Xe chở Bác Hồ kính yêu lên K9

BizMan

Xe buýt
30/4, gia đình em lên K9 (Đá Chông - Hà Tây), đây là nơi đã lưu giữ thi hài Bác Hồ trong giai đoạn sau khi Bác mất, đế quốc Mỹ leo thang bắn phá miền Bắc

2 chiếc xe quân sự được sử dụng cho công việc thiêng liêng này

Xe dùng đưa thi hài Bác từ HN lên K9

Xe đã được nâng gầm và nâng cấp giảm sóc

Xe lội nước, thủy bộ kết hợp, dùng đưa thi hài Bác từ K9(Hà Tây) qua Sông Đà, sang bên kia sông (Phú Thọ)

Dàn đèn (bác Narva có loại này ko?)

Cabin

Khu vực này vẫn là khu quân sự, do BTL Lăng quản lý, muốn vào thăm phải có giấy phép của BTL Lăng

Ra vào chủ yếu là xe quân sự và xe biển xanh

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Ở đây bảo vệ nghiêm ngặt lắm các Bác ạ ! Bác chụp được ảnh là em xin bái phục rồi.

Qplay

Xe máy
Ở đây chỉ cho chụp ảnh chứ hổng cho quay vidéo phải hông bác?

Tây Độc

Xe điện
Đợt trước em xem một cái video "gọi hồn" ông cụ, thấy mọi người cũng lên chỗ K9 này để thực hiện. Mà em nghe nhiều "lời đồn" là cụ giờ vẫn "ở" đây. Còn ở chỗ đường Hùng Vương chỉ là cát sì ca đơ thôi.

Nếu thấy nhạy cảm thì các bác xóa hộ em nhé.

Quạt

Xe điện
Bl LÀ BỘ TỰ LỆnh LĂng HẢ CÁc BÁc???

anhminh

Xe tải
em cũng lên đấy nhưng ko được chụp chiếc gì hết. Vui nhất là có 1 cô hướng dẫn viên như pinochio.
.... Tại sao gọi là đá chông, bởi vì ở đây có 3 hòn đá chông lên :))

Kia

Xe tải

calibrationwater

Xe điện
Tây Độc nói:
Đợt trước em xem một cái video "gọi hồn" ông cụ, thấy mọi người cũng lên chỗ K9 này để thực hiện.
.
Dạo này em thấy nhiều chuyện thật. Hết UBND Phường gọi hồn , đến BL gọi hồn , thánh vật...|-) |-) :))

Hay gớm !

Chỉnh sửa cuối:

Chuột

Xe đạp
Cái xe lội nước nhìn còn mới thật các bác nhỉ. Cái này nên chân trọng, cũng là di vật của một con người đã làm cho thế giới biết đến VN. Cảm ơn Người!

FeRAM

Xe điện
ChuộtYGạo nói:
Cái này nên chân trọng,
Em sửa chính tả tý. Nếu bác thực sự trân trọng thì phải như thế này "Cái này nên trân trọng...", còn chân trọng của bác, có khi thành là chân to đấy ạ. :)) :)) . Thân ái.

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
FeRAM nói:
Em sửa chính tả tý. Nếu bác thực sự trân trọng thì phải như thế này "Cái này nên trân trọng...", còn chân trọng của bác, có khi thành là chân to đấy ạ. :)) :)) . Thân ái.
bác thông cảm, em nó mới vào nên có thể đang còn lầm nhẫn, í lộn, nhầm lẫn đôi chút chính tả :D

BizMan

Xe buýt
2 con này vẫn chạy ngon các bác nhé, thỉnh thoảng vẫn được các chú bộ đội cho nổ máy chạy tại chỗ đề phòng trường hợp cần dùng lại (cũng chả hi vọng thế các bác nhỉ)

Thùng to thế nhưng ko có giàn lạnh đâu ạ, hồi xưa mỗi lần cần dùng là phải chất khoảng 2 tấn nước đá xung quanh

hungapu

Xe buýt
Hồi bé em lên đây chả biết gì cứ chạy lung tung. Vào đây lạnh lẽo ghế lắm.

Sid

Xe tăng
Tây Độc nói:
Đợt trước em xem một cái video "gọi hồn" ông cụ, thấy mọi người cũng lên chỗ K9 này để thực hiện. Mà em nghe nhiều "lời đồn" là cụ giờ vẫn "ở" đây. Còn ở chỗ đường Hùng Vương chỉ là cát sì ca đơ thôi.

Nếu thấy nhạy cảm thì các bác xóa hộ em nhé.
cái này hơi nhậy cảm, Mod thấy ko hợp lệ thì xoá đi hộ em nhé. Thông tin này là từ một cụ chóp bu kể cho ông già em nghe lúc tháp tùng cụ ý lên từ hồi khánh thành cái nơi này là nơi này chôn cất phần bên trong cơ thể của Bác. Còn ở Lăng thì vẫn là hàng xịn nhưng chỉ là phần khung thôi. Thực tế là còn mỗi mặt, tay mà thôi.

Ruabo

Xe buýt
Trên K9 em thấy ấn tượng nhất là quả rải sỏi xung quanh nhà Bác ở, vừa có tác dụng mát xa chân khi đi bộ, vừ có tác dụng phòng trộm:

Đá chông đây ạ:

Chỉnh sửa cuối:

Chuột

Xe đạp
FeRAM nói:
Tại em mới được lái xe trong OF nên nhầm chân côn với chân ga bác ạ hihi. Các bác thông củm!

fialovy

Xe tăng
2 con này vẫn chạy ngon các bác nhé, thỉnh thoảng vẫn được các chú bộ đội cho nổ máy chạy tại chỗ đề phòng trường hợp cần dùng lại (cũng chả hi vọng thế các bác nhỉ)

Thùng to thế nhưng ko có giàn lạnh đâu ạ, hồi xưa mỗi lần cần dùng là phải chất khoảng 2 tấn nước đá xung quanh
Đính chính với bác là xe này là xe lạnh nhé, ko phải là chất nước đá xung quanh đâu. Nó giống như là xe đông lạnh ý các bác ạ. Và con xe lạnh này cũng mới được chuyển lên đây thôi (vì hồi bé em học lớp 9-10 thì em vẫn vào Hào Nam ngắm nó suốt (h))
Tại sao em biết? Vì cả nhà em từ ông em (đã từng là Tư Lệnh) cho đến cậu em đều làm trong BTL BV Lăng.
Mà con Nissan biển BL kia có phải là Xtrail ko các bác? Hôm nọ nghe ông già bảo bác Lâm giờ Nissan, cũng ko ngờ là con này, ác chiến thật :s

crazycoder

Xe tải
Em nghe kể là bên trong như cái bể nước lạnh thội Để toàn bộ cái thùng (bồn) chứa lên và cho quan tài bác vào, nổi "bồng bềnh". Đi địa hình núi dốc lên, dốc xuống, xóc đá chông vẫn OK vì quan tài vẫn luôn vuông góc với mặt đất mà giảm xóc hăn.
Chẳng biết có đúng không?