Xe C180 cho khóa vào không tín hiệu, cứu

Speedvn

Xe tải
các bác nào đi C180, C200 W203 cho em hỏi có bao giờ bị tình trạng cho chìa khóa vào không nổ máy được vì không có tín hiệu gì. Hôm trước xe em đóng cửa mà không lock lâu lâu, sau đó bị tình trạng này, em phải mang xe vào hãng, hãng bắt thay ổ khóa mất 18 củ, mới xài được 1 tuần giờ bị lại, có bác nào có kinh nghiệm vụ này cứu em với, khi xe bình điện vẫn mạnh, đèn sáng, mỗi tội không có tín hiệu gì khi đề máy. Cám ơn các bác (b)

bigdog

Xe tải
bác có quay đc chìa khóa 0, nếu quay đc chìa khóa vào đc menu mà đề nổ 0 đc thì bác kt cầu chì đề nhé, số 52 trong bảng sơ đồ cầu chì thì phải :D(b)

Speedvn

Xe tải
điều khiển bấm thoải mái mà bác, cầu chì ok hết, điều khiển mà hết pin là không bấm được phải không ah? chìa khóa xoay thoải mái mà không tín hiệu gi thôi, cứu em với vì e nghĩ có thể em đã mất oan cho haxaco 18 củ mà nó phán sai bệnh rùi

bigdog

Xe tải
vậy thì bác nên kiểm tra lại cái cầu trì số 52 (cũng có thể là 51) xe em cũng bị bệnh này, do lỏng cầu chì, vệ sinh lại tra mỡ là ok, nhớ tra loại mỡ trắng nhé, 0 đc tra mỡ khác đâu, kẻo nó ghỉ thêm đó, cái cầu chì này ở trong nắp capo nhá chứ 0 phải ở trong xe đâu.
bệnh này là
Dk đóng mở vô tư
cho chìa vào vặn thoải mái nhưng không đề được đúng 0 ạ
hoặc có lúc đề đc có lúc 0
i xì bệnh xe em, bác thay ổ là bị lừa rồi

à quên, bác nen lấy cái panh để gẩy 2 bên cái má để cặp cầu chì lại là xong, cho nó thêm chắc.

Chỉnh sửa cuối:

onlinecafe99

[Tịch thu bằng lái]
Hic có thể bác bị bọn hãng nó thay nhầm còn hơn bỏ sót rồi ,trước xe em cũng bị thế thay cầu trì 51 là ok mà

SummerHill

Xe máy
Em cũng đã từng bị - cho chìa vào nó ko kêu xạch 1 cái như bth. Lúc đó xe còn bảo hành nên em cho vào An Du sửa -> cũng chẳng biết sửa gì nhưng từ đó khỏi hẳn.

Hic... giờ thì 1 chìa của em như bị yếu pin ấy, hầu như bấm khóa/mở ko ăn (cái đèn đỏ trên chìa nháy rất yếu), chẳng biết làm thế nào nhỉ?