[Camera] Xe biển xanh Hà Nội (công tác tận Sài Gòn)

tuyenngocphat

Xe hơi
Trong trường hợp này, không rõ người đi xe công vụ này có đang đi giải quyết việc công dầu sôi lửa bổng cho dân đen hay không? Hay là đi vivu du lịch như một số trường hợp đã lên báo ????

Người dân khi tham gia giao thông gặp tính huống ntn này phải ứng xử ra sao các cụ ? Nhường đường cho cụ ấy đi hay phê phán như em trong clip (có đưa tay chỉ trỏ ạh)???

Updated: Báo vnepxress đã lấy bài từ otofun và đăng lên trang vnepxress video:
http://video.vnexpress.net/tin-tuc/camera-ban-doc/oto-bien-xanh-ha-noi-chay-nguoc-chieu-o-sai-gon-3466261.html
chắc chủ nó vào sài gòn nên nó vào theo đẻ phục vụ

CuongSeven NEU

[Tịch thu bằng lái]
hix, đi j mà không theo hàng theo lối. cứ mình ta ta đi

anhtho

Xe ngựa
Vâng. Nếu được thế thì còn gì bằng hả cụ!
Chính xác là như vậy. Tỷ lệ người HN sống trong SG cũng không ít đâu.
Lái trong đó một là quen theo mọi người, hai là bị xxx vịn vài bận là cũng giống người trong đó thôi.
Mà công nhận lái xe trong SG rất tuân thủ. Có lần em đi xe cty, lúc qua ngã tư lái xe ko dám chuyển làn khi chưa sang tới bên kia và bảo em: không được chuyển làn ở giữa ngã tư. Các cụ thấy họ có nghiêm ko ? Ở HN hình như không có khái niệm lỗi này.

Opioneer

Xe tải
Các cơ quan trung ương lớn đều có văn phòng đại diện ở phía Nam đặt tại SG nên có xe mang biển HN

tuyenngocphat

Xe hơi
Chính xác là như vậy. Tỷ lệ người HN sống trong SG cũng không ít đâu.
Lái trong đó một là quen theo mọi người, hai là bị xxx vịn vài bận là cũng giống người trong đó thôi.
Mà công nhận lái xe trong SG rất tuân thủ. Có lần em đi xe cty, lúc qua ngã tư lái xe ko dám chuyển làn khi chưa sang tới bên kia và bảo em: không được chuyển làn ở giữa ngã tư. Các cụ thấy họ có nghiêm ko ? Ở HN hình như không có khái niệm lỗi này.
chúc các cụ ăn rằm vui vẻ hạnh phúc bên gia đình người thân