[Thảo luận] Xe có cái đèn lùi cơ mà, sao nhiều người vẫn không chịu nhìn

verybadrat

Xe hơi
Kính các cụ,
Em hay lùi xe vào nơi đỗ. Một lần em đang lùi vào chỗ đỗ ngay trước cơ quan ở Nguyễn Gia Thiều thì bị một bác Lancer cắm luôn đầu vào chỗ em định đỗ. Em không phanh gấp thì đuôi em táng vào đầu bác ấy rồi. Khoảng cách trống giữa xe trước và xe sau khá hẹp nên bác ấy phải cân chỉnh, nhích lên, lùi xuống mãi mới vào được. Đám thanh niên trong cơ quan em thấy thế mới đổ ra, 4 chú cao to đứng 4 góc, bắt bác ấy biến đi chỗ khác.
Lần khác, đối diện cửa hàng bán đĩa DVD trên đường Hai Bà Trưng. Chỗ đấy gần điểm đỗ xe bus nên giữa đường có vẽ vạch vàng cấm xe đỗ để xe bus có thể vào trạm được dễ dàng. Đằng sau cũng có 1 xe đang đỗ. Khoảng cách từ xe đang đỗ đến vạch vàng cũng chỉ vừa cho con Innova của em vào. Em cũng đang lùi từ từ, cố để bánh trước không đè lên phần vạch vàng thì một bác Yaris làm vèo một cái chiếm luôn chỗ đỗ. Em điên quá, xuống xe, thấy bác lái Yaris ăn mặc rất hàng hiệu, kính trắng, khoảng 35 tuổi gì đó.
Em: Anh không thấy tôi đang lùi vào chỗ đỗ hay sao?
Yaris: Thế ông không tiến lên được à?
Em: Tôi tiến lên thì đè vào vạch vàng.
Yaris: Ông chậm thì phải chịu, kiếm chỗ khác mà đỗ.
Em: Cứng họng vì bất ngờ quá.
Xe có cái đèn lùi cơ mà. Sao nhiều người vẫn không chịu nhìn nhỉ.

transporter3

Xe điện
Chấp làm gì cái hội vô văn hóa hả bác! Bác cứ giữ cho cái tâm nó nhàn.

3_banh

Xe điện
Bọn nó nhìn thấy cả đấy cụ ạ, dưng nó vưỡn thích bon chen như thế. Mình mà đôi co với nó thì thành ra cũng bon chen như nó.

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Thông cảm với cụ, cháu hồi trước chậm chân vẫn bị mái, giờ rút KN, tuyền phải cố tiến vào đã, rồi chỉnh sau

mylove8110

Xì hơi lốp
Ơ lần sau đèn lùi của bác không tác dụng thì bác lắm thêm nhạc tôn ngộ không cho các cụ kia biết ạ :-bd

captivaltz

Xe điện
Kụ ơi, có nhiều người đã ngấm cái văn hóa xe máy khi lái ô tô. Bản thân ngày xưa khi đi xe máy vfa ngày nay lái ô tô nhưng bằng thì toàn người khác học hộ, thi hộ

Tribute

Xe container
Đâu phải họ không nhìn thấy cái đèn lùi của cụ, họ cố tình chiếm chỗ đỗ cơ mà. Rõ khổ, XH mình cái gì cũng bon chen, trâu chậm thì uống nước đục đành chấp nhận thôi.

toanvinh_forever

Xe điện
có những chỗ chỉ lùi mới đỗ vào được, em ko hiểu sao nó tiến mà vào được nhỉ. đến sau mà cướp chỗ đỗ thì chọc cho nó thủng lốp rồi té cho nó chừa mợ đi

ththang

Xe lăn
XH này bon chen từ lớp học mẫu giáo huống chi người lớn mà cụ.

SE05

Đi bộ
Xe em cà tàng, nhưng xe em có tí camera lùi em quay bố nó lại, phọt lên mạng làm tư liệu cho anh em chửi, ném đá. Cho lần sau nó ko dám đeo biển số ra ngoài đường nữa, bỏ cái thói bố láo ăn *** đi.

Emchaien

Xe buýt
Kính các cụ,
Em hay lùi xe vào nơi đỗ. Một lần em đang lùi vào chỗ đỗ ngay trước cơ quan ở Nguyễn Gia Thiều thì bị một bác Lancer cắm luôn đầu vào chỗ em định đỗ. Em không phanh gấp thì đuôi em táng vào đầu bác ấy rồi. Khoảng cách trống giữa xe trước và xe sau khá hẹp nên bác ấy phải cân chỉnh, nhích lên, lùi xuống mãi mới vào được. Đám thanh niên trong cơ quan em thấy thế mới đổ ra, 4 chú cao to đứng 4 góc, bắt bác ấy biến đi chỗ khác.
Lần khác, đối diện cửa hàng bán đĩa DVD trên đường Hai Bà Trưng. Chỗ đấy gần điểm đỗ xe bus nên giữa đường có vẽ vạch vàng cấm xe đỗ để xe bus có thể vào trạm được dễ dàng. Đằng sau cũng có 1 xe đang đỗ. Khoảng cách từ xe đang đỗ đến vạch vàng cũng chỉ vừa cho con Innova của em vào. Em cũng đang lùi từ từ, cố để bánh trước không đè lên phần vạch vàng thì một bác Yaris làm vèo một cái chiếm luôn chỗ đỗ. Em điên quá, xuống xe, thấy bác lái Yaris ăn mặc rất hàng hiệu, kính trắng, khoảng 35 tuổi gì đó.
Em: Anh không thấy tôi đang lùi vào chỗ đỗ hay sao?
Yaris: Thế ông không tiến lên được à?
Em: Tôi tiến lên thì đè vào vạch vàng.
Yaris: Ông chậm thì phải chịu, kiếm chỗ khác mà đỗ.
Em: Cứng họng vì bất ngờ quá.
Xe có cái đèn lùi cơ mà. Sao nhiều người vẫn không chịu nhìn nhỉ.
Cụ chắc là sếp nhỉ :D

Mr Noob

Xe tăng
buồn cho văn hóa 1 bộ phận những thằng đủ xiền mua xe dưng văn hóa thì.... thôi roài

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Kính mong các anh em off nhà mình đọc xong bài của cụ verybadrat rút ra một vài điều bổ ích cho mình, thật sự buồn nếu đội off chúng ta có những kẻ như vậy. Các pac toòng ý em thì vote cho phát!

MK2007

Xe tăng
Bác chấp gì cái bọn vô văn hóa ý làm gì, cuộc sống bon chen rồi Anh Em mình
ai chả về với đất, " dĩ hòa vi quý" cho nó nhẹ cái đầu Bác ạ

MinhKhoi2007

Xe tăng
Vụ này thì em gặp nhiều rồi, bọn chúng còn khoái trí ra mặt vì tranh chỗ của người khác nữa cơ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thấy đèn lùi sáng thì phải tránh nhường đường chứ !