[Thảo luận] Xe Bus lại xơi người trên đường Nguyễn Trãi

Blackberry

Xe buýt
Cô em này đi vào đường xe bus là sai rồi, nhưng như thế không có nghĩa là xe bus được quyền mái thoải chân ga. Kết : cả 2 đều sai :69:
Nhưng nói gì thì nói, cô em này cũng ... ấy thế (l)

bantocdo-10km/h

Xe hơi
:'(:'(:'( ui mấy ông nhà báo bây giờ đưa tin chán quá không bằng phóng viên chiến trường otofun
(Dân trí) - Khoảng 16h20 ngày 6/5, trên tuyến đường Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội, một thanh niên đi xe máy vào làn đường dành cho xe buýt, bị tai nạn. Khi phụ xe buýt xuống xem sự tình, bất ngờ bị người thanh niên nhảy bổ vào đánh đấm túi bụi.
Vụ va chạm xảy ra giữa chiếc xe buýt số 2 tuyến Bắc Cổ - Yên Nghĩa và xe máy biển số 29L1- 4265. Theo lời kể của lái xe buýt, khi anh đang điều khiển xe chạy trên làn đường dành cho xe buýt trên tuyến đường Nguyễn Trãi (đối diện số 231 Nguyễn Trãi) thì bất ngờ thấy một xe máy đi ngược chiều do hai thanh niên điều khiển. Tài xế không kịp phản ứng, xe buýt đâm vào xe máy. Hai thanh niên bị ngã ra đường, xây xát nhẹ.

Phụ xe Hiếu bị thương tích đầy mình (Ảnh: Ngọc Linh)

Thấy xảy ra tai nạn, người phụ xe buýt tên Hiếu xuống xem xét thì bất ngờ bị thanh niên đi xe máy xông vào đánh đấm tới tấp, lấy mũ bảo hiểm đập liên tiếp vào mặt. Bất chấp sự ngăn cản của những người đi đường, người thanh niên vẫn hung hăng tấn công người phụ xe.

Nạn nhân Hiếu cố chạy lên xe buýt để tránh nhưng người thanh niên vẫn tiếp tục đuổi theo. Nhiều hành khách trên xe vô cùng khiếp sợ. Chỉ đến khi lực lượng cảnh sát 113 và CSGT đến hiện trường thì đối tượng hung hãn này mới chịu dừng lại.

Theo lời khai ban đầu, đối tượng hành hung phụ xe Hiếu tên là Dương Trung Kiên (sinh năm 1985). :)):)):))

bantocdo-10km/h

Xe hơi
Mấy ông phóng viên báo dantri nói em này đi ngược chiều xem ảnh của cụ xong em nghĩ con dream này chắc đang chạy số lùi :)):)):))

Blackberry

Xe buýt
:'(:'(:'( ui mấy ông nhà báo bây giờ đưa tin chán quá không bằng phóng viên chiến trường otofun
(Dân trí) - Khoảng 16h20 ngày 6/5, trên tuyến đường Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội, một thanh niên đi xe máy vào làn đường dành cho xe buýt, bị tai nạn. Khi phụ xe buýt xuống xem sự tình, bất ngờ bị người thanh niên nhảy bổ vào đánh đấm túi bụi.
Vụ va chạm xảy ra giữa chiếc xe buýt số 2 tuyến Bắc Cổ - Yên Nghĩa và xe máy biển số 29L1- 4265. Theo lời kể của lái xe buýt, khi anh đang điều khiển xe chạy trên làn đường dành cho xe buýt trên tuyến đường Nguyễn Trãi (đối diện số 231 Nguyễn Trãi) thì bất ngờ thấy một xe máy đi ngược chiều do hai thanh niên điều khiển. Tài xế không kịp phản ứng, xe buýt đâm vào xe máy. Hai thanh niên bị ngã ra đường, xây xát nhẹ.

Phụ xe Hiếu bị thương tích đầy mình (Ảnh: Ngọc Linh)

Thấy xảy ra tai nạn, người phụ xe buýt tên Hiếu xuống xem xét thì bất ngờ bị thanh niên đi xe máy xông vào đánh đấm tới tấp, lấy mũ bảo hiểm đập liên tiếp vào mặt. Bất chấp sự ngăn cản của những người đi đường, người thanh niên vẫn hung hăng tấn công người phụ xe.

Nạn nhân Hiếu cố chạy lên xe buýt để tránh nhưng người thanh niên vẫn tiếp tục đuổi theo. Nhiều hành khách trên xe vô cùng khiếp sợ. Chỉ đến khi lực lượng cảnh sát 113 và CSGT đến hiện trường thì đối tượng hung hãn này mới chịu dừng lại.

Theo lời khai ban đầu, đối tượng hành hung phụ xe Hiếu tên là Dương Trung Kiên (sinh năm 1985). :)):)):))
PV cũng khôn lắm cụ ạ. Nhưng chắc chú phụ xe bị mấy thằng bồ của cô ẻm kia tẩn rồi, vì rút điện thoại ra alô kia mà.

OKLEY

Xe buýt
Tai đi vao đuong cua xe buyt con kêu cai gi nua.Đang đoi:P

QuangBB

Xe tải
Trời ạ, 2 vụ này khác hẳn nhau thế mà các cụ bình luận như 1 vụ :77:

RX8

Xe hơi
Yem thấy tuyệt đại các bác ở đây không những rành về luật mà còn là những chuyên gia mỹ học đại tài. Các bác khẳng định xe máy sai khi đi vào đường xe buýt, yem thì yem k rành đường này lắm nên có 1 thắc mắc thế này: Các thể loại xe 4b, 2b từ trong các ngõ nhỏ, những nhà mặt tiền đường Nguyễn Trãi ra làn đường dành cho mình kiểu gì nếu không phải đi qua đường dành riêng cho xe buýt?

Bác phũ mồm bỏ mẹ, lại còn nói kiểu chụp mũ, chắc gì người ta đã đi sai, nhỡ người ta rẽ vào ngõ mà xe buýt đi láo quệt ngã họ thì sao. Đường xe buýt chứ có phải đường tàu hỏa đâu mà đòi quyền ưu tiên tuyệt đối.

Họ bị nạn bác không an ủi thì thôi lại còn lôi chuyện ăn mặc ra nhiếc móc, em thấy mặc thế vẫn kín hơn khối nguời đấy.

Nếu đấy là người nhà bác thì bác nghĩ sao

Em ko bênh ai, ko đặt vấn đề hình thức hay ăn mặc, nhưng khẳng định là cô kia đi sai hoàn toàn.

Cho dù cô kia có đi từ ngõ ra, hay rẽ vào ngõ thì khi đi vào làn đường ưu tiên của phương tiện nào hoặc đi từ đường nhỏ ra đường chính thì buộc phải quan sát và nhường cho phương tiện đang lưu thông trên đường chính. Vừa rồi có người cũng lao từ ngõ ra, gặp xe tải nhưng ko may mắn như cô này đâu. Chết ngay đấy ạ. Cô này sai lè lè, thế là may rồi. Lần sau nhớ mà đi cẩn thận.

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
thỉnh thoảng em cũng có lượn ra Nguyễn Trãi, thấy tuyến đường này khá nguy hiểm. em hay rẽ vào Vũ Trọng Phụng và phải cắt đường xe Buýt nhưng trước khi cắt em đều phải ngó trước ngó sau an toàn rồi mới chạy xe qua. đọc bài, xem ảnh, đọc bình luận của các cụ mà em thấy cứ sướng sướng thế nào :P. trong trường hợp này người phụ nữ đã đi sai, bất ngờ lấn vào đường xe buýt đúng lúc xe buýt đang đi tới làm tài xế xử lý ko kịp nên mới có sự cố này. đi như cô gái này mà ko để ý xe buýt khi đang lưu thông cạnh làn đường cho xe buýt là sai rõ, đã thế còn ko đội mũ bảo hiểm, đã vậy ko nhận thức đc cái sai của mình còn gọi côn đồ đến đánh phụ xe buýt. chán thế nên các bác ném đá cho cũng phải

2R+

Xe điện
Hài vãi, em gái mà xinh thì các cụ suýt soa chua sót cho ẻm. Dừng mà gái này xấu quá các cụ vào ném đá tơi bời :77::77::77::)):)):)):)):))

hoang.long

Xe tải
Website
intmt.net
Đi sai làn đường lại không thấy mũ bảo hiểm đâu nữa, không biết có hay không.

Ý thức giao thông thế này thì tai nạn cũng khó tránh or giảm bớt :77:

bus_transinco

Xe đạp
transinco là thể loại công ty gì hả bác ơi, em nhớ là transerco mà.
Transinco là VietnamTransportation Industry Corporation nay chuyển tên thành Vietnam Motors Industry Corporation (Vinamotor), nó là TCT nhà nước cụ nhé. Tên thay đổi nhưng Transinco vẫn là thương hiệu sản phẩm truyền thống.
Transerco là Hanoi Transportation Service Corporation, nó cũng là TCT nhà nước tên nôm na là Tct Vận tải HN.

Xin lỗi cụ em cũng không biết cụ thuộc cái thể loại nào mà dùng cái thể loại từ như thế khi hỏi về những điều mình không biết.

Tặng cụ ly vang đỏ nhé

Chỉnh sửa cuối: