Xe chưa đăng ký mà lưu hành có bị xxx hỏi thăm không?

New_Carens

Xe điện
Chào các bác,

Thứ 6 này em cưới vợ mới.
Em định tuần sau nộp thuế rồi đợi đến tháng 12 mới đăng ký để lấy biển 5 số, như vậy liệu có bị các bác xxx chém không ạ?
Em đang định chủ nhật tuần này đi Hải Phòng chơi, các bác cho mẹo để không bị xxx vịn với ạ.
Đang rỗi, xin trả lời những thắc mắc của bác:
1. Xe chưa đăng ký mà lưu hành có bị xxx hỏi thăm không? có - hỏi thăm nhiệt tình bằng 2 lần xe khác, vì lỗi chưa đăng kiểm là vài củ.
2. ... như vậy liệu có bị các bác xxx chém không ạ? chắc chắn là không, các anh xxx không chém ai bao giờ. Cứ yên tâm.
3. Em đang định chủ nhật tuần này đi Hải Phòng chơi, các bác cho mẹo để không bị xxx vịn với ạ
Có các mẹo chủ yếu sau, tùy ý bác sử dụng:
a - Mượn xe khác cái tem đăng kiểm để dán tạm vào kính trước. Mắt xxx tinh hơn mắt cú, hết hạn đăng kiểm cách xa 100m nó còn xồ ra bắt, đừng nói là không có tem. Xong tem thì mượn hay mua 2 cái biển giả trước và sau xe, tự bắt vào hay ra hàng thì tùy. Sau đó chạy chú ý đừng vi phạm luật gì, trông thấy xxx đừng có ngập ngừng luống cuống. Cứ đi bình thản như không.
b - Hình như bác ở HN, vậy thì chỉ cần có 3 số điện thoại của 3 trưởng phòng xxx của 3 tỉnh thành phố trong danh bạ là được (HN, HD và HP). Hoặc chỉ cần số của xếp Nxxxx là OK. Nếu bác chưa có số để tôi cho. Gặp xxx tùy bác định liệu. Hoặc bác quen những xếp lớn hơn càng tốt.
Chúc bác có chuyến đi thú vị.

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Đang rỗi, xin trả lời những thắc mắc của bác:
1. Xe chưa đăng ký mà lưu hành có bị xxx hỏi thăm không? có - hỏi thăm nhiệt tình bằng 2 lần xe khác, vì lỗi chưa đăng kiểm là vài củ.
2. ... như vậy liệu có bị các bác xxx chém không ạ? chắc chắn là không, các anh xxx không chém ai bao giờ. Cứ yên tâm.
3. Em đang định chủ nhật tuần này đi Hải Phòng chơi, các bác cho mẹo để không bị xxx vịn với ạ
Có các mẹo chủ yếu sau, tùy ý bác sử dụng:
a - Mượn xe khác cái tem đăng kiểm để dán tạm vào kính trước. Mắt xxx tinh hơn mắt cú, hết hạn đăng kiểm cách xa 100m nó còn xồ ra bắt, đừng nói là không có tem. Xong tem thì mượn hay mua 2 cái biển giả trước và sau xe, tự bắt vào hay ra hàng thì tùy. Sau đó chạy chú ý đừng vi phạm luật gì, trông thấy xxx đừng có ngập ngừng luống cuống. Cứ đi bình thản như không.
b - Hình như bác ở HN, vậy thì chỉ cần có 3 số điện thoại của 3 trưởng phòng xxx của 3 tỉnh thành phố trong danh bạ là được (HN, HD và HP). Hoặc chỉ cần số của xếp Nxxxx là OK. Nếu bác chưa có số để tôi cho. Gặp xxx tùy bác định liệu. Hoặc bác quen những xếp lớn hơn càng tốt.
Chúc bác có chuyến đi thú vị.
Túm lại là mượn hoặc thuê xe cho nó lành, em nghĩ thế...

pipilazi

Xe tăng
Nếu cụ chủ thớt muốn biển 5 số thì cứ để thế mà chạy, xxx phạt gọi là mất hộp sữa cho F1 thôi, đổi lại cụ được biển mới 5 số \:D/

Tribute

Xe container
Chào các bác,

Em định tuần sau nộp thuế rồi đợi đến tháng 12 mới đăng ký để lấy biển 5 số, như vậy liệu có bị các bác xxx chém không ạ?
Em đang định chủ nhật tuần này đi Hải Phòng chơi, các bác cho mẹo để không bị xxx vịn với ạ.
Xe chưa đăng ký chính thức thì có đăng ký tạm thời (bển Txxx). Trên biẻn có thời hạn, xxx mắt tinh như kú vọ, ku ra đường trường chắc chắn bị hỏi thăm.

neverfg

Xe điện
biển 5 số cụ chủ nói là thế nào e ko hiểu? vì e thấy hết đầu số 30 thì lên 31.

OmegaO9

Xe container
Chào các bác,

Thường thì nếu cụ nói khéo XX vẫn tha cho bình thường,tất nhiên cụ phải mang theo giấy tờ :VAT+Giấy Hồng + giấy vàng rồi giải thích lý do "nhà cháu mới khuân xe về đang chuẩn bị đi đăng ký " hoặc là cụ in dòng chữ XE ĐI ĐĂNG KÝ là ổn đấy ạ

xherox

Xe điện
Gặp phải xxx đói và bẩn tính thì chạy đằng trời :))

quyetthang

Xe tăng
xxx thích bắt thì bắt thui ợ, hên xui lắm, hồi em đi Getz cũng ko biển mà đi nửa tháng chả sao, nay mới có em Cà rem trắng nuột nà chưa biển đi tí là bị xxx tóm. Chắc do xxx ngứa mắt nữa cụ ợ

tocxanh

Xe tải
Kụ cứ câu nệ biển 5 số làm gì ? Quan trọng là mua đựoc xe mà đủ giấy tờ là đăng ký mà đi thôi, nhịn làm gì cái sự sung sướng đó

Trop

Xe tăng
Đi HP thì hơi liều Cụ ạ, qua Hải Dương, Quán Toan, Cầu rào, .... xxx nhiều vô kể....
Cụ cẩn thận nhé.

HTD.PJICO

Xe đạp
Nói chung đi mà lo bị chém thì thì bất an lắm kẻo mà xe mới thành xe cũ! Bác nhịn sự sung sướng lại môt tý!

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Đi nộp lệ phí trước bạ thì không cần mang xe đi. Đi khám xe lấy biến thỉ ở HN có mỗi chỗ Lý Thường Kiệt bắt mang xe tới (thực ra thì trên lý thì chỗ nào cũng cần mang xe cả). Đi đăng kiểm thì phải mang xe tới rồi (tới lúc này các bác có thể đeo biển lên và đã có giấy hẹn lấy đăng ký rồi). Vì vậy rủi ro trong quá trình đăng ký đăng kiểm là ít gặp, có gặp thì trình bày với anh xxx thì cũng có thể được. Còn như tụi em hay đánh xe từ nhà máy lên, chưa đeo biển nên toàn trốn xxx thôi. Làm biển tạm thì tốn tiền. Thà rằng chịu rủi ro tí còn hơn, nếu có bắt thì mất vài trăm.

mylove8110

Xì hơi lốp
Nói túm lại là không nên đi cụ ạ, còn súng nhà cụ nhiều đạn thì cứ ok thôi, bắn cho xxx sưng mông là các chú sợ ngay hề,hề

haivanphe

Xe container
Có đầy đủ mọi thứ mà còn bị hỏi thăm cơ mà kụ

biennho

Xe máy
nói chung là may hơn khôn