Xe cho nữ, AT, dưới 500tr, các cụ giúp em

meo_xinh

Xe buýt
Hyundai Eon hiện là mẫu xe có giá bán rẻ nhất của nhà sản xuất ô tô Hàn Quốc, được lắp ráp tại Ấn Độ và thu hút được sự quan tâm của nhiều thị trường đang phát triển như Việt Nam. Với sự có mặt của Hyundai Eon, người tiêu dùng Việt sẽ có thêm nhiều sự lựa chọn xe đô thị bên cạnh Hyundai i10, Kia Morning, BYD F0, Chevrolet Spark,…

Tuy nhiên giá bán của Eon được một nhân viên kinh doanh tại Hyundai Bến Thành, TPHCM cho biết là 345 triệu đồng, cao hơn so với dự đoán nhưng rẻ hơn mẫu xe Kia Morning lắp ráp trong nước. Ngoài lợi thế về giá bán, dòng xe nhập khẩu và thương hiệu, Hyundai Eon kém hơn Kia Morning về tiện nghi, động cơ và kích thước.

Hyundai Eon được trang bị động cơ 3 xylanh có dung tích 0,8 lít cho công suất tối đa 56 mã lực tại tốc độ động cơ 5.500 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 78 Nm tại tốc độ 4.000 vòng/phút. Xe sử dụng hộp số sàn 5 cấp và hệ dẫn động cầu trước. Theo thông tin từ Hyundai, Eon có mức tiêu hao nhiên liệu trung bình chỉ khoảng 4,7 lít xăng/100 km trên đường thử hỗn hợp.

Là dòng xe rẻ nhất của hãng xe Hàn Quốc nhưng Eon lại có khá nhiều trang thiết bị tiện nghi như túi khí trước, khóa cửa không chìa, cửa sổ điện, đèn sương mù... Ngoài ra xe chỉ được trang bị nội thất bọc nỉ, gương chiếu hậu chỉnh tay, điều hòa cơ và kính sau quay tay.

Lợi thế về thương hiệu của Hyundai liệu có thể giúp Eon đánh bật Morning tại thị trường Việt Nam ? đó vẫn là một câu hỏi khó trả lời. Nhưng chắc chắc Trường Hải cũng sẽ phải chuẩn bị phương án đối phó với đối thủ mới đến từ Hyundai này.

Không tiện nghi lắm :) nhưng ổn phết. Mợ đi bọc lại ghế da, lắp thêm DVD là ngon choét.
Em thì k để ý cái vụ ghế da ghế nỉ, dvd các thứ, vì lắm đc, ức mỗi cái kính sau quay tay. Như này thì nó chỉ nhỉnh hơn mtiz một chút nhỉ, 345 thêm thuế chắc tầm 400 hơn tí cụ nhỉ.

meo_xinh

Xe buýt
Ôi, nhục quá. Bị chê quê thảm hại. Vậy mà em vẫn chạy pre giao hàng ạ. hic. Thảo nào hàng bán chạy - chắc do Khách...thương. hic hic.
Dưới 500tr, Cụ xem mua đc xe gì vừa thành thị vừa ngon vừa sang trọng hùng dũng thì méc em - em đú theo với.
Em ứ chê xe ý quê, em chỉ bào là em thấy nó xấu, vì bây giờ có nhiều xe đẹp quá mà cụ. Nhục giề mà nhục, đanh đá thế???????? Em tìm đc xe gì ngon nghẻ thế em hứa em sẽ pm cụ

Lexus430sc

Xe điện
Em thì k để ý cái vụ ghế da ghế nỉ, dvd các thứ, vì lắm đc, ức mỗi cái kính sau quay tay. Như này thì nó chỉ nhỉnh hơn mtiz một chút nhỉ, 345 thêm thuế chắc tầm 400 hơn tí cụ nhỉ.
Mợ ngồi đàng trước cơ mà, hay có lái xe? Mà giờ đi xe ai mở cửa làm gì, trừ taxi. Em thật, chả mấy khi em mở cửa sổ xe ra ạ, bụi lắm.

meo_xinh

Xe buýt
chắc em nghĩ đường trường còn thành phố khoản 12l quá ! nội thất yaris em thấy nó nghèo nàng quá được cái thương hiệu thôi bác !
Nội thất nó khác gì matiz đâu ạ. Nhưng mà nhỏ gọn và đi tiết kiệm xăng phết

anh-anh

Xe hơi
Đấy, sêu bẩu 345 củ. Mợ cộng thêm ít thuế vào là xong, dưới Budget của mợ là chắc. Lại được xe mới tinh :)
Em thấy hợp lý đấy. Có tầm khoảng 350 tiệu lên xuống tý mà...mới tinh, hoành, oách, trọng như ai.

meo_xinh

Xe buýt
Mợ ngồi đàng trước cơ mà, hay có lái xe? Mà giờ đi xe ai mở cửa làm gì, trừ taxi. Em thật, chả mấy khi em mở cửa sổ xe ra ạ, bụi lắm.
Khiếp, em mà có lái xe thì topic của em sẽ là " mua xe gì trong ngân sách trên 1 tỷ". Không biết lòng xe ngồi laí có bị hẹp ko, em ngồi thử accent, lái thấy bị vướng tay quá, bề ngang xe nó hẹp dã man. Hà nội chưa có xe này, có thì đi ngó cái, mất gì

meo_xinh

Xe buýt
Em thấy hợp lý đấy. Có tầm khoảng 350 tiệu lên xuống tý mà...mới tinh, hoành, oách, trọng như ai.
EM ứ cần hoành cho lắm. xe đi ok và ngồi lái thoải mái là ok. EM thích avante lắm, ngồi lái sướng, ít điểm mù, mỗi tội to quá, mà giờ mua xe mới xót, kinh tế eo hẹp nên đành đi tìm em nào chân ngắn kém xinh

mongcaicity

Xe hơi
ban da bao gio nghi den chevrolet cruze chua?

Lexus430sc

Xe điện
Khiếp, em mà có lái xe thì topic của em sẽ là " mua xe gì trong ngân sách trên 1 tỷ". Không biết lòng xe ngồi laí có bị hẹp ko, em ngồi thử accent, lái thấy bị vướng tay quá, bề ngang xe nó hẹp dã man. Hà nội chưa có xe này, có thì đi ngó cái, mất gì
Mợ mèo chân dài thế em sợ hơi vướng víu đấy :)
Mợ gửi em cái ảnh toàn thân :) em tư vấn thêm cho.

meo_xinh

Xe buýt
Mợ mèo chân dài thế em sợ hơi vướng víu đấy :)
Mợ gửi em cái ảnh toàn thân :) em tư vấn thêm cho.
Chân dài đến đâu nhưng xiền nó chỉ có thế thì cũng không làm đc gì đâu ạ, cụ vui tính quá hihi

anh-anh

Xe hơi
EM ứ cần hoành cho lắm. xe đi ok và ngồi lái thoải mái là ok. EM thích avante lắm, ngồi lái sướng, ít điểm mù, mỗi tội to quá, mà giờ mua xe mới xót, kinh tế eo hẹp nên đành đi tìm em nào chân ngắn kém xinh
E thấy thế này ạ, matiz rồi getz rồi yaris...ngồi như đi tù í. Tí tiẹo tèo teo chưa kể chân dài như Mợ thì...ngồi làm gì cho...phí chân.
Ít tiền, xác định tiêu chí rõ ràng như: liên quan đến công việc, đến đường đi, đến hoàn cảnh, xe lành thì ít hỏng vặt, để lung tung cũng chẳng mất đồ,..Chứ bây giờ, xe chỉ là phương tiện (như trời mưa hay rét mướt thì người ngồi xe buýt cũng hạnh phúc hơn LX, SH nhập khẩu là chắc), đi 5* thì vưỡn phải gửi xe vào hầm rồi mới lên sảnh (bố con thằng nào biết mình đi xe tàu hay xe lào xịn). Đã chơi thì hẳn cái vài tỷ để sẵn đó, còn chạy con dở hơi cho vui vẻ, sảng khoái, vô lo nghĩ. Chứ chỉ vì vẻ ngoài mà bên trong thì bé, kính thì quay tay, ngoài thì toàn bị nhầm với taxi (đi qua Tràng tiền toàn bị vẫy) thì...làm gì cho khổ vì dù sao cũng 1 huyện tiền mà. hic, em chạy đi giao hàng đây - Khách lại thương pre nên lại thấy gọi rượu rồi. Nhớ lời hứa nhé!mua đc xe nhớ pm em đoái!!!

CuTip

Xe tải
Mo dua em so tien day roi em cho di lam, khoi phai mua xe, khoi phai lai cho met*-:)

meo_xinh

Xe buýt
E thấy thế này ạ, matiz rồi getz rồi yaris...ngồi như đi tù í. Tí tiẹo tèo teo chưa kể chân dài như Mợ thì...ngồi làm gì cho...phí chân.
Ít tiền, xác định tiêu chí rõ ràng như: liên quan đến công việc, đến đường đi, đến hoàn cảnh, xe lành thì ít hỏng vặt, để lung tung cũng chẳng mất đồ,..Chứ bây giờ, xe chỉ là phương tiện (như trời mưa hay rét mướt thì người ngồi xe buýt cũng hạnh phúc hơn LX, SH nhập khẩu là chắc), đi 5* thì vưỡn phải gửi xe vào hầm rồi mới lên sảnh (bố con thằng nào biết mình đi xe tàu hay xe lào xịn). Đã chơi thì hẳn cái vài tỷ để sẵn đó, còn chạy con dở hơi cho vui vẻ, sảng khoái, vô lo nghĩ. Chứ chỉ vì vẻ ngoài mà bên trong thì bé, kính thì quay tay, ngoài thì toàn bị nhầm với taxi (đi qua Tràng tiền toàn bị vẫy) thì...làm gì cho khổ vì dù sao cũng 1 huyện tiền mà. hic, em chạy đi giao hàng đây - Khách lại thương pre nên lại thấy gọi rượu rồi. Nhớ lời hứa nhé!mua đc xe nhớ pm em đoái!!!
Thực ra trong thâm tâm em, em vẫn thích yaris, vì nó nhỏ mà tiết kiệm xăng, i 20 bác nào bảo uống xăng quá rồi. Chắc như naỳ, em tập xác định là xin các cụ cố tí tìm yaris mất. chứ tầm tiền ý mà tìm số sàn thì ok, số tự động e hơi hiếm. Cảm ơn cụ đã nhiệt tình tư vấn giúp em