Xe bus trước mặt trôi bánh

papachipchip

Xe tải
Em gặp tình huống này chắc các cụ cũng đã gặp:
Đèn đỏ ngã tư em dừng sau một con xe bus, cẩn thận đỗ cách khoảng 1,5m. Tự dưng xe bus trôi bánh lùi chầm chậm về mũi xe em. Em bấm còi inh ỏi nhưng không ăn thua. Em ngó gương chiếu hậu thấy khoảng cách với xe sau cũng kha khá nên cài R lùi thêm được khoảng 50-70cm và phải dừng lại vì sợ chạm mũi xe sau, con xe bus vẫn trôi tiếp, em vẫn bấm còi... Đến lúc này đành chờ Hên Xui.
May cho em con xe bus dừng lại, em đoán chắc cách mũi xe em khoảng 5cm.
Em nghĩ lại thấy mình có thể xử lý khác hiệu quả hơn là xuống xe vỗ vào xe bus để nó biết nhưng thấy cũng không ổn lắm.
Các cụ có kinh nghiệm gì hay chia sẻ để mọi người cùng học tập nhé.

anhtho

Xe ngựa
Đèn đỏ ngã tư em dừng sau một con xe bus, cẩn thận đỗ cách khoảng 1,5m. Tự dưng xe bus trôi bánh lùi chầm chậm về mũi xe em. Em bấm còi inh ỏi nhưng không ăn thua. Em ngó gương chiếu hậu thấy khoảng cách với xe sau cũng kha khá nên cài R lùi thêm được khoảng 50-70cm và phải dừng lại vì sợ chạm mũi xe sau, con xe bus vẫn trôi tiếp, em vẫn bấm còi... Đến lúc này đành chờ Hên Xui.
Em nghĩ lại thấy mình có thể xử lý khác hiệu quả hơn là xuống xe vỗ vào xe bus để nó biết nhưng thấy cũng không ổn lắm.
Em nghĩ là không thể đỡ được, vậy chỉ có chờ hên xui khi gặp phải tình huống như vậy. Kinh nghiệm rút ra: đừng đỗ sát nó, cứ cách tầm 3 mét hoặc hơn. 2b tự điền vào chỗ trống, nếu trôi, 2b sẽ kêu rất to. Mà đỗ sát còn bị khuất tầm nhìn, đèn xanh nó đi, tới ta là đỏ, ta vẫn bị phạt.
Em cũng có lần bị xe xi măng trôi khi chờ đèn đỏ, thực ra ko phải đèn đỏ mà tắc đường ở chỗ chắn tầu đường Phan trọng Tuệ. Nó trôi tầm nửa mét thì thôi, chắc cách mũi xe em chưa tới gang tay, em cũng toát mồ hôi vì đằng sau lại một ông xe tải dí sát.

conan2901

Xe buýt
sao nó trôi ghê thế mà ko phanh ?
trôi thế thì nó phải biết chứ nhỉ

Spacy 125

Xe máy
Trôi xa thế mà sao nó ko biết nhỉ :-ss Cái này cháu cũng thấy lạ vì cháu chỉ trôi nhẹ cái là biết ngay..hay là xe to nó khác xe con các cụ nhẩy

papachipchip

Xe tải
Em rút kinh nghiệm lần sau không đỗ sau xe bus, xe tải.
Đỗ sau xe con còn có thể nháy đèn ra hiệu.
Bất đắc dĩ phải đỗ sau xe to thì nên đỗ lệch ra một tẹo để có thể nháy đèn.

huchi

Xe hơi
Lái lâu nhiều khi ảo giác lắm các cụ ah,

Trôi không biết, hoặc xe đứng im nhưng vẫn tưởng đang trôi.

Nhà cháu dừng chờ đèn lúc nào cũng phải nhìn sang ngang để xem xe mình đang đứng im hay đang trôi nữa @@!

BlueSeaHL

Xe máy
ảo quá ... trôi như thế mà lái xe k biết gì..... thêm tẹo nữa là được thông ass rồi còn gì...

one way street

Xe buýt
Cách đây mấy ngày, trên đg đi làm về em gặp tình huống giống hệt cụ chủ chỉ khác là xe trc em là em innova bạc, biển số 30L 6843, tại ngã tư Kim Mã, Liễu Giai. Nói thật với các cụ em con gái, lại mới lái nên chỉ biết bấm còi thôi, 2 xe cách nhau khoảng gần 1 m, lúc xe đó trôi gần xe em, theo phản xạ em hét trong xe em, đúng là hên xui, kịch 1 phát khi 2 xe hun nhau thì lái xe innova mới biết :((. Hắn xuống xe, ngó nghiêng, KO 1 lời xin lỗi. Em thì biết sắp đến đèn xanh rồi, em mà xuống xe thì lại tắc đg nên nghĩ bỏ qua cho xong, nhưng em vẫn ức lắm, em phải nhớ ngay biển số xe. Về nhà kể cho Sói, Sói mách lần sau ngoài còi thì phải nháy đèn pha, em định làm thớt phê bình lái xe đó nhưng nghĩ lại thôi ạ :(. Hôm sau Sói lắp cho em camera hành trình:)

vmtuan

Xe tải
đúng là lái xe nhiều khiến đôi lúc cũng bị ảo giác hoặc máu lên não không đủ, có lúc xe trôi lại tưởng đứng im mà có lúc đứng im lại tưởng trôi:(

one way street

Xe buýt
đúng là lái xe nhiều khiến đôi lúc cũng bị ảo giác hoặc máu lên não không đủ, có lúc xe trôi lại tưởng đứng im mà có lúc đứng im lại tưởng trôi:(
Nhưng em nghĩ cứ dừng đèn đỏ, đường lại dốc thì về nguyên tắc phải phanh tay hoặc ít nhất cũng phanh chân chứ ạ, nếu làm đúng như thế thì ko bị ảo giác và ảnh hg những Ng xung quanh

papachipchip

Xe tải
Cách đây mấy ngày, trên đg đi làm về em gặp tình huống giống hệt cụ chủ chỉ khác là xe trc em là em innova bạc, biển số 30L 6843, tại ngã tư Kim Mã, Liễu Giai. Nói thật với các cụ em con gái, lại mới lái nên chỉ biết bấm còi thôi, 2 xe cách nhau khoảng gần 1 m, lúc xe đó trôi gần xe em, theo phản xạ em hét trong xe em, đúng là hên xui, kịch 1 phát khi 2 xe hun nhau thì lái xe innova mới biết :((. Hắn xuống xe, ngó nghiêng, KO 1 lời xin lỗi. Em thì biết sắp đến đèn xanh rồi, em mà xuống xe thì lại tắc đg nên nghĩ bỏ qua cho xong, nhưng em vẫn ức lắm, em phải nhớ ngay biển số xe. Về nhà kể cho Sói, Sói mách lần sau ngoài còi thì phải nháy đèn pha, em định làm thớt phê bình lái xe đó nhưng nghĩ lại thôi ạ :(. Hôm sau Sói lắp cho em camera hành trình:)
Mợ đỗ lệch một ít mới nháy đèn được. Nếu đỗ sát và thẳng tắp thì nháy đèn không ăn thua.

4banhxequay

Xe điện
Thế này thì cwcs cụ phải thủ cái cục chèn bánh theo xe nhỉ

luongdung2810

Xe máy
e nghĩ tốt nhát là cứ xa xa 1 tí cho lành @@
chả bít sai đúng thế nào nhưng đụng chạm là mệt rùi :D

lonelydriver

Xe buýt

Chúc mừng cụ thoát chết...
Kinh nghiệm gì nữa...

Kinh nghiệm chắc ăn nhất là tránh xa mấy cái *** thối Bus đi. Đừng bao giờ đi sau chúng nó nữa....