[Thảo luận] Xe biển xanh thì được ngang ngược như thế này hả các bác?

carina

Xe buýt
Báo nào dám đăng hả bác????
Một loạt báo ngành có thể đăng được ạ: An ninh thủ đô, Công an nhân dân, CATP.HCM, truyền hình Vì an ninh tổ quốc và thậm chí cả báo Giao thông vận tải, cụ cứ gửi đê >:D<

thanh_hoi

Xe điện
Còn đây là ảnh em chụp vào giờ tan tâm buổi sang cách đây hơn 1tháng tại đường Quán Sứ gần Tháp Hà Nội, xe biển xanh ngang nhiên đi lấn làn đường ngược chiều ngay trước mặt 1 XXX, trong khi đó các xe dân sự đang xếp hàng trật tự để đợi qua ngã tư.

Chỉnh sửa cuối:

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Em ghét nhất mấy cu lái xe biển xanh và những cu ngồi trong xe đó. Biển xanh chỉ sợ những xe không có tem đăng kiểm thôi ạ, còn loại có tem đăng kiểm đi ngoài đường mà bố láo em vẫn chèn như thường. Em đi đoạn Thanh Hóa còn dìu xe biển 36B đi đúng tốc độ quy định tại đoạn cắm biển 40 và cấm vượt cơ ạ, mặc dù đằng sau nó nháy đèn và còi nhặng cả lên nhưng em vẫn giữ đúng tốc độ
Em cũng ghét mấy ông trời con này, ngông nga ngông nghênh.Nhiều khi mấy ông lớn ngồi trong xe chưa hẳn đã bật đèn xanh nhưng mấy ông lái xe thì cứ mượn hơi cái biển và hơi ông lớn trong xe để láo.Hôm gần Tết em chở Gấu về quê, bị 1 xe biển xanh 17B-0135 cũng còi đèn loạn xạ và gần như vượt ép em dí vào lề cho dù ko đủ điều kiện vượt và em chưa cho vượt ( vì đằng trước có quá nhiều xe và có dải phân cách cứng nên đường nhỏ, em bị dí vào lề và xe đó cũng chỉ vượt lên trên đc em chứ ko có chỗ mà đi vượt tiếp ) làm em phanh dúi dụi, cú quá em vượt lên ép lại, lại đòi vượt em tiếp, em đợi đến đúng chỗ ko có dải phân cách ( chỗ quay đầu xe ) cho lên gần song song em tạt cho 1 phát cũng làm hắn ta dúi dụi luôn, nếu ko phanh thì ủi dải phân cách luôn, sau cái cảnh cáo của em chú ta đi ngoan hẳn, chú ta tưởng chú ta là ai chứ, biển 17 mà lại đang lưu thông ở đoạn Hà Nam - Nam Định.Chắc chắn ông lớn ( vì biển tiến lại 9 nút chắc cỡ chóp bu tỉnh ) cũng vãi tè sau cú tạt đó, thích mất ăn Tết thì cứ chạy láo đi em hầu đến nơi đến chốn ngay!>:D<
Nữa là khu nhà em ở có mấy ông lớn, nhiều khi còn đỗ xe án ngữ ngay ngõ ra vào khu cơ, em về là cứ đứng đó còi nhặng lên đến khi lái xe ra đánh gọn vào thì thôi, với bọn đó thì đếch cần vào thưa bác thưa anh đánh gọn vào cho em nhờ làm gì, mặt mũi hằm hằm nhưng làm đếch gì đc em :-" , nói gì em em chửi cho dại mặt!
Mà em nghĩ nên chộp nhiều hình vi phạm của biển xanh vi phạm giao thông vào, cả biển số rõ ràng ( chỉ mặt đặt tên luôn ) chứ ko riêng gì chuyện xxx ko chấp hành đội MBH hay vi phạm cả!Sau đó gửi qua mấy báo điện tử, chứ ai đời "đầy tớ của dân" mà lại sướng hơn dân là ko ổn rồi!

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
Văn miếu đây. thôi cụ à ai dây mấy ông xanh lè mất việc như chơi. phạt đc tí thì mất cái to hơn

Escave

Xe buýt
Đầy tớ và công bộc của dân đấy các cụ ợ!

Litte BiBi

Xe máy
Chuyện thường ngày ở... phố mà bác chủ thớt nâng cao quan điểm sợ quá....

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
......Nếu là vợ 2 của bác nào đó biển trắng mừ đỗ thế thì........chết với ông !;)

vietsunboy

Xe tải
Biết sao được! Cố gắng lên chức cao để biển xanh cho nó oách các cụ ạ!

kduc

Xe Cứu Trợ
Bác có thấy ai muốn dây với hủi ko?

hellangel

Xe tăng
Hủi là hủi thế nào?? các đồng chí phải hiểu, người nhà nước thời gian là quý nhá! Tớ chỉ ăn sáng thôi, chứ tớ mà uống bia thì tớ đỗ giữa đường cho tiện nhá, ai ý kiến cứ gửi thư góp ý vào hòm thư của cơ qua tớ. Đằng nào cuối tuần bà tạp vụ chỗ tớ chả cân ký một thể, nhể!=))

minhab

Xe điện
Em trả thù nó tiểu nhân hơn một chút, lúc nào em cũng thủ sẵn mấy cái đinh mũ , xe biển xanh cứ đi láo lúc đỗ ở đâu em nhẹ nhàng ra làm mỗi bên lốp 2 cái đinh mũ , bao giờ xe chạy nó mới cắm vào và xịt từ từ, tạo công ăn việc làm cho mấy anh em vá lốp :))

gocart

Xe cút kít
Em có thằng em bạn em có bằng lái xe nhưng chưa có việc làm. Nể lời thằng bạn, em nhận nó vào chăn ngựa chỗ em. Khổ nỗi là lúc đó cơ quan em ăn chưa nên làm chưa ra, ngựa nghẽo thì lúc thuê lúc không. Đành phải cho nó làm thêm lao công tạp dịch, tiện việc gì sai việc đó. Thấy nó ngoan, em xin cho nó đi chăn ngựa cho quan, lái xe biển xanh. Một năm sau nó quay lại thăm em. Nó béo tốt hào sảng, ăn nói dõng dạc. Tự mở tủ lạnh phòng em lấy bia, ra xa lông ngồi vắt chân chữ ngóe, phun khói thuốc lên trần nhà. Mấy đứa nhân viên mới của em cứ tưởng nó là xếp to.[-(

danglong

Xe tăng
Đoạn đường bác chủ thớt chụp ảnh: Là đường 2 chiều oto lâu rồi ạ

Xe biển Xanh? Haizzz...

Chuyện thứ 1: Ức chế

Em đi trên Nguyễn Chí Thanh, ngó qua gương hậu thấy 1 con xe Ford Exception đen biển 80B cứ đòi vượt, em định ko cho vượt thì thấy 1 cánh tay tho ra từ trong xe cầm dùi cui của CSGT vẫy vẫy

Em biết gặp xxx nên tránh cho lên, khi con Ford chạy ngang qua xe em, thằng cầm dùi cui (Mặc sơ vin) lấy dùi cui gõ gõ vào kính hông xe em - Mặt trông rõ ghét! Mà nó gõ mạnh phết, em nghe tưởng xe nứt mama nó kính rồi ấy chứ.

Về cứ bực mãi: Nếu xe ưu tiên làm nhiệm vụ thì phải có còi, đèn, cờ theo đúng quy định chứ? Bẹc xà lù con Bú dù!

Chuyện thứ 2: Sướng cơ mà sợ

1 lần ông cậu em đổi xe cho em để đi Lào Cai cho cao ráo (Em chạy gầm cao), ông cậu định đưa con xe của ổng cho em đi, rốt cục lại dí cho em 1 con Camry đời cũ rồi - Xe màu đen biển xanh 31A xxxx

Ông cậu bảo: Mày đi tạm mấy hôm! Xe của người nhà Mr. QUICK

Em đi 2 ngày loanh quanh trong thành phố thấy cũng sương sướng, xxx nhìn thấy xe toàn quay mặt đi.

Ngày kế tiếp em có việc phải đi Vĩnh Phúc, nên lúc ấy mới lục tìm giấy tờ xe: EMTY - Chả có cái qué gì cả, nhìn lên kính lái - KHÔNG CÓ CẢ TEM ĐĂNG KIỂM. Em rụng rời chân tay gọi cho ông cậu: Thế này cháu đi thế nào cậu ơiii??? Ông cậu xi ca lô, xi ca loa 1 hồi đại loại: Yên tâm đi, có gì gọi cho cậu hoặc, xxx

Em tính dát chết nên hôm sau phải mượn tạm con Kia Morning đi tạm. Báo hại hôm ấy đi chụp ảnh ở Thiền Viện Tây Thiên, 4 thằng to vật cùng cơ man body - lens - tripod,... làm con xế Morning ì ạch mãi mới leo lên đến nơi

Ôi xe biển xanh...

XI ĐI FIVE

Xe tải
Biển xanh thế là thường
Biển thường thế là chết

Longnguyen

Xe tải
chiện k có gì nà nạ ở xứ Mít, làm gì mà cuống lên thế.
hôm nọ trong một buổi hội thảo về làm giàu. có 1 bạn trẻ tuổi hỏi câu dư này. có công bằng không khi rất nhiều bạn trẻ khao khát làm giàu thì hem có vốn làm ăn, còn rất nhiều bạn trẻ khác chỉ biết ăn chơi nhảy múa thì lại rất nhiều tiền vì đều con nhà quan.
em bẩu:
công bằng là dư này. là càng nhiều tiền, chức càng cao phải được đối xử tốt hơn, ưu tiên hơn. thế mới làm động lực cho dân ngu cu đen vươn lên. 86 trẹo dân, chỉ có 1 vài ông nhớn. thế các ông ấy chả quý, chả hiếm, chả đáng để ưu tiên thì sao...
iem thấy bình thường mờ. em mà có chức, có tiền, có quyền. em cũng quá thế. hồi xưa vụ Bùi Tiến Dũng rùm beng, báo đài phê phán các bác ấy bệnh hoạn vì cái trò tắm bia. em vẫn đùa, các bác báo chí toàn bốc phét, các bác đc như người ta thì chả cho 10 em 1 lúc vào tắm ấy chứ =))
các bác cũng hem có khác đâu các bác ợ. nếu có chăm chăm các bác nói dối.