Xe CM125 Nhật vòng tua máy 5k mà đồng hồ chỉ báo dc k 70km/h

scud122

Xe tăng
Các cao thủ cho e hỏi vì e mới tậu dc 1 e CM125 Nhật xịn, hôm nay mới có dịp chạy cao tốc e thấy vòng tua máy tầm 5k mà đồng hồ tốc độ chỉ khoảng 60-70km/h, k biết có phải động cơ có vấn đề k nhỉ?????? vì thường e thấy chỉ 1/2 vòng tua máy ( cỡ 6k) tốc độ ít nhất cũng hải đạt tầm 80-90km/h chứ nhỉ

huylt1987

Xe hơi
đồng hồ báo nhưng bác thấy tốc độ thực thế nào nữa mà. có khi sâu tốc độ kém thì sao.

Nhgiang_cva

Xe máy
Chào bác, em cũng đi CM125 nhật xịn, xe chính chủ nhà đi, đồng hồ đang chỉ 5 vạn 600 ngàn km.

Em hay để ý vòng tua để lên số cho mượt, thì ở số 5 của xe, vòng tua bao giờ cũng kém hơn tốc độ khoảng 5 đơn vị. Nghĩa là: ví dụ: Tốc độ 40km/h, thì vòng tua ở số 5 là 3500rpm. Số 4 thì tốc độ và số vòng tua tương đương (40km/h~4000rpm). Xe của bác là bình thường, yên tâm nhé :)

Còn nếu máy yếu thì bác check những thứ như sau nhé:
-Rửa lại chế và chỉnh lại hỗn hợp xăng gió cho chuẩn, nếu để "nhiều gió ít xăng" đi thành phố máy êm tiết kiệm nhưng ra đường trường ở tốc độ cao sẽ hơi thiếu xăng => hơi yếu. Em hay đi thành phố nên để nhiều gió ít xăng.
-Xem con bugi còn ngon không, nếu thay thì làm con bugi Denso Power Iridium khoảng 220k, chân ngắn, mã IU22, để vòng tua guarantee 500rpm không chết máy, đi thành phố bóp côn nhiều rất tiết kiệm xăng. Nhiều người toàn hỏi, sao máy gì chạy chậm thế ? Mua bugi Denso xịn thì bác lên Đại lí Denso ở cạnh showroom Ford trên đường Nguyễn Công Trứ nhé.
-Check lại lọc gió, nếu cần thì bác lên đầu phố Huế, có bán lọc gió, 120k/c, em thay cách đây khoảng 6 tháng, đi máy thoát hẳn, tiết kiệm xăng.
-Check lại má côn. Nếu mòn thì thay côn, 5 lá côn dream II, giá gốc 30k/lá, bác ra thợ có thể giá sẽ khác. Nếu cần mua thì lên đầu phố Huế cạnh shop I'm a girl.
-Chỉnh lại supap lại cho đỡ rơ, để nó đóng mở van chặt hơn.

Sau khi chỉnh xong những thứ thế kia, con CM125 của em máy khỏe hơn, êm hơn, vọt hơn, và ăn xăng từ 4l/100km còn 2.5l/100km trong nội thành.

Em chơi xe cũng ít, nhưng mà tại thằng bạn thân là thợ, nên đi với nó suốt, nó cũng không giấu nghề nên cũng biết khá. Có gì em với bác giao lưu nhé. Em cũng mê CM125 lắm.

Em mạn phép chém tí kinh nghiệm, bác mà rành rồi thì bỏ quá cho em nhá :)

scud122

Xe tăng
Chào bác, em cũng đi CM125 nhật xịn, xe chính chủ nhà đi, đồng hồ đang chỉ 5 vạn 600 ngàn km.

Em hay để ý vòng tua để lên số cho mượt, thì ở số 5 của xe, vòng tua bao giờ cũng kém hơn tốc độ khoảng 5 đơn vị. Nghĩa là: ví dụ: Tốc độ 40km/h, thì vòng tua ở số 5 là 3500rpm. Số 4 thì tốc độ và số vòng tua tương đương (40km/h~4000rpm). Xe của bác là bình thường, yên tâm nhé :)

Còn nếu máy yếu thì bác check những thứ như sau nhé:
-Rửa lại chế và chỉnh lại hỗn hợp xăng gió cho chuẩn, nếu để "nhiều gió ít xăng" đi thành phố máy êm tiết kiệm nhưng ra đường trường ở tốc độ cao sẽ hơi thiếu xăng => hơi yếu. Em hay đi thành phố nên để nhiều gió ít xăng.
-Xem con bugi còn ngon không, nếu thay thì làm con bugi Denso Power Iridium khoảng 220k, chân ngắn, mã IU22, để vòng tua guarantee 500rpm không chết máy, đi thành phố bóp côn nhiều rất tiết kiệm xăng. Nhiều người toàn hỏi, sao máy gì chạy chậm thế ? Mua bugi Denso xịn thì bác lên Đại lí Denso ở cạnh showroom Ford trên đường Nguyễn Công Trứ nhé.
-Check lại lọc gió, nếu cần thì bác lên đầu phố Huế, có bán lọc gió, 120k/c, em thay cách đây khoảng 6 tháng, đi máy thoát hẳn, tiết kiệm xăng.
-Check lại má côn. Nếu mòn thì thay côn, 5 lá côn dream II, giá gốc 30k/lá, bác ra thợ có thể giá sẽ khác. Nếu cần mua thì lên đầu phố Huế cạnh shop I'm a girl.
-Chỉnh lại supap lại cho đỡ rơ, để nó đóng mở van chặt hơn.

Sau khi chỉnh xong những thứ thế kia, con CM125 của em máy khỏe hơn, êm hơn, vọt hơn, và ăn xăng từ 4l/100km còn 2.5l/100km trong nội thành.

Em chơi xe cũng ít, nhưng mà tại thằng bạn thân là thợ, nên đi với nó suốt, nó cũng không giấu nghề nên cũng biết khá. Có gì em với bác giao lưu nhé. Em cũng mê CM125 lắm.

Em mạn phép chém tí kinh nghiệm, bác mà rành rồi thì bỏ quá cho em nhá :)
ok cám ơn bác đúng à chuyên gia, xe e vừa bảo dưỡng toàn bộ nhà hưởng đường láng vệ sinh chế, thay lọc gió, thay xích cam rồi, bác hưởng bảo ok, đi ktra đường cao tốc thấy giật mình .
bác ở khu vực nào rảnh a e giao lưu cf nhé

Nhgiang_cva

Xe máy
ok cám ơn bác đúng à chuyên gia, xe e vừa bảo dưỡng toàn bộ nhà hưởng đường láng vệ sinh chế, thay lọc gió, thay xích cam rồi, bác hưởng bảo ok, đi ktra đường cao tốc thấy giật mình .
Làm sao thay xích cam được nhỉ, bác bổ máy à, thế mất zin rồi.

Bác thay lá côn chưa, nếu thay còn ngon nữa. À với cả dầu nhớt bác dùng loại nào?

scud122

Xe tăng
k phải bổ máy, nhấc đầu bò ra là thay dc mà bác

Happinesss

Xe hơi
CM Nhật là xe gi hở các cụ ? :-B

e bồ hóng chút ạ

tranvietdung

Xe đạp
Chào các bác còn xe em là loại lắp ráp tại tungcua khi chạy số 5 dồng hồ tua báo số 5 thì đồng hồ tốc độ báo 50 km.

Cccm cho em hỏi sửa lỗi oà ga ( ga lên mà ko trả về) ở đâu ạ. Em đi cm125.

Bingator

Đi bộ
ok cám ơn bác đúng à chuyên gia, xe e

Lvừa bảo dưỡng toàn bộ nhà hưởng đường láng vệ sinh chế, thay lọc gió, thay xích cam rồi, bác hưởng bảo ok, đi ktra đường cao tốc thấy giật mình .
Bác cho e địa chỉ A.Hưởng ở Đường Láng. E muốn qua check cái lá côn.

scud122

Xe tăng
e k nhớ chính xác số nhưng bác đi từ Láng hạ xuống cầu vượt LH - LVL rẽ phải ra Láng đi về phía cầu Giấy đi khoảng 200m bên tay phải thấy ngay Hưởng toàn xe PKL