Xe chevrolet lacetti cảm giác chòng chành

trinhtheanh

Đi bộ
Chào các cụ! em có xe lacetti mới chạy được 13000 mà gần đây thấy bị chòng chành, lái xe nhiều hôm còn bị say nữa, không biết là bệnh gì các cụ nhỉ?

coemxinhdep

Xe buýt
cụ kiểm tra lốp...bt xe em lái ko sao...gần đây đi cũng bị chòng chanh..hoá ra lốp trước ngậm em đinh to....tụt hơi..là 1 Lý do....hoặc thanh treo cân bằng của cụ bị tụt ra rồi....xe em đã thay cái này

99A05558

Xe hơi
cụ kiểm tra lốp...bt xe em lái ko sao...gần đây đi cũng bị chòng chanh..hoá ra lốp trước ngậm em đinh to....tụt hơi..là 1 Lý do....hoặc thanh treo cân bằng của cụ bị tụt ra rồi....xe em đã thay cái này
khả năng xe đi bị thế cụ cứ làm theo cụ này xem sao, khả năng là như thế cụ ạ

xe_trau

Xe máy
Xe mới thì nhiều khả năng là do áp suất lốp không đều cụ ạ. Ngoài ra còn do đường nữa.

chuvoicon

Xe tăng
Chào các cụ! em có xe lacetti mới chạy được 13000 mà gần đây thấy bị chòng chành, lái xe nhiều hôm còn bị say nữa, không biết là bệnh gì các cụ nhỉ?
Xe e cũng bị thế, chả hiểu tại sao, dưng cơ mà từ hồi tháo ghế ra để lót sàn mới bị, chứ trước đó thì không làm sao cả, thế mới quái, nhiều lúc lên xe chưa đi đã thấy nôn nao mới lạ, nhưng theo e say xe có vài nguyên nhân sau: xe chòng chành -> có thể do độ chụm và lốp chưa cân bằng; xe có mùi -> vs phát là hết; xe ồn quá gây nhức đầu say xe -> thay lốp béo hoặc dán chống ồn.

kduc

Xe Cứu Trợ
Xe e cũng bị thế, chả hiểu tại sao, dưng cơ mà từ hồi tháo ghế ra để lót sàn mới bị, chứ trước đó thì không làm sao cả, thế mới quái, nhiều lúc lên xe chưa đi đã thấy nôn nao mới lạ, nhưng theo e say xe có vài nguyên nhân sau: xe chòng chành -> có thể do độ chụm và lốp chưa cân bằng; xe có mùi -> vs phát là hết; xe ồn quá gây nhức đầu say xe -> thay lốp béo hoặc dán chống ồn.
Của cụ chắc do lót sàn mùi ra rồi.

binhfantasy

Xe buýt
Các nguyên nhân chính sau:
- Lốp mòn không đều- thay hoặc đảo lốp. Lốp bơm không đủ áp suất, hoặc bơm quá áp suất (đi ồn và lắc)
- Cong càng, chết giảm sóc (do đâm húc vào đâu đó)
Cụ cho vào gara kiểm tra lại khung gầm rùi cho đi cân bằng động lốp và chỉnh lại độ chụm là lại đi ngon lành thôi (cái này 1 năm nên làm 1 lần)

Bệnh này không sửa đi bồng bềnh như ngồi tàu thủy í, dễ say lắm, để lâu sẽ hỏng lây qua nhiều bộ phận chuyển động gây mất an toàn khi chay ở tốc độ cao

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=cVUhcMzjlag[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

trinhtheanh

Đi bộ
Hôm nay em ra hãng đảo lốp, có vẻ khá hơn nhưng hình như vẫn chưa dứt điểm các cụ ạ!

Naviman

Xe tăng
Hôm nay em ra hãng đảo lốp, có vẻ khá hơn nhưng hình như vẫn chưa dứt điểm các cụ ạ!
Cụ đã kiểm tra giảm sóc chưa, nếu có màu ẩm ướt thì khả năng đã bị chảy dầu và mất tác dụng giảm chấn rồi.