[Thảo luận] Xe biển xanh nằm ngoài sự điều chỉnh của luật GT đường bộ !

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Xe biển trắng không thể đi ẩu như xe biển xanh, bác tin không?
Í bác nuốn hỏi là xe của dân đen chấp hành Luật giao thông tốt hơn xe của quan chức????
Xơ xiên vừa thôi nha nếu không muốn được người ta treo lên cột đèn X_X

FujiS5200

Xe điện
Í bác nuốn hỏi là xe của dân đen chấp hành Luật giao thông tốt hơn xe của quan chức????
Xơ xiên vừa thôi nha nếu không muốn được người ta treo lên cột đèn X_X
Thế em nói thật thì bị treo lên cột đèn hả bác?
Câu em nói là từ chính những gì em thấy trên đường, còn quan chức hay không em cóc care, ở đây đang nói biển xanh hay trắng.

Kid0411

Xe tải
chuyện thường ngày mà các cụ, e đã từng gặp xe biển xanh đỗ trái đường, rồi đi trái đường ( đường 1 chiều có dải phân cách cứng ) tất nhiên là ko phải làm nvụ j rồi :)) vào uống nước thôi mà :)) ai làm j được đâu

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thế em nói thật thì bị treo lên cột đèn hả bác?
Câu em nói là từ chính những gì em thấy trên đường, còn quan chức hay không em cóc care, ở đây đang nói biển xanh hay trắng.
Ở đâu thì em chẳng có bít dưng mờ ở đây dễ được cho leo cột đèn lém.
Em bị mấy bận rùi nha.
Thấy bác là người tử tế nên em mới rỉ tai bác vầy thui:-s

FujiS5200

Xe điện
Ở đâu thì em chẳng có bít dưng mờ ở đây dễ được cho leo cột đèn lém.
Em bị mấy bận rùi nha.
Thấy bác là người tử tế nên em mới rỉ tai bác vầy thui:-s
Em bít thế nên em ứ dám nói gì, chỉ nói cái biển xe thôi mà. Hì hì.

haivanphe

Xe container
"Cán bộ là nô bộc của nhân dân" Làm nô bộc cho người khác thì làm gì có học, phạm luật là chuyện bình thường.

thanh_hoi

Xe điện
Chuyện này ở HN đầy rẫy.

4eyes10

Xe buýt
Các cụ biết 1 mà hổng biết 2...Xe công đổ xăng bằng tiền thuế của nhân dân, thực hiện khẩu hiệu từ thời chiến "Yêu xe như con quý xăng như máu" nên các bác tài xe công (cũng là công bộc của dân) nếu gặp đường đông, tắc đường phải tranh thủ tìm đường ngắn nhất, lẹ nhất để tiết kiệm mồ hôi, nước mắt và máu của nhân dân đấy chứ...X_X

Xsara

Xe tăng
Đã được vào các cơ quan ấy thì phải khác người chứ lị,cũng chấp hành thì hóa ra là bằng vai phải lứa với nhân dân à:(

nambombom

Xe buýt
Chẳng nhẽ OF mình không có member nào là driver biển xanh à? Có thì các cụ vào THANH MINH đi cho anh em mãn nhĩ.

lovewheels

Xe buýt
Cái việc không chấp hành luật giao thông được coi là một quyền lợi của các anh biển xanh và biển đỏ và các anh ấy sĩ diện vì có được quyền lợi này, các bác không phải bức xúc nhiều vì nếu họ từ hào vì họ có quyền lợi đó thì chúng ta đã biết phải đánh giá họ như thế nào rôi. Nói chung là bản tính khó sửa. Lái xe cho em hiện tại là một bác còn năm nữa là đủ tuổi về hưu, trước đây đã có thâm niên lái xe bộ đội ở Campuchia và lái xe biển 31A cho Tổng công ty dệt may đô 20 năm trước khi về lái cho em, khi mới lái vấn giữ thói quen lấn đường, ép xe khác và đỗ bậy. Em nói thì cũng có thay đổi chút ít, nhưng từ khi dính phạt nhiều và không thấy công ty bỏ cho đồng nào thì mới bắt đầu đi tử tế hơn. Nói chuyện này để các bác thấy nếu mấy ông quan chức không bị đánh vào túi tiền thì tại sao họ lại thay đổi khi đang có đặc quyền vượt đèn đỏ? Em không viết thêm nữa không mã lực em lại tăng nhanh quá ;))

boKhoai2008

Xe buýt
Nhắc đến chuyện này lại nhớ ở hà nội cách đây 3 tháng có xe biển xanh đi ngược chiều đường Hoàng Hoa Thám đi về Bưởi ai dè dính ngay cũng xe biển xanh đi đúng đường từ Hoàng Hoa Thám hướng về đường Ngọc Hà thế là 2 xe tạt đỗ bên dia đường và lập biên bản ( xe biển xanh đi ngược chiều vớ đúng xe biển xanh to hơn thế là bị xử lý tại chỗ),Nghĩ cũng vui,núi cao còn có núi cao hơn...gặp cấp trên đi như vậy bb sớm.
Đáng đời, ai bảo chặn đường bố mày đi ra sân quần. Đấy là nhà cháu dự thế.

jackiehuy

Xe điện
tết năm vừa rồi em có đưa gia đình đi chùa cái bầu. đường vào qua 1 chỗ chua hẹp có rất nhiều xe đang bị ùn ở đấy. bị ùn bao lâu như vậy nhưng đến chỗ cua em mới biết lý do là 2 xe biển 80b đỗ chình ình đúng chỗ cua mà không thèm đỗ sát vào lề còn đỗ cách vỉa hè đến gần 1m. đã tức rồi thì biết lý do còn tức hơn khi thấy 2 chú lái xe đang đánh bia ở quán đối diện chỗ để 2 xe đó. thấy đám đông ùn vào như thế bao lâu mà cũng không thèm ra đánh xe đi.
em định hạ kính chửi thì mọi người bảo năm mới với lại đi chùa thì không nên to tiếng với lại mình cũng đi qua được rồi mà dừng lại thì còn ùn thêm, nên em đành đi tiếp mà cục bực vẫn không trôi đi được.

gocart

Xe cút kít
Chẳng nhẽ OF mình không có member nào là driver biển xanh à? Có thì các cụ vào THANH MINH đi cho anh em mãn nhĩ.
Nghe nè:
- Đi xe biển xanh có bị phạt thì về cơ quan thanh toán dưới dạng tiếp khách, sửa xe vưn vưn và vưn vưn. Do đó có nghênh ngang phạm luật tí cũng không sao.

- Đi xe biển trắng thì bất luận là chủ xe hay lái xe thuê thì thằng nào sai thằng ấy phải xùy tiền túi ra đền. Nên phải bảo vệ túi tiền như con ngươi của mắt mình bằng cách đi đứng nghiêm chỉnh.
Vì vậy hiện nay nhiều ông đi làm bằng xe biển xanh nhưng cần đi đến đền chùa, miếu mạo, những nơi đèn khi tỏ khi mờ thì cố kiếm cái biển trắng mà đi cho ra tư cách con người. Còn một số ông cùn đời cạn điện mới đi xe biển xanh đến những chỗ đó.

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Nghe nè:
- Đi xe biển xanh có bị phạt thì về cơ quan thanh toán dưới dạng tiếp khách, sửa xe vưn vưn và vưn vưn. Do đó có nghênh ngang phạm luật tí cũng không sao.

- Đi xe biển trắng thì bất luận là chủ xe hay lái xe thuê thì thằng nào sai thằng ấy phải xùy tiền túi ra đền. Nên phải bảo vệ túi tiền như con ngươi của mắt mình bằng cách đi đứng nghiêm chỉnh.
Vì vậy hiện nay nhiều ông đi làm bằng xe biển xanh nhưng cần đi đến đền chùa, miếu mạo, những nơi đèn khi tỏ khi mờ thì cố kiếm cái biển trắng mà đi cho ra tư cách con người. Còn một số ông cùn đời cạn điện mới đi xe biển xanh đến những chỗ đó.
Bác mà nói thế thì đời đâu thiếu ông cùn và cạn. Hic.

nms

Xe máy
Cách đây vài hôm em rẽ từ Giải Phóng vào Tương Mai, gần đến chỗ CSGT đường thủy thì thấy một chú biển xanh 80B-3293 phi ầm ầm ngược lại, đường thì hẹp lại nhiều ô tô đỗ nên em còi đèn thế mà chú kia cứ hồn nhiên ị thị lỵ một chỗ, sau dân chửi ghê quá nên đành lùi lại. Hôm đó mà không sợ tắc đường thì em đã ủi cho chú ý lõm xe vì em cực ghét tụi 80B, 99% đi láo!

kimcuongtu1978

Xe hơi
Em đọc hết cũng thấy bực lây mà chẳng làm gì được!!!

lphh2021

Xe hơi
Cung cấp thêm thông tin cho các Bác nhé

Ảnh chụp lúc 15h ngày 19.12.2010 tại ngã tư khu vực Hanel hay Sài Đồng trên đường 5 chiều Hải Phòng -Hà Nội gì đó,ko nhớ rõ(vì lúc đó chỉ vội vang chụp ảnh thôi)
Bác ' Công quyền này đi thẳng nhưng chen lên bằng được và gác chân 1 nửa vào làn đi thẳng, 1 nửa vào làn rẽ trái..và ngang nhiên dừng lại..chờ đèn đỏ..ko coi cái vạch liền kia là gì..thế thì có phải là ko coi..luật giao thông đường bộ là gì..ko nhẩy