) thì cứ có tiếng cóc cóc đều đều ở phía sau bên phải. em đã kiểm tra rất kỹ, siết lại tất cả các ốc, thay cao su càng sau, thay hết bi moay ơ sau. độn thêm nắp bình xăng.. mà vẫn chưa tìm ra bệnh. hôm trước ra gara thay cao su càng sau nhờ thợ kiểm tra giảm xóc thì vẫn ngon. đến giờ vẫn chưa tìm ra bệnh. em nghĩ còn mỗi bát bèo. hội mình có cụ nào bị như em không ah?

HnMQuan

Xe máy
vk em còn bệnh nữa là đi đường bê tông hoặc đường láng nhựa (ko phải đường bê tông nhựa asfan) thì cứ có tiếng cóc cóc đều đều ở phía sau bên phải. em đã kiểm tra rất kỹ, siết lại tất cả các ốc, thay cao su càng sau, thay hết bi moay ơ sau. độn thêm nắp bình xăng.. mà vẫn chưa tìm ra bệnh. hôm trước ra gara thay cao su càng sau nhờ thợ kiểm tra giảm xóc thì vẫn ngon. đến giờ vẫn chưa tìm ra bệnh. em nghĩ còn mỗi bát bèo. hội mình có cụ nào bị như em không ah?
Vấn đề kêu lọc cọc của vk e nó cũg kêu, e cũg làm đủ cách rồi mà vần kêu nên em chả muốn làm j nữa cụ ạ. Có tiền em đổi luôn cả xe cho khoẻ thôi